Main Menu

สอบถาม เรื่อง RXZ อยากแปลงดิสหลังครับ

เริ่มโดย 2TLOWSMOKE, เมษายน 17, 2014, 01:57:07 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

2TLOWSMOKE

แปลงแล้วมีปัญหาอะไรมั้ยครับ
รบกวนครับ ผมต้องเตรียมอะไรบ้าง จะได้หาอะไหล่ไว้ครับ ขอบคุณมากๆครับ  ???

yooth mtx

ไม่เห็นใครมาตอบเลย  แนะให้หน่อยละกันครับ (ผมไม่เคยแปลงของ RXZ นะครับ )

หาดุมดิสมาก่อน  แต่จะใช้ของตัวไหน (อันนี้ไม่รู้นะครับ ไม่เคยแปลง) เอาแบบกยชุดมาเลยนะ ทั้ง ตัวดุม และชุดเบรก  จะได้ง่ายหน่อยไม่ต้องแปลงมาก  มองหาในหน้าซื้อ-ขายครับ มีเยอะ  และไม่แพง   

*** แต่ควรเลือกที่ "ขนาดแกนล้อหลังเท่ากัน" และ "ความกว้างของชุดดุมสามารถใส่ในอาร์มของเราได้" จะได้ง่ายหน่อย ยกใส่ได้เลย  ของพวกตะกูล ฮอนด้า-คาวา  ก็ดีจะเป็นแบบมีเหล็กค้ำ-โยงขาคาลิเปอร์ ซึ่งเราจะยึด-โยงกับจุดยึดเดิมของ RXZ ได้เลย ไม่ต้องแปลงมาก

พอใส่ได้แล้ว   ตั้งระยะล้อให้ตรงกลาง   เล็งแนวโซ่ให้ใกล้เคียงแนวเดิมมากที่สุด  และจึงวัดระยะห่าง ซ้าย-ขวาของชุดดุม  เพื่อกลึงบูชใส่ 2 ข้าง  หรือใช้แหวนหลายๆตัวลองชั่วคราวไว่ก่อนก็ได้  แต่ต้องซื้อแหวนมาเยอะๆหน่อยครับ

*** หรือรอท่านที่เคยแปลงรุ่นนี้แล้ว  มาตอบดีกว่าครับ  จะได้แม่นๆเรื่องการเลือกหาอุปกรณ์  และการดัดแปลงครับ

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

yooth mtx

เข้าไปดูตรงนี้ดีกว่าครับ  เป็นกลุ่มของ RXZ เลยครับ  มีคนแปลงแล้วด้วย
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,51542.0.html

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