Main Menu

อยากได้ชุดปะแจบล็อค มาไว้ใช้ครับ เอาของอะไรดี

เริ่มโดย storm, พฤษภาคม 14, 2014, 12:12:38 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

storm

พอได้รถมา ผมพาไปทำที่ร้านรู้สึกไม่เท่าไร คือเค้าไม่ค่อยใส่ใจกับมันเท่าเราที่เป็นเจ้าของครับ :) บางทีอาจทำให้รถเราเป็นรอยเสียด้วยซ้ำไป ซึ่งชุดสีถ้าต้องเปลี่ยนใหม่ หรือทำสีใหม่นี่ไม่ใช่เรื่องเล็กเลย คือขัดใจหลายอย่าง :-* เลยเริ่มนึกอยากได้ชุดเครื่องมือ จะทำเองมันซะเลย(อันที่ทำได้ :-[)เลยมาขอคำแนะนำเพื่อนๆพี่ๆหน่อย อยากได้แบบไม่แพงมากแต่คุณภาพดีใช้งานได้หลากหลายคือแกะได้แทบทั้งคันกันเลย ยี่ห้อไหน ราคาประมาณเท่าไร ช่วยบอกทีครับ ถ้าลงข้อมูลแล้วดูเป็นการโฆษณาของเกินไปก็pm มาบอกผมก๋ได้ครับ เผื่อเก็บตังค์ได้วางแผนจะสอยมาไว้ใช้ซักชุด
ขอบคุณครับ :'(
บ้านพอน อ.ถลาง จ.ภูเก็ต

pikky_team

เอาแบบชุดประแจบล็อกที่เป็นกล่องเหล็ก กล่องละพันกลางๆ ก็พอใช้ได้แล้วครับ แล้วก็เพิ่มตัวทีเบอร์ 8,10,12 ประแจแหวนข้างเบอร์ 10,12,14,17 คีมล็อค  คีมปากแหลม ไขควงแฉกสักอันเอาหัวแข็งๆก้านยาวสักคืบกว่าๆด้ามเป็นตุ้มๆจะให้การจับไขออกแรงทำได้ถนัดกว่า แต่ถ้าจะผ่าเครื่องเองด้วย อาจจะต้องเพิ่มไขควงตอกอีกชุดนึง แล้วถ้าจะเปลี่ยนยางเองด้วยก็เหล็กงัดยางอีกคู่ครับ อย่าลืมปั๊มลมและสายยางหัวเติมลมด้วยนะ
ปล.เริ่มเยอะแล้ว พอก่อน อิอิ
ปล.ถ้าจัดได้หมดทั้งหมดข้างบนที่บอก ก็เอาบล็อกลมชุดเล็กเพิ่มอีกสักชุดเลย ฮ่าๆ(ถ้าจะซื้อบล็อกลม ชุดไขควงตอกก็ไม่ต้องซื้อ ซื้อแต่หัวต่อปลายไขควงอย่างเดียว)

storm

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ พฤษภาคม 14, 2014, 01:07:46 ก่อนเที่ยง
เอาแบบชุดประแจบล็อกที่เป็นกล่องเหล็ก กล่องละพันกลางๆ ก็พอใช้ได้แล้วครับ แล้วก็เพิ่มตัวทีเบอร์ 8,10,12 ประแจแหวนข้างเบอร์ 10,12,14,17 คีมล็อค  คีมปากแหลม ไขควงแฉกสักอันเอาหัวแข็งๆก้านยาวสักคืบกว่าๆด้ามเป็นตุ้มๆจะให้การจับไขออกแรงทำได้ถนัดกว่า แต่ถ้าจะผ่าเครื่องเองด้วย อาจจะต้องเพิ่มไขควงตอกอีกชุดนึง แล้วถ้าจะเปลี่ยนยางเองด้วยก็เหล็กงัดยางอีกคู่ครับ อย่าลืมปั๊มลมและสายยางหัวเติมลมด้วยนะ
ปล.เริ่มเยอะแล้ว พอก่อน อิอิ
ปล.ถ้าจัดได้หมดทั้งหมดข้างบนที่บอก ก็เอาบล็อกลมชุดเล็กเพิ่มอีกสักชุดเลย ฮ่าๆ(ถ้าจะซื้อบล็อกลม ชุดไขควงตอกก็ไม่ต้องซื้อ ซื้อแต่หัวต่อปลายไขควงอย่างเดียว)

ขอบคุณสำหรับคำชี้แนะครับ มีอบบที่จัดชุดมาเลยไม๊ครับเนี่ย

maanoi11

ผมใช้ของถูกๆ เรารักษาของดีมันก็ใช้งานได้ดี ใช้ให้ถูกกับงาน

ไขควงตอกผมอันละ 250 บาท ยี่ห้อ Metro

บล๊อคของผม ซื้อแยก ลูกบล๊อค ตัวละ 80-120 ด้ามขัน มืิอ 2 ไม่เกิน 500 ตัวต่อสั้นยาว ซื้อแยกเอา

ตัว T ผมซื้อตัวละ 100  4 เบอ   8 - 10 - 12 - 14

แต่ถ้าบล๊อคดีๆ ยี่ห้อ ฮิตๆ น่าจะเป็น Koken นะ แต่แพงอยู่ ใช้งานคุ้ม
CHANTHABURI THAILAND
I LOVE 2 Stroke
มือใหม่ หัด แป๊ดดด !!!
ไม่หล่อขอ ขี่ 2T ค๊าบบบ  ^^"

storm

อ้างจาก: maanoi11 เมื่อ พฤษภาคม 14, 2014, 09:38:02 ก่อนเที่ยง
ผมใช้ของถูกๆ เรารักษาของดีมันก็ใช้งานได้ดี ใช้ให้ถูกกับงาน

ไขควงตอกผมอันละ 250 บาท ยี่ห้อ Metro

บล๊อคของผม ซื้อแยก ลูกบล๊อค ตัวละ 80-120 ด้ามขัน มืิอ 2 ไม่เกิน 500 ตัวต่อสั้นยาว ซื้อแยกเอา

ตัว T ผมซื้อตัวละ 100  4 เบอ   8 - 10 - 12 - 14

แต่ถ้าบล๊อคดีๆ ยี่ห้อ ฮิตๆ น่าจะเป็น Koken นะ แต่แพงอยู่ ใช้งานคุ้ม

จะลองดูครับว่ายี่ห้อไหนพอซื้อไหว ขอบคุณครับสำหรับคำแนะนำดีๆ

DEDOR

ผมใช้ยี่ห้อนี้อยู่ครับ  1700  ก็ใช้ดีอยู่ครับ  2 ปีแล้ว หัวกรอกแกรกยังไม่เสียเลยครับ  ยี่ห้อ  ... เวร ครับ  55+++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

thidasatan

icHi

ผมใช้ Koche ครับ

ลดราคามาจาก อมร ดีทนทุกประการ

SIRI

ผมใช้ "ยืม"ของเพื่อน...แฮ่...ล้อเล่นครับ อะไรก็ได้แล้วแต่กำลังทรัพย์ และความจริงจังเรา...และงาน

storm