Main Menu

ทำไมเสียงท่อไม่เปลี่ยน

เริ่มโดย vios3455, เมษายน 12, 2014, 08:21:13 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

vios3455

เดิมๆๆผมใช้เสื้อ 1779 ใส่ท่อสูตร แต่เสียงดังไม่เเหมือนคันอื่น เลยคิดว่าเป็นที่เสื้อ
เลยซื้อ1855 มาไส่ แต่ เสียงเหมือนเดิม เลยคิดว่าท่อคงไม่โอเค สั่งท่อมาเสียงยังเหมือนเดิม ที่เสียงไม่เหมือนคันอื่นคือเสียงมันจะไม่ไส ไม่นิ่ม ถ้าท่านไดไช้คาวาอยู่จะรู้ว่าเสียงที่เพราะมันเป็นยังไง  ท่อที่สั่งไหม่เอาไปไส่คันอื่นของเพื่อน ปลายเทียม แต่ดันดังดีซะงั้น รอบมาดีด้วย เลยสงสัยว่าอะไรที่มีผลกับเสียงท่อ คาบูร์ หรือ ระบบไฟจุดระเบิด หรืออย่างอื่น  แต่เรื่องความเร็วก็โอเคอยู่ บิดเกียร์ว่าง 12000 รอบได้  รบกวน ท่านผู้รู้ทั้งหลายวิเคราะห์หน่อยครับ

นาย ณรงค์ สำเส็น 
382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

armforspeed

ถ่ายคลิปลงเลยครับพี่ จะได้ช่วยฟัง
ชีวิตน่ะอะไรที่ทำแล้วมี "ความสุข" ก็ทำไป

ไม่ต้องสนว่าใครจะ "เข้าใจ" หรือ "ไม่เข้าใจ"

เพราะมัน "เป็นไปไม่ได้" ที่จะหวังให้ทุกคนมา "เข้าใจ" เราไปซะหมด ...!!!

++ สนุกกับสิ่งที่เราเป็นและทำก็พอ ++ ^_____^

>> Madcat Madlove / ตุ๊กตาไล่ฝน <<

vios3455

382 ม1. ต.อ่าวนาง อ.เมือง กระบี่ 81000

aoaaued

pikky_team

เกี่ยวกับพวกหูยึดต่างๆหรือปล่าว สองคันที่ว่าเหมือนกันใหมครับ
สงสัยอยากได้ยินเสียงป๊องๆใสๆแน่เลย

vios3455

อีกคัน เป็นวิคเตอร์ ของผมเซอร์ ss  แต่ท่อเซอร์ครับ ว่าจะถ่ายคลิป ทอสับหมดแบตซะงั้น
จะพยายามไหม่

RCS_MAN.PEA

เสียงที่่ท่านต้องการคือ..

เสียงที่ท่านได้รับจากท่อที่ท่านซื้อมาเป็นยังงัย...

ความคิดเห็นส่วนตัว

ปลายท่อ ท่านยัดใยแก้วแน่นไป ยัดหลวมไป น่ามีผลต่อเสียง

วัสดุที่นำมาตีท่อ ผมก็ว่านะจะมีผล

ความหนา บาง ของท่อก็น่าจะมีผล

ปล.สำหรับผล เอาเป็นว่าเสียง อย่าไปสนใจมากครับ รถวิ่งดี เต็มประสิทธิภาพ ก็น่าจะโอเคแล้วคับ

Franesae

วาล์วทำงานปกติหรือเปล่า
เช็ค่าย ๆ เลย ติดเครื่องแล้วกดตัวดันวาล์วครับดูว่าเสียงเปลี่ยนมั้ย
เน้น กดวาล์วตอนติดเครื่องนะครับ อย่ากดตอนดับเครื่อง ไม่งั้นวาล์วอาจหักได้
อีกอย่าง ถ้าเสื้อแยงมาทำมา วาล์วเปิดเสียงจะเปลี่ยนมาก
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

