Main Menu

สกลนคร...รายงานตัวครับผม...พี่ๆ น้องๆ ชาว 2T ทั้งหลาย

เริ่มโดย visitsak, กุมภาพันธ์ 26, 2010, 02:13:31 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

piak13

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มกราคม 27, 2012, 05:29:03 ก่อนเที่ยง
วันนี้อย่าลืมนะครับ

นัดถ่ายรูปกันที่ ประตูเมือง สกลนคร เวลา 18.00น.

มากันให้เยอะๆ ครับ จะได้ครึกครื้นกันหน่อย

:o :'(  ;)
รับทราบครับท่าน แคลลอรี่ บลา บลา  (เหมือนมาก อิ อิ ล้อเล่นน่ะ) แต่ไม่รู้ว่าจะไปได้ไหม เพราะแม่ของลูกไม่อยู่ ต้องรับหน้าที่เป็นทั้งพ่อและแม่ อิ อิ นักซิ่งพ่อลูกอ่อน

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

PUNGNOY

อ้างจาก: piak13 เมื่อ มกราคม 23, 2012, 12:19:10 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มกราคม 22, 2012, 08:05:05 หลังเที่ยง
อ้างจาก: piak13 เมื่อ มกราคม 22, 2012, 04:57:40 หลังเที่ยง
ป้าดดดด    อยู่ที่ไหนเนี่ย.. อยากไปด้วยจังเลย

มาเด้อคับพี่เปี๊ยก
เดี๋ยวให้พี่หมออาทิตย์พาไปเล๊าะ เห่ะๆ...

;) ;)

เพื่อนๆสมาชิก ไปไหน ผมก็อยากไปด้วยทุกที่นั่นแหละครับ เพราะชอบการขับขี่มอไซค์ อยู่ในสายเลือด แต่มันติดตรง ภาระกิจพ่อลูกอ่อน นี่แหละ จะไปไหนก็ยาก   ถ้าไป ก็คงเป็นรถยนต์ เพราะ ต้องกระเตงลูกไปด้วย 5 5 5

ผมก็คือกัน ของผมเจ้าตัวใหญ่ 5 ขวบ เจ้าตัวเล็ก 2 เดือน กำลังวุ่นวายเลย  บางทีอาจไปไม่ได้เต็มที่กับสมาชิก คือกัน

PUNGNOY

อ้างจาก: mans เมื่อ มกราคม 23, 2012, 09:34:03 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: PUNGNOY เมื่อ มกราคม 21, 2012, 09:25:14 หลังเที่ยง
ถามน้องโจ้ power amp VCEaudio class d 1000 watt ใช่ไหม ที่แนะนำพี่วันนั้น

พี่อาทิตย์ เล่นเครื่องเสียงระวังหมดตังค์เยอะนะคร้าบ เปลี่ยนไป เปลี่ยนมา จะหมดกับค่าช่างนี้แหละ
ผมหักดิบไปนานแล้ว ถ้ายังเล่นอยู่ คงได้รับทานข้าวลิงแน่ๆ ถ้าว่างก็นัด พบปะกันนะครับ
รอฝังเครื่องเสียงแหล่มๆ อยู่นะครับ ช่วงนี้กะลังว่างถึง วันที่ 10 ก.พ.
เย็นวันนี้ ก็มาเจอกันคร้าบ ตามนัด

visitsak

ยินดีต้อนรับ...น้องชาย TOP สู่ 2T สกลนคร...ด้วยนะครับ...คิดถึงอยู่เสมอ...เดี๋ยวมีโอกาส...ได้พบกันนะครับน้อง...คนบ้านเดี๋ยวกันไม่ต่อก็ติดครับ...

GTO-M4.Sk

ถาพบรรยากาศจากการมิตติ้งเล็กๆน้อยๆครับ

รวมตัวกันที่ ประตูเมืองสกลนครครับ (18.00น.)

