Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

somseed

ดีครับชาวสกลฯ ผมชื่อส้มครับผม ขอรายงานตัวนำแหน่ ย้ายมาทำงานที่ อ.ส่องดาว 13 ต.ค.55นี้ครับ ช่วงวันที่ 13-23 เข้าเวรอยู่เทิงภูผาเหล็ก 23-12อยู่ขอนแก่นครับผม พี่น้อง 2t เมืองสกลหรือใกล้เคียงใครที่มาเที่ยวหรือผ่านทางช่วงวันเวลาที่ผมมาทำงานกริ๊งกร๊างมาพูดคุยนัดพบปะได้ครับเบอร์ตามลายเซ็นต์ครับผม
หน้าติดถังหลังติดเธอ.
..จ่าส้ม NSR - RRW 417 ถิ่นภูเวียง เมืองไดโนเสาร์ 089-7127680

non krr150

อ้างจาก: somseed เมื่อ กันยายน 12, 2012, 10:42:26 หลังเที่ยง
ดีครับชาวสกลฯ ผมชื่อส้มครับผม ขอรายงานตัวนำแหน่ ย้ายมาทำงานที่ อ.ส่องดาว 13 ต.ค.55นี้ครับ ช่วงวันที่ 13-23 เข้าเวรอยู่เทิงภูผาเหล็ก 23-12อยู่ขอนแก่นครับผม พี่น้อง 2t เมืองสกลหรือใกล้เคียงใครที่มาเที่ยวหรือผ่านทางช่วงวันเวลาที่ผมมาทำงานกริ๊งกร๊างมาพูดคุยนัดพบปะได้ครับเบอร์ตามลายเซ็นต์ครับผม
ใกล้กันเลยครับท่าน ผมอยู่สว่างแดนดิน

somseed

อ้างจาก: non krr150 เมื่อ กันยายน 12, 2012, 10:51:07 หลังเที่ยง
อ้างจาก: somseed เมื่อ กันยายน 12, 2012, 10:42:26 หลังเที่ยง
ใกล้กันเลยครับท่าน ผมอยู่สว่างแดนดิน
ไว้ค่อยนัดพบปะกันนะครับผม ถ้าเจอเอ็นตัวในลายเซ็นต์วิ่งผ่านแถวนั้นทักทายได้ครับผม น่าจะวิ่งทุกเดือนครับ
หน้าติดถังหลังติดเธอ.
..จ่าส้ม NSR - RRW 417 ถิ่นภูเวียง เมืองไดโนเสาร์ 089-7127680

mans

PUNGNOY

ดีมากเลยครับ มีสมาชิกบวชอยู่แถวนี้พอดี ถ้าจะมาจะโทรหาคร้าบ

PUNGNOY

kpongh

PUNGNOY

mans

GTO-M4.Sk

ประกาศคร๊าบ....~~

เย็นนี้ กลุ่มสกลไรเดอร์คลับ (sakonrider club) มีมิตติ้งนะครับ

จุดนัดพบอยู่ที่ ปั๊มน้ำมัน ปตท. ศาลากลาง จังหวัดสกลนคร
เวลานัดพบ 18.00 น. ครับ

หลังจากพบปะพูดคุยกันเล็กน้อย ก็จะพากันไปรับประทานอาหารกัน (อาจจะเป็นหมูกระทะบุำพเฟ่)

ขอเชิญสมาชิก 2strokeclub มาร่วมมิตติ้งด้วยกันนะครับ
คนเยอะๆ สนุกดีครับผม
ไม่เกี่ยงรถเล็กรถใหญ่ ไม่เกี่ยงยี่ห้อ ไม่มีอคติ ขอแค่ใจเรารักรถ 2ล้อเป็นพอ ไปด้วยกันได้ครับผม

??? ???

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

mans

อ้างจาก: PUNGNOY เมื่อ กันยายน 26, 2012, 08:46:41 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kpongh เมื่อ กันยายน 25, 2012, 10:56:14 หลังเที่ยง
ถ้าทำเสร็จสมบูรณ์แบบ ZX คงสวยมากๆเลยนะครับ
ขอบคุณคร้าบ

ไม่สวยไม่ได้แล้ว แค่สีล้อกับสี อาร์ม ก็สวยสุดยอดแล้วครับ

mans

อ้างจาก: PUNGNOY เมื่อ กันยายน 26, 2012, 08:46:41 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kpongh เมื่อ กันยายน 25, 2012, 10:56:14 หลังเที่ยง
ถ้าทำเสร็จสมบูรณ์แบบ ZX คงสวยมากๆเลยนะครับ
ขอบคุณคร้าบ

แค่สีล้อ กับอาร์ม ก็สุดยอดแล้วครับ ทำให้สุดผี มือ

mans

หลังจากที่เว็บ CBR250THAI หล้มสลายเพราะโดน สเปิร์ม เอ้ย!!! สแปม เล่นงาน ก็ไม่รู้จะไปสิงอยู่ไหน
เลยมาวนเวียนอยู่ที่ 2T นี้ละครับรถ CBR150R ผมก็บิ๊วเสร็จแล้วนะครับพร้อมไปทุกๆๆ ทริป

mans

ไม่มีสปอร์ต 150CC.  2T  ให้บิ๊ว ผมก็บิ๊วรถ ตัวนี้แทนครับ อยู่ในยุครอยต่อของ 2Tและ4T

วันแรกเริ่มทำสีบังโคนหน้า หน้ากาก และแฟริ่งท่อนล่าง

โดนแม่บ่นเลยครับเอาตระกร้าผ้ามาโดนสี ขัดเองพ่นเองเมื่อยมือมากๆ

อาทิตย์ต่อมาทำสีท่อนท้ายและถังน้ำมัน แต่ จัน-ศุกรืก็ขัดๆๆๆ ไปเกือบทุกวัน ที่ทำยากมากคือ
คาบกาวสติ๊กเกอร์เดิมมันหนามาก เบนซิลเอาไม่อยู่ถึงขั้นต้องมีดขูดกันเลย

หอบมาพ่นบนดาดฟ้าที่ทำงาน

ว่างๆ จัดการเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่ และเป็น 5 แผ่นเต็ม ส่วนแผ่นเสริมโยนทิ้งไป

ใส่ปริงแดงด้วยโดดหย่องๆ

สติ๊กเกอร์มาแล้วรอตั้ง 2 อาทิตย์กว่าจะข้ามภูพานมา

เสร็จแล้วสวยงาม

มุมมองของนักขับ

mans

ไม่มีสปอร์ต 150CC.  2T  ให้บิ๊ว ผมก็บิ๊วรถ ตัวนี้แทนครับ อยู่ในยุครอยต่อของ 2Tและ4T

วันแรกเริ่มทำสีบังโคนหน้า หน้ากาก และแฟริ่งท่อนล่าง

โดนแม่บ่นเลยครับเอาตระกร้าผ้ามาโดนสี ขัดเองพ่นเองเมื่อยมือมากๆ

อาทิตย์ต่อมาทำสีท่อนท้ายและถังน้ำมัน แต่ จัน-ศุกรืก็ขัดๆๆๆ ไปเกือบทุกวัน ที่ทำยากมากคือ
คาบกาวสติ๊กเกอร์เดิมมันหนามาก เบนซิลเอาไม่อยู่ถึงขั้นต้องมีดขูดกันเลย

mans

หอบมาพ่นบนดาดฟ้าที่ทำงาน

ว่างๆ จัดการเปลี่ยนแผ่นคลัชใหม่ และเป็น 5 แผ่นเต็ม ส่วนแผ่นเสริมโยนทิ้งไป

ใส่ปริงแดงด้วยโดดหย่องๆ

mans

สติ๊กเกอร์มาแล้วรอตั้ง 2 อาทิตย์กว่าจะข้ามภูพานมา

เสร็จแล้วสวยงาม

มุมมองของนักขับ

mans

ทำสีเดิมแต่พยายามทำแต่ละจุดให้ดีเนียนกว่าเดิมครับ เนื่องจากครั้งก่อนทำหน้าฝนสีเลยไม่สวย
แต่สกลนครเข้าหน้าหนาวแล้ว หน้าหนาวแดดกลางวันจะแรงเลยทำสีได้ดีมากๆ

ช่วงที่ทำรถตัวเองไป ก้รับงานของพี่อาทิตย์มาด้วยครับ ร่วมเป้นส่วนนึงของประวัติตำนานความแร๊งๆๆๆ

รองพื้นสีเทาให้เนื้อสีติดทนและแข็ง เพราะเราไม่มีห้องอบสีครับ วิีบ้านๆ แต่ก็ได้ผลพอสมควร

นิปปอน เบอร์ Y14 ครับ จะ บีล็อค หรือไพแลคก็ได้ อันเดียวกัน