Main Menu

สืบเนื่องจากหารถ150ในอดีต .....PDK R1 by พี่ใหญ่ ( mark 2t ) +++++++++++++

เริ่มโดย joe, เมษายน 17, 2014, 05:19:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ALLaser

กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

joe

บางคนเด็กๆสมัยนี้ที่บ้านมีกะตังค์อยากได้มอไชด์ ก็ไปเริ่มที่พวก ducati - h d กันเลยทำให้เขาไม่มองรถเล็กๆ ยิ่งรถ2tอายุร่วมๆ20ปีมันเหมือนอยู่คนละโลกกับเขา ท่อแต่งเขาใบเดียวได้รถสภาพเทพๆ2คัน จึงเป็นเรื่องไม่แปลกที่เขาจะคิดแบบนั้น แต่ไม่ใช่คนประเภทผมแน่นอน ที่ผมเข้ามาประกาศหาก็มาแบบสุภาพและชื้อในราคาที่ยุติธรรมครับ

joe

บางทีผมไปงาน bike week เห็นเขาห้ามต่ำกว่า400 cc เข้างาน ผมยังคิดเลยว่าถ้าย้อนเวลากลับไปผมขี่150ccในอดีตของผมๆจะรู้สึกยังไง

pubangkapi

http://www.pubangkapi.com แหล่ง ซื้อ-ขาย เสื้อผ้าทหาร อาร์ม และอุปกรณ์ทหารต่างๆ แห่งเดียวในไทย ขอเชิญทุกท่านมาร่วมกันเป็นส่วนหนึ่งด้วยกันครับ 081-7725722

ปุ๊_ทาลิ

เยี่ยมชมผลงานได้ที่ https://www.facebook.com/AuanPhraSamut

joe

รถคันนี้เดิมๆมาก ฟิลม์กันรอยสติกเกอร์ยังอยู่ หรือแม้แต่สเตอร์ยังใช้ของPDKตรงรุ่น เป็นR1แท้ไม่ใช่serแปลงร่าง มีเปลี่ยนอะไหล่หลายตัวแต่เจ้าของเขาเน้นของใหม่ตรงรุ่นและอะไหล่ตกค้าง ทำให้รถออกมาในสภาพใกล้เคียงรถใหม่มากๆ  จริงๆแล้วผมก็ไม่ได้สนใจรถรุ่นนี้แต่สภาพรถ+การพูดคุยถูกคอกับทางเจ้า เลยจบด้วยการซื้อขายกันครับ

joe

ความรู้สึกที่ได้กลับมาขี่อีกครั้งผมว่ามันสนุกมาก และเหมือนตัวเราย้อนเวลากลับไปวัยเด็กอีกครั้ง แต่ก็มีบ้างที่รู้ว่ายังกะขี่ภาพสโลโมชั่น เวลาเลี้ยวเบาหวิวมาก(เอาฟิลลิ่งรถใหญ่มาใช้ไม่ได้เลย) สมัยก่อนทำไมมันแรงมากในความคิดเรา แต่โดยรวมผมhappyกับมันนะครับ

bangpoo 88

อ้างจาก: joe เมื่อ เมษายน 25, 2014, 09:10:08 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณทางเวป2stด้วยนะครับที่เปิดพี้นที่ให้ผมมีโอกาสหารถและพบป่ะแลกเปลี่ยนมุมมอง เคยคิดไหมครับว่าสังคมรถใหญ่เขามองรถเล็กแบบไหน แน่นอนอย่างที่คิดๆกันล่ะครับ คนส่วนมากที่ขับbig bike คิดแบบนั้นจริงๆ แต่ก็ไม่ทุกคนครับ ส่วนตัวผมเองมีจุดเริ่มจากรถเล็กแบบนี้ผมยังรู้สึกหลงรักมันและอยากจะหามาไว้ครอบครอง
ส่วนมากที่เจอ จะมอง 2 จังหวะ เป็นรถสร้างมลพิษ ครับ..บิดทีควันกระจาย 55..+1 ให้ จขกท. ครับ รถสวยมาก

**จุดหมายปลายทาง...ที่ต้องค้นหาต่อไป  **

....เก๋งไม่มีขับ....โทรศัพท์ก็เสีย....ข้อดีไม่มีเมีย..ข้อเสียไม่มีตังค์..

saran

นาย ศรัณย์ ใบบัว ( บอย )
086-1653306

DarkLorDs

ขอบอก PDK R1 หรือรุ่นไหนก็ตาม ที่ออกจากมือ พี่ใหญ่ ไม่ต้องห่วงครับ เดิมๆ สวยๆ เน้นๆ ทุกคัน เพราะแกเป็นสายทำเดิม อิๆ

พูดถึง BB  ชาว2ล้อ ใครๆหลายคน ก็ล้วนอยากจะมีไว้ในครอบครองเหมือนกันแหละครับ
แต่ด้วย สถานะทางการเงินมันไม่เอื้อ.... ก็ต้องเล่นรถเล็ก ต่อไป

ผมแหละคนนึง  อยากจะสัมผัสกับคำว่า BB บ้าง  แต่ไม่มีปัญญา ครับ อิๆ...