โว๊ว... เหมาะกันจริงๆครับ  :( :(

พี่เปี๊ยกกับลูกน้อยครับ  :-[ :-[

เจ้าเบียร์ครับ nsr rr

ผี ??..

อากจากร้านเนื้อย่าง ขี่รถกันเป็นระเบียบม๊าก...  >:( >:(

จากนั้นมารวมตัวกัน กินช้างที่บ้านเก่งครับ  ;) ;)

หมดแล้วครับ ภาพจากกล้องผม
ภาพส่วนใหญ่อยู่กล้องเพื่อนครับ

:-[ :-[

งานนี้แอบน้อยใจเล็กๆ ..... รถผมกลายเป็นคาวาหลงฝูงเลย คนอื่นเค๊ามีแต่ฮอนด้ากันหมด  :P :P

แตกต่าง แต่ไม่แตกแยก !!

auttapol

เสียดายไม่ได้ไปกินช้างด้วยครับขอเป็นวันหน้าเเล้วกันครับ..

visitsak

เป็นไงบ้างครับ...มิตตี้ง...มุกดาหาร...สุดยอดไหมครับ...รอชม รูป อยู่นะครับ...

piak13

วันนั้นไปถึงก็ 18.45 แล้ว จอดรถ(ยนต์) ไว้ข้างลานรวมใจ มองหาก็ไม่เห็นมอไซค์ ซักคันเลย นึกว่ามาไม่ทันเสียแล้ว ก็เลยพาลูกเดินเล่นไปรอบๆ ก็มองเห็นมอไซค์อยู่กลุ่มนึง ที่ลานหน้าประตูเมือง ข้ามถนนไปดู พร้อมกับแนะนำตัว โอ้.. นึกว่ามาไม่ทันเสียแล้ว   ไว้โอกาสต่อไป คงได้ขี่มอไซค์ไปร่วม ยินดีที่ได้รู้จักหน้าค่าตากันครับ

นเรศ คำพันธ์ โทร. 085-4514238
ธนาคารกรุงศรี หมายเลขบัญชี 421-1-22477-9 ออมทรัพย์
สาขามหาวิทยาลัยเกษตรศาสตร์(สกลนคร)

PUNGNOY

รอดูรูป ทริบภูพานอยู่เด้อ  ส่วนของผมมีนี่ให้ดู

PUNGNOY

ว้า ตายละ ลืมปรับขนาด  แต่ไปเจอเพื่อนใหม่ 2 คนมาจากศรีสงคราม ขับ CBR150i ไล่ผมออกจากเมืองสกล ไปจนถึงโคกศรี ถึงทางเลี้ยวเข้าสนามมอโตครอส พอไปถึงก็ทักทายประสาคนรัก2ล้อ ก็เลยได้เพื่อนใหม่ ชื่อต้น ทำงานที่รพ.ศรีสงคราม เลยชวนเข้ากลุ่มเลย เขายินดี และอยากมามิตติ้งกับกลุ่มเราด้วย พอดีหากลุ่มอยู่ มีมีตติ้งคราวหน้าจะชวนมานะครับ

GTO-M4.Sk

พี่อาทิตย์คร๊าบ....

พี่โทรสั่งแอมป์กับเขาได้รึยังครับ
เบอร์เขาโทรติด แต่มันจะเป็นสายซ้อนบ่อยนะพี่ เขาเลยไม่ได้รับสาย

PUNGNOY

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มกราคม 31, 2012, 11:47:23 ก่อนเที่ยง

พี่โทรสั่งแอมป์กับเขาได้รึยังครับ
เบอร์เขาโทรติด แต่มันจะเป็นสายซ้อนบ่อยนะพี่ เขาเลยไม่ได้รับสาย
สั่งได้แล้วครับ ส่งของวันนี้   ขอบคุณน้องโจ้มาก ๆๆๆๆๆๆ กก

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: PUNGNOY เมื่อ มกราคม 31, 2012, 02:24:37 หลังเที่ยง
อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มกราคม 31, 2012, 11:47:23 ก่อนเที่ยง

