Main Menu

การวางเครื่อง ser

เริ่มโดย PegasO, พฤษภาคม 02, 2014, 09:13:20 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PegasO

หลังจากส่งทำสี ตอนนี้ผมคลำมาถึงขั้นตอนการวางเครื่องแล้วครับ

แต่มันติดปัญหาที่ว่า จะวางเหลี่ยมไหนดี เพราะไม่ได้รื้อเอง

ตอนนี้เครื่องผมประกอบมาแบบครบๆ เสื้อฝา คาร์บู ก้านเกียร์ คันสตาร์ท

อยากถามว่า มันยกเข้าไปวางได้เลยไหม หรือต้องถอดอะไรออกถึงจะวางได้

เท่าที่ผมลองเบื้องต้น มันเกือบจะเข้าได้ แต่มันหนัก และไม่อยากให้มันขูดสี

ตัวถังด้วยครับ ถ้ามันจำเป็นจริงผมก็จะรื้อครับ เลยอยากได้คำแนะนำ

saravut

เข้าได้ครับ กลัวสีถลอกก็เอาผ้าลอง
ลองดูครับ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ควีนส์ปาร์ค

แกะเสื้อ ออก จะใส่ง่ายขึ้นครับ...
k a w a s a k i

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

PegasO

ใส่ได้แล้วครับ แกะคาร์บูออกอย่างเดียว ขอบคุณครับผม

ASENAL

aoaaued

ดีใจด้วยครับ ทำบ่อยๆก็จะเกิดความชำนาญครับ

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

JO

PegasO

ขอบคุณทำท่านที่แนะนำครับ ประกอบมาเรื่อยๆ จนถึงขั้นนี้แล้วครับ ชุดสี เอางัยต่อดี

PegasO

อยากจะทำสีเองครับ ชิ้นที่ผมหนักใจที่สุด คือถังน้ำมัน มันต้องทำลายคาดด้วย กลัวระหว่างรอยต่อสีมันไม่สวย

ถ้าถังสีเขียวขาว มันต้องทำอย่างไรครับ พ่นเขียวทั้งใบก่อน แล้วค่อยพ่นขาว หรืออย่างไรครับ

pikky_team

พ่นขาวก่อนครับ เอาสีอ่อนไว้ข้างใต้สีเข้มครับ เวลาพ่นสีให้กั้นด้วยเทปกั้นสีของ nitto เท่านั้นครับ แพงกว่าชาวบ้านแต่งานดีครับ พอพ่นสีชั้นบนเสร็จ เกือบๆแห้งสนิท ให้ค่อยๆลอกเทปกั้นสีออกด้วยความระมัดระวัง อย่ารอให้แห้งสนิทแล้วค่อยลอกออกนะครับ
ปล.ค่อยๆพ่นทีละชั้นบางๆให้ทั่วสักสองสามชั้น จะดีกว่าพ่นชั้นเดียวหนาๆให้จบเลย แบบหลังมีโอกาสได้แก้งานสูงกว่าครับ ทำงานสีต้องใจเย็นๆ ขอให้สนุกครับ อย่าลืมเตรียมผิวชิ้นงานให้เรียบที่สุดด้วยนะครับ

PegasO

เทปกั้นสี nitto ซื้อได้ที่ไหนครับ

pikky_team

ร้านฮาร์ดแวร์-อุปกรณ์ก่อสร้าง มีทุกร้านครับ บอกคนขายว่าเอาเทปกั้นสี นิตโตะ ผมซื้อตรงร้านอาม่าที่มีลูกสาวสวยๆอยู่ซ้ายมือก่อนถึงชุมชนเจ็ดสิบไร่ม้วนยี่สิบห้ามั้ง ถ้าจำไม่ผิด