Main Menu

ขอถามพี่ๆในกลุ่มหน่อยนะครับเรื้องโปรแกรมวัดความเร็ว

เริ่มโดย thongza, พฤษภาคม 18, 2014, 07:59:15 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

thongza

พี่ๆใช้โปรแกรมอะไรวัดกันครับผมอยากลองบ้างครับ :( :( :( :(

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

geenee

gps essentials อันนี้ดีกว่าตัวแรกตรงที่ขี่ไปแบบไม่ต้องดูยัดใส่กระเป๋าไว้มันจะมีบอกความเร็วสูงสุดที่เก็บสถิติ อันแรกspeedviewก็ดีแต่ต้องหาที่ติดแน่นๆไว้กับถังรถดูความเร็วปัจจุบันได้ดี แต่ไปดูความเร็วสูงสุดแล้วมันคำนวนผิด แต่ดูสดแม่นยำ

pikky_team

ของผมใช้ speedometer บนมือถือแอนดรอยนะ มีเข็มบอกความเร็วแบบหน้าปัดรถจริง บอกระยะทางที่ออกทริป บอกความเร็วสูงสุดได้
แต่มันเป็นโปรแกรมฟรีเลยมีโฆษณาให้รำคาญ

@@TaJung@@

ตัว speedview ผมตั้งค่าเพิ่มให้ run background ยัดใส่กระเป๋าได้
**version pro เสียเงิน**
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

thongza

ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากครับเดวจะไปลองดูครับ^^

FVCCHONRI

33/12 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

ASENAL

konom

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ พฤษภาคม 18, 2014, 05:36:25 หลังเที่ยง
ของผมใช้ speedometer บนมือถือแอนดรอยนะ มีเข็มบอกความเร็วแบบหน้าปัดรถจริง บอกระยะทางที่ออกทริป บอกความเร็วสูงสุดได้
แต่มันเป็นโปรแกรมฟรีเลยมีโฆษณาให้รำคาญ
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤษภาคม 18, 2014, 06:08:13 หลังเที่ยง
ตัว speedview ผมตั้งค่าเพิ่มให้ run background ยัดใส่กระเป๋าได้
**version pro เสียเงิน**
แอฟของแอนดรอย อยากใช้เวอร์เต็มแต่ไม่จำเป็นต้องเสียหรอกคับ  ผมแนะนำให้หาแอฟ GetApk Market มาติดตั้งในเครื่องคับ  แอฟค้นหาได้จากกลูเกิ้ลเลยคับ
แอหนี้มันก็เหมือนกับ play store เลยคับ อยากได้แอฟอะไรไปโหลดที่ GetApk Market  แทนเลยคับมันจะมีแอฟที่เป็นเวอร์ชั่นเต็ม ให้เราโหลดมาใช้ได้ฟรีเลยคับ  รับประกันกันเลยคับไม่มีไวรัสผมใช้มาตลอดคับ