ส่วนเรื่อง คนเล่นรถใหญ่ BB มองกลุ่มรถเล็ก ยังไงนั้นผมเข้าใจ  ก็แล้วแต่มุมมองกันไป
บางครั้งผมยังมอง คนที่เล่นรถเล็กกว่า 150CC เลย  เรื่องแบบนี้น่าจะมอง หรือดูกันที่พฤติกรรม การขับขี่มากว่านะ
มี BB แต่ชอบเบิ้ลส่งเสียง ชอบแว๊นๆ ตามเมือง มันก็ไม่ต่างอะไรกับเด็กแว๊น

บางครั้งคนใช้ BB ก็ชอบอวดเส้นสาย บ้างก็มี จอดรถในที่ห้ามจอดบ้าง อะไรบ้าง

ไม่ว่าจะเป็นรถเล็ก รถใหญ่ หากรวมตัวเป็นกลุ่มเป็นก้อนกันแล้ว ขับท่องเที่ยว ออกทริป  หรือรวมตัวกันไปทำสาธารณะประโยชน์
หรือมิตติ้งแลกเปลี่ยนความรู้ ต่างๆ แบ่งปันอะไหล่  ฯลฯ  แบบนี้น่านับถือครับ ชอบๆ

ชอบดูเวลา กลุ่ม BB เขาขี่รถออกทริปกัน  เสียงมันไพเราะ เสนาะหูจริงๆ 555

ขอบคุณครับ

Kawasaki ความสุขที่คุณขี่ได้

โอเล่  08-8311-8322 GSM , 084-0577668 True
กสิกรไทย ออมทรัพย์ 4912122870  คมสรร แทนเป้า

Chef Gai

ขอบอกสวยมากครับ......แหมมมม คุณใหญ่มีของดีไม่บอกทางนี้เลย555555

ผมเองก็เล่นรถใหญ่และรถเล็กเล่นก่อนเด็กสมัยนี้ที่มาขับโชว์อวดของแต่งแต่มีเงินอย่างเดี่ยวไม่ได้นะครับ5555555
ของแต่งรถใหญ่บางตัวต้นทุนไม่กี่ตังแต่มาขายกันแพงมากเอากำไรหลายเท่าตัว...ก็มีกลุ่มลูกค้ามีเงินจ่ายอย่างเดี่ยว......
รถ 2T มันเป็นตำนานของรุ่นพ่อรุ่นแม่คนเหล่านี้ที่ขี่BIGBIKEอวดตามถนน.....ผมเองเคยจอดรถเทียบBIGBIKEในใจคิดรถเราเก่าแต่มีเงินก็หาซื้อไม่ได้แต่BIGBIKEมีเงินซื้อที่ไหนก็ได้ซื้อง่ายกว่าบังโคลนแท้ใหม่รถ2Tเสียอีกจนทุกวันนี้ผมขี่ 2 รุ่นเลย zx150 และ CB500X ก่อนหน้าเล่นใหญ่กว่านี้ขายไปหมดแล้วccเยอะก็เท่านั้นผมใช้ไม่หมดไม่คุ้ม 555555

เจษฎณรงค์ ทักษาปกรณ์  709-2-48031-8 กสิกรไทย
082-5679851-025836587
53/1279 ซ.มิตรประชา  ถ.ติวานนท์ ต. บ้านใหม่ อ. ปากเกร็ด จ. นนทบุรี 11120

joe

ขอบคุณพี่ๆน้องๆทุกความคิดเห็นครับ ตอนนี้ผมสนุกกับรถ150ccมาก สั่งประกอบ KR SE98 กับ N PRO ไว้อีกอย่างละคัน ไว้เสร็จพร้อมหน้าจะนำมาลงพร้อมๆกันครับ

joe

KR จากพี่ใหญ่เจ้าเดิม , NSR จากเฮียตี๋ ประกอบใหม่เปลี่ยนยกลำ.....ไว้ติดตามตอนต่อไป

ALLaser

อ้างจาก: Chef Gai เมื่อ พฤษภาคม 06, 2014, 11:05:34 ก่อนเที่ยง
ขอบอกสวยมากครับ......แหมมมม คุณใหญ่มีของดีไม่บอกทางนี้เลย555555

ผมเองก็เล่นรถใหญ่และรถเล็กเล่นก่อนเด็กสมัยนี้ที่มาขับโชว์อวดของแต่งแต่มีเงินอย่างเดี่ยวไม่ได้นะครับ5555555
ของแต่งรถใหญ่บางตัวต้นทุนไม่กี่ตังแต่มาขายกันแพงมากเอากำไรหลายเท่าตัว...ก็มีกลุ่มลูกค้ามีเงินจ่ายอย่างเดี่ยว......
รถ 2T มันเป็นตำนานของรุ่นพ่อรุ่นแม่คนเหล่านี้ที่ขี่BIGBIKEอวดตามถนน.....ผมเองเคยจอดรถเทียบBIGBIKEในใจคิดรถเราเก่าแต่มีเงินก็หาซื้อไม่ได้แต่BIGBIKEมีเงินซื้อที่ไหนก็ได้ซื้อง่ายกว่าบังโคลนแท้ใหม่รถ2Tเสียอีกจนทุกวันนี้ผมขี่ 2 รุ่นเลย zx150 และ CB500X ก่อนหน้าเล่นใหญ่กว่านี้ขายไปหมดแล้วccเยอะก็เท่านั้นผมใช้ไม่หมดไม่คุ้ม 555555
+1 ไปครับพี่ไก่ 

กสิกรไทย       1682522077       ภานุพงษ์

joe

ประเด็นรถเล็ก-รถใหญ่ของแบบนี้นานาจิตตังครับ มีเงินก็ซื้อได้(ถ้ามีพอ และกล้าซื้อ) ส่วนอะไหล่แน่นอนรถรุ่นเก่าแล้วย่อมหายากเป็นเรื่องปรกติ เอาอดีตเปรียบปัจจุบันไม่ได้หรอกครับ ถามว่าสิบกว่าปีที่แล้วบังโคลนแท้ก็คงจะซื้อที่ไหนก็ได้เหมือนกัน ผมเองยังเอารถไปให้กลุ่มเพื่อนๆดูหลายคนชอบและเริ่มสนใจรถเล็กมากขึ้น