Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lloudo_naja

555 ใช่แล้วครับ ขนาดจะไปนาผมต้อมอ้อม หลายกิโล เลย ตั้งด่านตรงทางเข้านาผมพอดี อิอิ ตั้งทุกวันที่ฝนไม่ตก ก่ะว่ามีตังเย่อะๆ จะซื้อนาให้ตำรวจทำจะได้ไม่มาตั้งด่าน คิดไปคิดมา กลัวโดนข้อหาติดสินบนเจ้าพนักงานอีก อิอิ เอาเป็นว่า ยาบ้าไม่ดีให้หนีไกล ส่วนมอเตอไซ ก็ทำตามกฎ ครับ จบไม่มีปํญหา แต่กลัวข้อหารถไม่ล้าง ปวดหัว ตึบ                                                                                                                      
"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

visitsak

lloudo_naja

"Be it love Club"
By 2strokeclub.com
คน 2T ชื่อนี้ดีจริงๆ  
ทั้งเเรงวิ่งเร็วรอบได้ชอบจัย
ตบเกียร์2 น้องเกียร์3 ได้เมื่อไหร่ 
น้องบอกไม่เร็วเกินไปหายจัยไม่ทัน 

โดย ช่างโก้ นครชัย  "Be it love Club"

kpongh

ขอบอกว่าวันนี้ตั้งด่านหน้า โลตัสทั้งสองฝั่ง แล้วก้ตรงบ้านพี่หนึ่งบ้านฮางโฮงอีก ( โบกเอาทุกอย่าง )

GTO-M4.Sk

วันนี้ 5ทุ่มกว่า ยังตั้งด่านที่ 4แยกร้านก๋วยเตี๋ยวโกเหลียงอยู่เลยครับ...

ตั้งดึกมากๆ ผลงานตรึม ....~~

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

sooksun

:-[ :-[ ห่างหายไปนาน มากล่าวสวัสดีครับ คุณหนึ่ง แล้วก็พี่ๆ น้องๆ ชาว 2 จังหวะ สกลนคร
12 สิงหาคม อาจจะได้ไปขับผ่าน บ้านฮางโฮง ของคุณหนึ่ง ถ้ายังไง มีโอกาส จะขอแวะ
เข้าไป ชม KR 150 ตัวแรง

visitsak

piak13

สวัสดีครับ ทุกๆท่าน ไม่ได้แวะเข้ามาทักทายเสียนาน คงสบายดีกันทั่วถ้วนหน้านะครับ ขับขีทมอไซค์ก็ระมัดระวังกันด้วยแล้วกัน นะครับ

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

GTO-M4.Sk

สวัสดีสมาชิกทุกท่านคร๊าบ............ สมาชิกแต่ละท่าน สบายดีกันไหมครับ

ในวันที่ 2 กันยายน ที่ใกล้จะถึงนี้ จะมีการจัดทริปนะครับ
ระยะทางไป-กลับ น่าจะประมาณ 4-500 กิโล (เผื่อขี่รถเที่ยว) ไม่เกินนี้ครับ

ส่วนรายละเอียดต่างๆ สามารถติดตามได้ที่ facebook กลุ่ม sakon riders ครับ
https://www.facebook.com/groups/180060838723708/

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

kpongh

ไม่ได้แวะมาซ่ะนานสบายดีกันทุกคนนะครับ ( เมื่อคืนไปมิตติ้งงานโซนรั่วมาครับ )

mans

วันที่ 2 กย 55 ทริปแก้แง้น ภูทับเบิกครับ รอยาม หนาวบ่ไหว ถึงยามหนาวเดี่ยวจัดมิตติ่งหน้าลานรวมใจ อีกเด้อ

ZAAKA

ฝนตกดีขนาดพิน้อง
คายากซ่อมรถอยุ่
หาเงินมาผ่อนงวดค่าซ่อมรถอิกพันนึง
เสดแระสิเอามาจอดขายเอาทุนคืนกะพอ   

piak13

อ้างจาก: mans เมื่อ สิงหาคม 31, 2012, 11:42:35 ก่อนเที่ยง
วันที่ 2 กย 55 ทริปแก้แง้น ภูทับเบิกครับ รอยาม หนาวบ่ไหว ถึงยามหนาวเดี่ยวจัดมิตติ่งหน้าลานรวมใจ อีกเด้อ

รอหน้าหนาว ครับ

ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

kpongh

piak13

kpongh

ผมขอถามหน่อยครับ ผมได้ยินข่าวมาว่า เกาะดอนสวรรค์ที่หนองหารของชาวสกลนคร จะโดนวันพระธรรมกาย ( วัดUFO ) ยึดแล้วใช่ไหมครับ ( แล้วต่อไปบรรดาพี่ๆน้องๆชาวสกลที่ไปอาศัยหาอยู่หากิน หาปลา เลี้ยงสัตว์ วิถีชาวบ้านจะทำยังไงครับ ) อยากให้ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ

sooksun

อ้างจาก: kpongh เมื่อ กันยายน 07, 2012, 10:30:33 หลังเที่ยง
ผมขอถามหน่อยครับ ผมได้ยินข่าวมาว่า เกาะดอนสวรรค์ที่หนองหารของชาวสกลนคร จะโดนวันพระธรรมกาย ( วัดUFO ) ยึดแล้วใช่ไหมครับ ( แล้วต่อไปบรรดาพี่ๆน้องๆชาวสกลที่ไปอาศัยหาอยู่หากิน หาปลา เลี้ยงสัตว์ วิถีชาวบ้านจะทำยังไงครับ ) อยากให้ร่วมด้วยช่วยกันนะครับ

โอ้ ไม่นะครับ อย่าเป็นอย่างนั้นเลยครับ ลงหาปลาหนองหาร ถ้าง่วงหนัก ต้องแวะนอน ดอนสวรรค์ จนใกล้แจ้งค่อยเอาเรือเข้าฝั่ง
เอาปลาไปส่งแม่ค้า  ถ้าเขายึดแล้ว จะเป็นใงหนอ

kpongh

อ้างจาก: sooksun เมื่อ กันยายน 10, 2012, 03:39:32 หลังเที่ยง
อ้างจาก: kpongh เมื่อ กันยายน 07, 2012, 10:30:33 หลังเที่ยง

โอ้ ไม่นะครับ อย่าเป็นอย่างนั้นเลยครับ ลงหาปลาหนองหาร ถ้าง่วงหนัก ต้องแวะนอน ดอนสวรรค์ จนใกล้แจ้งค่อยเอาเรือเข้าฝั่ง
เอาปลาไปส่งแม่ค้า  ถ้าเขายึดแล้ว จะเป็นใงหนอ

เห็นบอกว่าเค้าจะออกโฉนดให้โดยมิชอบ ( หมายถึงไม่มีการสอบถามหรือว่าลงประชาคม ) ทั้งๆที่มันป็นที่สาธารณะ อยากรู้จริงๆว่าใครเป็นคนที่จะออกโฉนดให้

mans

มีคัดค้านครับ คงออกให้ไม่ได้หรอก แล้วถ้าธรรมกายจะ ดันดื้อออกให้ได้ ก็คงไม่ให้พระแล้วครับ 

ใกล้จะหมดฝน จะเข้าหน้าหนาวแล้ว จะขอมิตติ้งกัน ครั้งใหญ่หน่อยนะัครับ ที่ๆ เคยพบกัน ประตูเมืองสกลนครครับผม