สั่งได้แล้วครับ ส่งของวันนี้   ขอบคุณน้องโจ้มาก ๆๆๆๆๆๆ กก

รอฟังเสียงตู้ใหม่อยู่เด้อคับพี่ เห่ะๆ
:( :(

DEDOR

อ้างจาก: GTO-M4.Sk เมื่อ มกราคม 31, 2012, 03:16:06 หลังเที่ยง
อ้างจาก: PUNGNOY เมื่อ มกราคม 31, 2012, 02:24:37 หลังเที่ยง

รอฟังเสียงตู้ใหม่อยู่เด้อคับพี่ เห่ะๆ
:( :(

พวกนี้ไปแก่งกะเบามาแล้วเหรอ  หรือว่าผมดูผิดไป

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

GTO-M4.Sk

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 01, 2012, 08:40:33 ก่อนเที่ยง
พวกนี้ไปแก่งกะเบามาแล้วเหรอ  หรือว่าผมดูผิดไป

ดูไม่ผิดหร่อกครับพี่ด้อ ไปมาแหล่ว

>:( >:( >:(

GTO-M4.Sk

รวบรวมภาพการออกทริป มาให้ได้ชมกันแล้วครับ  ภาพเยอะมว๊าก....~~ เรียงซะปวดหัวเลย
:) :)

พวกผมรวมตัวกัน เวลา 7 โมงเศษๆ ณ บ้านเจ้าเก่งครับ

มาถึงที่นัดหมายจริงๆ เวลา สองโมงครับ (ปตท. บ้านกกกอก) โดยมีพี่อาทิตย์มารอส่ง  ??? ???

น้ำมันสำรอง 3 ลิตร  >:( >:(

รถพี่อาทิตย์ครับ

รถพ่อลูกอ่อน  >:( >:(

จากนั้นก็เริ่มออกทริปกันครับ โดยจุดหมายแรกอยู่ที่ ภูผายล

เจ้าต้น

ผมเอง 555+  >:(

เจ้าเบียร์

เจ้าเก่ง + กล่องไฟ  ;)

ถึงภูผายลแล้วครับ ทางชันมาก รถผมวิ่งเกียร์ 2 แทบขึ้นไม่ไหว  :-* :-*

ขี่เข้าไปอีกนิด เพื่อหาจุดถ่ายรูปสวยๆ  :o

ตากล้องของเรา เจ้าเปรี้ยวครับ   :D

เจ้าเบียร์

อ๊าก.... เจ้าเก่งมันแกล้งผม  :-X

หมดสภาพ ver.1

ไม่บ้า ทำไม่ได้นะ  :-*

จากนั้นออกเดินทางต่อครับ จุดหมายต่อไปคือมุกดาหาร  :'( :'(

พี่โอครับ สมาชิกใหม่ cbr150i แดงแป๊ด

พี่ตั้ง cbr150i ขาวแดง

พี่แมนครับ จาก cbr1000 ลดลงมาสู่ sonic125 (ท่อดังมว๊าก)  :)

เจ้าเอ

เข้าโค้งเป็นระเบียบมาก..!!  :D :D

วิ่งมาได้ซักพัก รถผมเกิดงอแงขึ้นมา ลูกติดครับ...!! ดีแต่ไม่ติดมาก เลยขี่มาหาจุดพักซักหน่อย

ดูดเอาออโต้ลูบไปผสมถังจากรถเจ้าเบียร์นี่แหล่ะว๊ะ 555+  >:( >:(

ระหว่างทางรถผมน้ำมันหมดครับ แต่ไม่มีภาพ
เติมน้ำมัน(e20) 200 บาท + น้ำมันอีก2ขวด (เกือบ 3 ลิตร) วิ่งได้ประมาณ 115 กิโล ซดมากๆ  :P :P
จากนั้นรถพี่แมนก็น้ำมันหมด ก่อนเข้ามุกดาหารครับ

