Main Menu

มีข้อสงสัยกับยางครับ

เริ่มโดย Man nsr, พฤษภาคม 07, 2014, 05:08:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Man nsr

คือว่าถ้า เอา ยางที่ใช้สำหรับยางหน้า  มาใส่ยางหลังจะเป็นอะไรไหมครับ  :-* :-*

boonchu

ใช้งานทั่วไปไม่น่ามีผลอะไร ผมใช้หมดไป2เส้นแล้ว 100/80 ยางหน้า cbr ถ้าไม่กลัวเรื่องหลุมนะ ทางไกลบุรีรัมย์สองเที่ยวแล้ว แต่บ่องตงแหยงหลุม ใส่ล้อ N pro ตอนนี้เปลี่ยนไซส์เดิม120/80ค่อยขับสบายใจหน่อย :D

lordomo

มันจะมียางบางรุ่น ที่เขียนว่า สำหรับใส่หน้า และสำหรับใส่หลัง เอาหน้าใส่หลังไม่น่ามีปัญหาครับ
แต่ถ้าเอายางหลังมาใส่ยางหน้า ไม่ค่อยดีครับ เพราะลักษณะการรีดน้ำมันไม่เหมาะสมครับ
ดูอย่าง ยาง wave i นะครับ เราจะเห็นว่า ซ้ายคือยางหน้า ขวาคือยางหลัง ยางหน้าจะมีร่องตรงกลางด้วย แต่ยางหลังจะไม่มีเห็นมั้ยครับ
ผมคิดว่านี่เป็นส่วนที่ช่วยรีดน้ำครับ แต่เพื่อนผมก็เอายางหลังมาใส่หน้าก็ไม่เห็นมีผลอะไรนะครับ
รถอะไรหว่า?

pikky_team

ถ้าที่แก้มยางมันมีระบุเอาไว้ก็ใส่ให้ตรงตามที่มันบอกครับ เพราะมันจะเรียกประสิทธิภาพของยางออกมาใช้งานได้ดีกว่า แต่ถ้าไม่มีบอกจะใส่หน้าใส่หลังก็ได้ครับ ทางผู้ผลิตเขาออกแบบมาให้มันใช้งานได้กว้างๆอยู่แล้วคับ

Man nsr

อ้างจาก: boonchu เมื่อ พฤษภาคม 07, 2014, 06:42:09 หลังเที่ยง
ใช้งานทั่วไปไม่น่ามีผลอะไร ผมใช้หมดไป2เส้นแล้ว 100/80 ยางหน้า cbr ถ้าไม่กลัวเรื่องหลุมนะ ทางไกลบุรีรัมย์สองเที่ยวแล้ว แต่บ่องตงแหยงหลุม ใส่ล้อ N pro ตอนนี้เปลี่ยนไซส์เดิม120/80ค่อยขับสบายใจหน่อย :D

อ้างจาก: lordomo เมื่อ พฤษภาคม 07, 2014, 09:22:42 หลังเที่ยง
มันจะมียางบางรุ่น ที่เขียนว่า สำหรับใส่หน้า และสำหรับใส่หลัง เอาหน้าใส่หลังไม่น่ามีปัญหาครับ
แต่ถ้าเอายางหลังมาใส่ยางหน้า ไม่ค่อยดีครับ เพราะลักษณะการรีดน้ำมันไม่เหมาะสมครับ
ดูอย่าง ยาง wave i นะครับ เราจะเห็นว่า ซ้ายคือยางหน้า ขวาคือยางหลัง ยางหน้าจะมีร่องตรงกลางด้วย แต่ยางหลังจะไม่มีเห็นมั้ยครับ
ผมคิดว่านี่เป็นส่วนที่ช่วยรีดน้ำครับ แต่เพื่อนผมก็เอายางหลังมาใส่หน้าก็ไม่เห็นมีผลอะไรนะครับ

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ พฤษภาคม 07, 2014, 11:32:10 หลังเที่ยง
ถ้าที่แก้มยางมันมีระบุเอาไว้ก็ใส่ให้ตรงตามที่มันบอกครับ เพราะมันจะเรียกประสิทธิภาพของยางออกมาใช้งานได้ดีกว่า แต่ถ้าไม่มีบอกจะใส่หน้าใส่หลังก็ได้ครับ ทางผู้ผลิตเขาออกแบบมาให้มันใช้งานได้กว้างๆอยู่แล้วคับ

ขอบคุณครับสำหรับความรู้ดีๆของทุกท่านนะครับ อุ่นใจขึ้นเยอะเลยครับ  5555+  >:( >:( :D ??? :o

ASENAL

อ้างจาก: lordomo เมื่อ พฤษภาคม 07, 2014, 09:22:42 หลังเที่ยง

ตามนี้

NovaScraper

ใช้ได้ทั้งหน้าทั้งหลังหนะครับ เห็นว่าต้องใส่ลูกศรกลับทิศกันหนะ (Michellin)

aoaaued

lordomo

เพิ่มเติมนะครับ สำหรับยางที่มีลายเดียว ไม่ได้ทำมาเป็นคู่ เราก็จับใส่โลดครับ อย่าง CZ-i ของผม ก็ใส่ irc eagle grip ทั้งหน้าทั้งหลังครับ ตามในรูป
รถอะไรหว่า?

krai2509

มันอยู่ที่ใจไม่ใช่วัย...!!!

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย