Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

DEDOR

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ ตุลาคม 06, 2011, 03:15:00 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ตุลาคม 05, 2011, 06:37:25 หลังเที่ยง
อ้างจาก: Nawapon666 เมื่อ ตุลาคม 03, 2011, 06:04:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: I เมื่อ ตุลาคม 03, 2011, 04:19:27 หลังเที่ยง
สวัสดีครับทุกท่านครับ
   ผมก็ คน สกลนคร ครับ อ.โคกศรีสุพรรณ ครับ มาทำงานอยู่ชลบุรีคับ คิดฮอดบ้านเฮาหลายแท้ กระทู้เยอะหลายอ่านนำ บ่ ทันว่าไผอยู่สกลนคร แหน่ ยินดีได๋รู้จักกันเด้อ
ใช่คนที่เคยไปเปลี่ยนเสื้อสูบ อยู่ศูนย์ยูเทรด หรือปาว ครับ
คนๆนั้นก็คือผมเองแหละครับ  หนีหม่อมแม่ไปเปลี่ยนเสื้อสูบน่ะครับ  อิอิ

พี่ด้อหนั่น...!!

เอาไปเปลี่ยนอยู่ตั้งสกลนู่นบ๊อคับ
คือบ่เอามาเปลี่ยนอยุ่อุบลแน๊หล่ะ

มีของมา งานเล็กค่าแรงเป็นขวด งานใหญ่ ค่าแรงเป็นลังครับ....!!! 555+

อันนี่ล่ะเหตุผลทีข่อยบ่ไปอุบลฯ  555++++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lex175cc

อยู่บ้านนาคำทางขึ้นพระตำหนักภูพานครับ เมื่อก่อนใช้ยามาฮ่า เมท 80,ซูซูกิ F70,RC 80,(คาวาซากิ KR TURBOMAX 150CC,คันนี้วิ่งจีบสาวอุบล) (ยามาฮ่า TZR 150CC, คันนี้ใช้วิ่งสกล-หล่มสัก 2 ปี) แต่ก็ขายออกไปซื้อรถ 4 จังหวะ ฮอนด้าดรีม ต่อมาก็ซูซูกิ วีว่า 110 คันนี้อยู่นานหน่อย 15 ปี ซูซูกิวีว่าใช้ดีมาก เคยไปถึง เขาพนมรุ้ง ขึ้นเขาใหญ่,ชลบุรี พัทยาไปมาหมด หลังจากนั้นยังคิดถึงรถประเภททัวริ่งคือเป็นคนประเภทชอบเที่ยว ขอลองช็อปเปอร์จีน (มดแดง) คันนี้ ขับไกลแล้วเมื่อยขอโทษ ขี่ไม่ดีเลย ไหนๆก็จะเอาดีทางท่องเที่ยวแล้ว ตัดสินใจซื้อ คาวาซากิ Boss 175CC คันนี้เคยไปไกลถึง อ.ปาย แม่ฮ่องสอนมาแล้ว  ชีวิตนี้ชอบที่สุดคือการท่องเที่ยวด้วยรถส่วนตัว  โดยเฉพาะกับสองล้อคู่ใจ ยอมรับว่าใช้รถเปลือง เดี๋ยวคราวหน้าจะลงรูปที่ไปเที่ยวมาให้ดู

lex175cc

ตอนนี้กำลังจะทำ RGV SSS เสร็จเมื่อไรจะโพสรูปมาให้ชมกับครับ lex175cc

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: lex175cc เมื่อ ตุลาคม 10, 2011, 01:04:40 หลังเที่ยง
อยู่บ้านนาคำทางขึ้นพระตำหนักภูพานครับ เมื่อก่อนใช้ยามาฮ่า เมท 80,ซูซูกิ F70,RC 80,(คาวาซากิ KR TURBOMAX 150CC,คันนี้วิ่งจีบสาวอุบล) (ยามาฮ่า TZR 150CC, คันนี้ใช้วิ่งสกล-หล่มสัก 2 ปี) แต่ก็ขายออกไปซื้อรถ 4 จังหวะ ฮอนด้าดรีม ต่อมาก็ซูซูกิ วีว่า 110 คันนี้อยู่นานหน่อย 15 ปี ซูซูกิวีว่าใช้ดีมาก เคยไปถึง เขาพนมรุ้ง ขึ้นเขาใหญ่,ชลบุรี พัทยาไปมาหมด หลังจากนั้นยังคิดถึงรถประเภททัวริ่งคือเป็นคนประเภทชอบเที่ยว ขอลองช็อปเปอร์จีน (มดแดง) คันนี้ ขับไกลแล้วเมื่อยขอโทษ ขี่ไม่ดีเลย ไหนๆก็จะเอาดีทางท่องเที่ยวแล้ว ตัดสินใจซื้อ คาวาซากิ Boss 175CC คันนี้เคยไปไกลถึง อ.ปาย แม่ฮ่องสอนมาแล้ว  ชีวิตนี้ชอบที่สุดคือการท่องเที่ยวด้วยรถส่วนตัว  โดยเฉพาะกับสองล้อคู่ใจ ยอมรับว่าใช้รถเปลือง เดี๋ยวคราวหน้าจะลงรูปที่ไปเที่ยวมาให้ดู

แหม่.... นักท่องเที่ยว ตัวยงเลยครับ

ถ้าผมมีเวลาเยอะ + รถสภาพดีๆหน่อย ก็อยากเที่ยวบ้างจัง

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

lex175cc

ใจรักการท่องเที่ยว ใจรักรถ จะรุ่นไหน cc เท่าใด มีเงินไม่เท่าไหร่ ก็ไปถึง

I

อิอิ อยากเทียวนะครับ แต่ย่าน(กลัว)หลงนิดหน่อย  >:(

DEDOR

อ้างจาก: I เมื่อ ตุลาคม 13, 2011, 06:51:08 ก่อนเที่ยง
อิอิ อยากเทียวนะครับ แต่ย่าน(กลัว)หลงนิดหน่อย  >:(

ย่านบ่ได๊ไป๋แมนบ่คับ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

piak13

23 นี้ มีใครไปโบนันซ่าบ้างครับ   อยากไปด้วยจังเลย  แต่รถยังไม่เสร็จเลย  เสียหาย  เอ๊ย...เสียดาย จัง
สนุกเผื่อผมด้วยนะครับ โอกาสหน้า จะขอร่วมเดินทางด้วยคน

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

visitsak

ช่วงนี้...อาการเปลี่ยนแปลง...สมาชิก 2T สกลนคร...ทุกๆ คนรักษาสุขภาพด้วยนะครับ...

piak13

ไม่เห็นคุณ visitsak เข้าเว็บบอร์ดนานแล้วนะครับ  ขอบคุณสำหรับความห่วงใยถึงสมช.ทุกคนครับ คุณ visitsak ก็เช่นกันนะครับ ดูแลสุขภาพด้วย

ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

piak13

หายไปไหนกันหมดน้อ สงสัยแถวบ้านน้ำท่วม ก็เลยไม่มีเวลาเข้าเว็ป

เอ้า..สกลนคร แถวไหนน้ำท่วมบ้างครับ ขอเป็นกำลังใจให้เด้อ..พี่ น้อง..

sooksun

พา บีท ฌ 6371 สกลนคร  ไปดูน้ำท่วม หน้าโลตัส ศาลายา ครับ
บีท คันนี้ผ่านการลุยน้ำท่วมกรุงเทพฯตอนปี 2538 มาแล้ว
ปีนี้ 2554 ก็เลยพาไปลุยน้ำอีกหน่อย
  ฝากความระลึกถึง เพื่อนสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
ไม่ได้มาเยี่ยมตั้งนาน   

piak13

ถึงแม้ช่วงนี้จะหมดฝนแล้ว ซึ่งเป็นฤดูกาลแห่งการออกทริป แต่หลายๆพื้นที่ก็โดนน้ำท่วม ขอให้สมาชิกทุกๆท่านที่โดนน้ำท่วมดูแลรักษาสุขภาพ ทั้งคนทั้งรถด้วย จะได้กลับมาฟิตเพื่อตะลุยทริปกันต่อไป  ด้วยความห่วงใยครับ

คุณsooksan ไม่ได้หยุดงานเหรอครับ ไม่ถือโอกาสกลับมาเยี่ยมบ้านซะหน่อยเหรอครับ ยังไงก็ขี่เจ้าBeat ระวังๆนะครับ มอไซค์ นะ ไม่ใช่เรือ อิ  อิ

sooksun

อ้างจาก: piak13 เมื่อ ตุลาคม 29, 2011, 01:44:29 หลังเที่ยง
ถึงแม้ช่วงนี้จะหมดฝนแล้ว ซึ่งเป็นฤดูกาลแห่งการออกทริป แต่หลายๆพื้นที่ก็โดนน้ำท่วม ขอให้สมาชิกทุกๆท่านที่โดนน้ำท่วมดูแลรักษาสุขภาพ ทั้งคนทั้งรถด้วย จะได้กลับมาฟิตเพื่อตะลุยทริปกันต่อไป  ด้วยความห่วงใยครับ

คุณsooksan ไม่ได้หยุดงานเหรอครับ ไม่ถือโอกาสกลับมาเยี่ยมบ้านซะหน่อยเหรอครับ ยังไงก็ขี่เจ้าBeat ระวังๆนะครับ มอไซค์ นะ ไม่ใช่เรือ อิ  อิ

กลับบ้านสกลนคร เหรอครับ อยู่ในแผนอพยพ ครับ ถ้าท่วมเป็นเดือน  แต่ตอนนี้ต้องรอดูก่อน ที่ผมอยู่ สามพราน ยังไม่ท่วมเลยครับ(29 ตุลาคม) 

lex175cc

piak13

เรื่องทริป ต้องปรึกษา คุณเก่ง กับ พี่ดาบเล็ก ครับ เพราะเห็นออกทริปกันบ่อยๆ แต่ช่วงนี้ ไม่เห็นสองท่าน เข้าเว็ปบอร์ดนานแล้ว ได้ข่าวว่า ใช้ facebook กัน   ยังไงก็ช่วยเข้าเว็ปบอร์ดด้วยนะครับ เพราะ มันกว้าง รู้กันทั่วถึงมากกว่า  อยากให้เข้าหน้าเว็ปบอร์ดกันบ่อย จะได้ไม่เงียบเหงา ครับท่าน

piak13

อ้างจาก: sooksun เมื่อ ตุลาคม 29, 2011, 08:14:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: piak13 เมื่อ ตุลาคม 29, 2011, 01:44:29 หลังเที่ยง

กลับบ้านสกลนคร เหรอครับ อยู่ในแผนอพยพ ครับ ถ้าท่วมเป็นเดือน  แต่ตอนนี้ต้องรอดูก่อน ที่ผมอยู่ สามพราน ยังไม่ท่วมเลยครับ(29 ตุลาคม) 

ดีใจด้วยครับ ที่ยังไม่ท่วม และก็เห็นใจหลายๆท่านที่โดนน้ำท่วม  ถึงยังไง ถ้าว่างๆ ก็หาเวลากลับมาชาร์จไฟ รับความอบอุ่น ของพ่อแม่ พี่น้อง ญาติมิตร ผู้ที่เคยอยู่ร่วมกันกับเราในวัยเด็ก เพราะท่านเหล่านี้ ยังคิดฮอด คิดถึงลูกหลานที่ไปทำมาหากิน ยังต่างถิ่น ต่างเมืองอยู่เสมอ

sooksun

ใกล้เข้ามาแล้วครับ ข้ามถนนบรมราชชนนีได้แล้ว บุกฝั่งธนฯ เต็มที่ ไม่เว้น อ้อมน้อย อ้อมใหญ่ สามพราน
ช่วงนี้งดเป็นเด็กแว้น ชั่วคราว

Nawapon666

แรงม้าที่เครื่อง หรือ แรงม้าลงพื้นถนน

piak13

น่าน.... มาแล้วครับ คุณเก่ง   เรื่องออกทริป ต้องเค้าเลยหละ

ไม่เห็นที่หน้าเว็ปบอร์ดเสียนานเลยนะครับคุณเก่ง ไปออกทริปที่ไหนมารึเปล่าครับ ยังไงก็ช่วยเอารูปมาลงกระตุ้นต่อมอยาก ของหลายๆคนด้วยนะครับ