Main Menu

ไฟ 2T ไม่เตือน

เริ่มโดย bigwas, พฤษภาคม 25, 2014, 11:28:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigwas

:) ไฟเตือน 2T ผมมันไม่เตือนครับ ดูน้ำมันในถัง2Tก็ไม่มีแล้ว ทำไมมันไม่เตือนอะครับ(ดีสูบไม่ติด)

ไฟเรือนไมล์ก็ไม่ติดสักดวง เกจ์น้ำมันก็ไม่ขึ้น
ใครรู้ช่วยตอบหน่อยครับ

ขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ
:D
Yamaha Tzr -R

thaiteamz

แบตหมดรึเปล่าครับ ต้องหาช่างไล่ระบบไฟเก่งๆครับ

SIRI

bigwas

แบตมีครับ มีแต่เกจ์วัดความร้อนขึ้นครับ  อย่างอื่น ดับสนิท

ray

เช็คหลอดไฟเตือนก่อนเลยครับ ถ้าหลอกไฟไม่ขาดถอดสวิทที่ถัง
ออกลองขยับเซ็นเซอร์มันดู ถ้าไม่ติดอีกต้องไล่สายไฟแล้วล่ะ ทำตามลำดับ
จากง่ายไปหายาก

ASENAL

JO

bigwas

หลอดไฟไม่ขาดครับ เซนเซอร์ปรกติดีทุกอย่าง แต่ไม่ติดคับ
ขนาดเกจ์น้ำมันfuel ยังไม่ขึ้นเลยคับ

navy2541

สายกราวขาดป่าว เดาเอาครับ

nang 150

เอาไปให้ช่างเช็คดูจะดีกว่านะ มันหลายอย่าง
   นาย อิทธิศักดิ์ โญสารัย์ ธ.กรุงไทย 309-0188-724  โทร 082-7812705 เหน่ง

bigwas

ไฟติดแล้วครับ
ปัญหามาจาก ลูกลอยในถัง2t ค้าง ทำให้มันไม่ทำงาน