Main Menu

น้ำเข้าเครื่อง

เริ่มโดย bigwas, พฤษภาคม 27, 2014, 12:39:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigwas

:)
ทำไม2จังหวะน้ำหล่อเย็นถึงเข้าเครื่องมากกว่า4จังหวะอีก(ความคิดส่วนตัว)
dash ผมน้ำก็เข้าเครื่อง ls พี่ผมก็น้ำเข้า kr เพื่อนผมน้ำก็เข้าเครื่อง 
ตอนนี้รถผมเริ่มออกออาการแล้ว คือครัชเรื่มมีปัญหาแล้ว
(พี่ผมขายls ทิ้งไปแล้วขับwave 125 แทน)
ท่านไหนเจอกับปัญหานี้บ้างครับ :P
Yamaha Tzr -R

DEDOR

น้ำเข้าเครื่องก็จัดการเปลี่ยนชีลปั้มน้ำครับ 
ปล. เวฟ  มันไม่มีหม้อน้ำเลยไร้ปัญหาตรงนี้ครับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Porrr

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ พฤษภาคม 27, 2014, 01:09:55 หลังเที่ยง
น้ำเข้าเครื่องก็จัดการเปลี่ยนชีลปั้มน้ำครับ 
ปล. เวฟ  มันไม่มีหม้อน้ำเลยไร้ปัญหาตรงนี้ครับ  อิอิ

ช่วยเสริมครับพี่ด้อ ฟีโน่ ก้อไม่มีหม้อน้ำ

nonamedog

อายุเครื่องครับ สองจังหวะ มันเก่ากว่า ซีลเรื่มเสื่อม เปลี่ยนใหม่ก้อจบครับ

รถซื้อแกง จะให้แรงได้ ไง

RELAXER

อ้างจาก: bigwas เมื่อ พฤษภาคม 27, 2014, 12:39:07 หลังเที่ยง
:)
ทำไม2จังหวะน้ำหล่อเย็นถึงเข้าเครื่องมากกว่า4จังหวะอีก(ความคิดส่วนตัว)
dash ผมน้ำก็เข้าเครื่อง ls พี่ผมก็น้ำเข้า kr เพื่อนผมน้ำก็เข้าเครื่อง 
ตอนนี้รถผมเริ่มออกออาการแล้ว คือครัชเรื่มมีปัญหาแล้ว
(พี่ผมขายls ทิ้งไปแล้วขับwave 125 แทน)
ท่านไหนเจอกับปัญหานี้บ้างครับ :P

ไม่ว่ารถอะไรไม่ว่า 2จังหวะ หรือ 4 จังหวะ ยิ่งเก่า ยิ่งใช้งาน ยิ่งสึกหลอ ต้องบำรุง
รถ 2 จังหวะ มันเก่ากว่า ก็ต้องเริ่ม สึกหลอเป็นปกติ
ดูสิครับว่ามันรั่วเข้าไปในเครื่องได้จากตรงไหน ซิลตรงไหนรั่วก็เปรียนสะ ถ้าไม่รู้ ไปให้ช่างที่ชำนาญทำดีกว่า

***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

bigwas

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำดีๆนะครับ 
กะว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง4tแก้ขัดไปก่อน

RELAXER

อ้างจาก: bigwas เมื่อ พฤษภาคม 27, 2014, 03:21:11 หลังเที่ยง
กะว่าจะเปลี่ยนน้ำมันเครื่อง4tแก้ขัดไปก่อน

ถึงจะเปรียนน้ำมันเครื่อง แต่น้ำยังเข้า มันก็ไม่ช่วยอะไรนะครับ ถ้าไม่รู้วิธีไปให้ร้านซ่อมดีกว่าครับ ก่อนที่มันจะพังไปมากกว่านี้
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

ASENAL

อ้างจาก: RELAXER เมื่อ พฤษภาคม 27, 2014, 04:30:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bigwas เมื่อ พฤษภาคม 27, 2014, 03:21:11 หลังเที่ยง

ถึงจะเปรียนน้ำมันเครื่อง แต่น้ำยังเข้า มันก็ไม่ช่วยอะไรนะครับ ถ้าไม่รู้วิธีไปให้ร้านซ่อมดีกว่าครับ ก่อนที่มันจะพังไปมากกว่านี้

จริง

bigwas

ช่างไม่ทันกินแล้วคับ
ตอนนี้ผมรื้อชุด ปั้ม ทั้งแกน เฟือง ใบพัด ชีล
ออกหมดแล้ว

กำลังสั่งอะไหล่อยู่คับ

konom

รถผมใช้ปั้มไฟฟ้าอยู่ ก็เป็นคับไม่รู้น้ำเข้าจากทางไหนเลยคับ

aoaaued

มันอยู่ที่การรู้จักใช้ และการบำรุงรักษา ของผมก็ใช้มานานแล้วไม่เห็นมีปัญหาจนแก้ไม่ได้ซักคันนะ

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย