Main Menu

ดัดแปลงเจอาร์เอส

เริ่มโดย jachok, พฤษภาคม 05, 2014, 07:56:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

jachok

สอบถามหน่อยครับที่บ้านมีเจอาร์เอสอยู่คัน ผมว่าจะทำโปรเจคคล้าย แชปปี้ ครับคือใส่ล้อเล็ก เปลี่ยนโชค์หน้า แล้วมีปัญหาว่า ถ้าใส่ล้อขอบ 12 หรือ 14 ท้องจะติดพื้นไหมครับ แล้วต้องเปลี่ยนสวิงอาร์มหลังให้สั้นลงด้วยไหมครับ

pikky_team

ถ้าใช้โครงเดิม แล้วมันจะไม่ดูยาวไปหรือครับ ผมว่ามันไม่น่าจะดูสมส่วนเท่าโครง chappy นะ
ปล.ความคิดเห็นส่วนตัวนะ

saravut

JO

akapol

ใส่ล้อ 12 ยางโต 120/90 (20.50นิ้ว) ล้อเดิมประมาณ 21.66นิ้ว(ขอบ16) สรุปล้อ12 น่าจะใสได้และดูใกล้เคียงแชปปี้ แต่อาจต้องมายกสูงหรือโหลดต่ำตามเหมาะสมอีกที เฟรมเจอาร์ทรงใกล้เคียงแชปปี้อยู่พอสมควร(รูปร่างนะ)

ควีนส์ปาร์ค

เอาล้อแม็ก ksr มาใส่เลยครับ สวยแน่นอน...
k a w a s a k i

jachok

ล้อแม็ก ksr เราต้องมาแปลงดุมด้วยใช่ไหมครับ