Main Menu

รถดับกลางอาอาศ

เริ่มโดย bigwas, พฤษภาคม 18, 2014, 11:44:12 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

bigwas

:P รถ nova dash ของผม ขี่ไปแล้วดับกลางอากาศครับ
น้ำมันมี อากาศปรกติ หัวเทียนพึ่งเปลี่ยน
(คาบูของเทียมนะครับของแท้รั่ว)

อยากรู้ว่ามันเป็นอะไรอะครับ ช่วยบอกหน่อย

ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะครับ :D
Yamaha Tzr -R

DEDOR

ดูระบบจ่ายน้ำมัน 2 ทีด้วยครับ  เสื้อ  ลูก  เพิ่งทำมาใหม่มั้ย  ครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

bigwas

น่าจะทำมาใหม่ครับเพราะผมพึ่งซื้อมา

ปั้ม 2t ทำงานปรกติ

RELAXER

ดับที่ว่านี้ คือ ล้อล็อกหรือเปล่าครับ
***  แค่ LS อยากมี วาว SUPER KIPS  ***

bigwas

ไม่ล็อคคับ เหมือนน้ำมันหมด อะครับ
แต่น้ำมันยังมีอีกเยอะ

lordomo

รถผมเคยเป็นนะ ท่อหายใจในถังมันตัน น้ำมันไม่ลงไปในสาย รถก็ดับ
รถอะไรหว่า?

geenee

เคยเป็นหัวเทียนละลาย ขี่80เอง ดับเฉยเลย เพราะตั้งไฟแก่ องศาจุดระเบิดไม่เดิมๆ คงชิงจุดระเบิดร้อนสุดๆ ถอดหัวเทียนมาหัวเทียนหลอมติดกันเลย

ratree

ดับกลางอากาศ สิบินยุดิ ร่วงบ่ล่ะ  อิอิ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