vios3455

เสียงที่ผมว่า คือเสียงตอนเดินเบาครับผม วาวล์ปิดสุดแล้ว หรือน่าจะอยู่ที่ปลายท่อ
เพราะที่ไม่เหมือนกันคือปลายท่อ ส่วนเรื่องเหล็กที่นำมาตีท่อ คงไม่เกี่ยว เพราะเอาไปไส่คันอื่น มันเสียงดี แต่เสื้อรหัสเดียวกัน
ของเพื่อนก็ไส่ปลายเทียม แค่คนละสำนักกัน คือเสียงมันไม่วิ้งๆๆ ที่ตัวท่อ ที่ท้องป่องของท่อะครับ เรียกไม่ถูกอิอิ
อัดคลิปแล้ว เสียงมันไม่ได้ มันไม่ชัด เลยไม่ลงดีกว่า ไม่สมจริง ตอนนี้ยังสงสัย มาก ว่าจะซื้อปลายแท้มาไส่ กลัวเหมือนเดิม
เดียวเครียดอีก

ASENAL

ไม่ได้ฟังวิเคราะห์ยาก

ที่เท่าที่เจอ คือ วาวล์เปิดไป 1-2 สเต็ป

vios3455

จุ้ย ปช.

ไม่ได้ลองสับปลายท่อดูเหรอครับ ปลายก็มีผล
ถ้ามันชุ่มน้ำมันมาก มันก็เพี้ยน ความ ยาว สั้น ใหญ่ มีผลต่อเสียงหมด
ใยแก้ว หมด แห้ง
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

vios3455

อ้างจาก: จุ้ย ปช. เมื่อ เมษายน 16, 2014, 12:04:05 หลังเที่ยง
ไม่ได้ลองสับปลายท่อดูเหรอครับ ปลายก็มีผล
ถ้ามันชุ่มน้ำมันมาก มันก็เพี้ยน ความ ยาว สั้น ใหญ่ มีผลต่อเสียงหมด
ใยแก้ว หมด แห้ง

คำตอบนี้ ทำไห้ผมต้องเสียตังค์อีกแล้ว อิอิขอบคุณมากครับ

จุ้ย ปช.

ลองเอาของเพื่อนมาสับดูก่อนครับ ถ้าใส่ด้วยกันไม่ได้ เอามาสวมไว้พยายามอย่าให้รั่ว ถ้าเสียงเปลี่ยนก็ชัดเลย

ปล.เปลี่ยนใยแก้วใหม่ มันก็เก็บเสียงดีแล้วนะครับ อิอิ ขี่ไปนานๆ พอน้ำมันชุ่มใยแก้ว เสียงมันก็เพี้ยนแล้วครับ
ปลายสั้นเสียงมันจะดังแน่นๆโหดกว่าปลายยาว ปลายยาวเก็บเสียงเงียบดี ดังแหลมๆ
"ความโกรธ" อาจเกิดโดย..ไม่ตั้งใจ แต่ "การให้อภัย" ไม่ได้เกิดด้วย..ความบังเอิญ

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php?topic=1136

RCS_MAN.PEA

งั้นเอาท่อมาขายต่อให้ผมละกันครับ อิอิ

ปล.ซื้อใยแก้วแท่งที่ขายอยู่ไปลองใส่เลยครับ

vios3455

ขอบคุณทุกท่านครับ พึร่งนี้คงได้ ปลายแท้ มาไส่ลองดู วันนี้ร้านปิด

geenee

เสียงที่อยากได้มันเป็นไงครับ ป้องๆๆ หรือ ปึกๆๆ เบาหรือดัง เคยดูสารคดีฮาเรย์ เค้าถึงขั้นวัดเสียงให้เป็นเสียงที่นิยมที่คุ้นเคยกันเลยทีเดียว แต่ว่าเสียงดังมันทำให้ชาวบ้านด่าได้นะครับ ปลายยาวๆเสียงจะทุ่มๆเบาๆ ปลายสั้นเสียงจะแหลม แต่ถ้าใยแก้วเปียกแล้วมันก็เสียงเปลี่ยนไปเลย ลองถอดปลายออกดู ฟังเสียง แล้วใส่ปลาย ฟังเสียงอีกครั้ง ถ้าไม่แตกต่างมากแปลว่าปลายไม่เก็บเสียงละครับ

vios3455

ผมชอบเสียงเบา ครับ  วันนี้ร้านยังปิดอีกเซงเบย

vios3455

ASENAL

ได้ยินแต่เสียงเครื่อง

แทบไม่ได้ยินเสียงปลายท่อเลย