ถึงปั๊ม ปตท.สามแยกเข้ามุกดาหารแล้วครับ

เล่นเป็นเด็กๆ  >:(

รถพี่แมน ชัดๆ ท่อบูมมาก วิ่งตามหลังซัก 5นาที ถึงกับหูชาครับ...  ;D

เจ้าเก่ง + กล่องไฟ  ;)

จากนั้น จึงออกจากปั๊มมาหาอะไรทานแถวๆตลาดอินโดจีนครับ

โห๊ะๆ มันเป็นธรรมเนียม กินอะไรต้องถ่ายให้ดู ว่างั้น  >:( >:(

เดินเล่นตลาดอินโดจีนกันครับ

จากนั้น จึงขี่รถมาเล่นที่แก่งกะเบา ผ่อนคลายซักเล็กน้อย  8) 8)

อ้าว ไอ้คนทางขวาหมดสภาพแล้วนั่น...  ;)

หมดสภาพ ver.2  >:( >:(

วิวแหล่มจริงๆ ถ้ามากับแฟนสองคนหล่ะก็ ...... ฮึ่มๆ ๆ..  >:( >:(

ถ่ายรูปหมู่ (รึเปล่า)  ;)

หลังจากใส่ร้องเท้ามาทั้งวัน เพิ่งจะได้ถอดที่นี่แหล่ะ มีความสุขมว๊ากก...~~  :-[ :-[

ซักพักมีแนวร่วม 555+  >:( >:(

พรีเซนเตอร์ ลีโอเบียร์ครับ ...  :D :D

เตรียมตัวออกเดินทางต่อ  :o

แซ่บอีหลี ...  ;)

แวะปั๊ม ปตท. บ้านต้องครับ เจ้าเก่งต้องการโด๊ป m150  >:( >:(

ยืนฉี่มันยังถ่าย... เอาทุกฉ็อต ทุกสถานการณ์จริงๆ ให้ตายสิ่  ::) ::)

สีหน้าได้อารมณ์มาก ใครว๊ะเนี๊ย  :-[ :-[

ระหว่างเดินทางกลับสกล แวะกินน้ำมะพร้าวเย็นๆ ข้างทางครับ บ้านอะไรจำไม่ได้แล้ว

พรีเซนเตอร์น้ำมะพร้าว..!!  >:( >:(

จากนั้นเดินทางกลับครับ

มาแวะพักกันครั้งสุดท้ายที่ปั๊ม ปตท. กกกอกที่เดิมครับ
พี่แมนเอา cbr1000 มาหใ้ถ่ายรูปด้วย ดีใจจัง   :( :(

เอากันทุกคน  >:( >:(

จากนั้นก็แยกย้ายกันกลับครับ
เป็นทริปที่เหนื่อยแต่สนุกดีครับ

รถผมเกือบไม่รอด เพราะไอ้ลูกติดนี่แหล่ะ

สรุป ระยะทางทริปครั้งนี้ ประมาณ 300 กิโลครับ (ระยะตามไมล์ cateye 8) ความเร็วเฉลี่ยนที่วิ่งกัน ประมาณ 80-110 ครับ เร็วกว่านั้นรถผมตามไม่ทัน  >:( >:(
รถผมหมดค่าน้ำมันไปทั้งหมด 600 กว่าบาทครับ (e20) เฉลี่ย กิโลละ 2 บาท (กินกว่ารถยนต์อีก)  :P :P

GTO-M4.Sk

กระทู้ซ้ำครับ แก้ไขแล้วเด้อ  ;) ;)

visitsak

สุดยอดครับ...เหนื่อย...หน่อย...แต่มันส์...รูปภาพชัดเจนมากครับ...

PUNGNOY

เอาไว้มีโอกาสจะไปด้วยนะคร้าบ รอรันอิน TZM ให้ครบก่อน กลัวงานเข้า

visitsak

วันนี้...นอนเวร...เลยนั่งได้ไม่นาน...ที่ร้านเนื้อย่าง...ขอโทษ...เพื่อนๆ สมาชิก ทุกๆ ท่านด้วยนะครับ...