Main Menu

ปาดฝาสูบ ช่วยเพิ่มความแรงได้จริงหรือครับ ?

เริ่มโดย nouvomxclub, เมษายน 09, 2014, 07:49:58 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

nouvomxclub

อ้างจาก: RELAXER เมื่อ เมษายน 10, 2014, 08:08:40 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: nouvomxclub เมื่อ เมษายน 09, 2014, 07:49:58 หลังเที่ยง
ปาดฝาสูบ ช่วยเพิ่มความแรงได้จริงหรือครับ ?

พอดีเปลี่ยนท่อมาใหม่เลยจะเอาไปให้ที่ร้านไล่ให้ ผมบอกใส่แล้วรถเหมือนไม่ค่อยมีแรง

เค้าก็ลองมาเบิ้ลรถผมดู เค้าก็ไม่ได้พูดอะไร บอกให้ตามไปดูรถอีกคันนึง น่าจะเป็น LS

สตาร์ทแล้วให้ผมลองเบิ้ลครับ ปรากฏว่าต่างกันมาก รถผมพอกดคันเร่งมันจะอืดๆแล้วค่อยๆแป้นนนนน

แต่รถเค้าบิดนิดเดียวดังแป๊น แป๊น แป๊น คือต่างกันลิบลับเลย

แล้วเค้าบอกว่ารถผมมันเหมือนไม่มีกำลัง จะให้ดีปาดฝาสูบ จะให้ดีกว่านั้นต้องรื้อดูเลย

จริงมั้ยครับ

อ้อ ลืมบอกไป รถผมใส่ท่อลอดครับ

ใส่ท่อเดิม แล้วเบิลเป็นยังไงครับ เหมือนใส่ท่อลอดเบิลหรือเปล่าครับ ท่อลอดท้องมันใหญ่เกินหรือเปล่าครับไม่ได้สูตรตามลูกตามรถมันก็ไม่ดีนะครับ +กับจูนไม่ดีก็ไปกันใหญ่เลย
เรื่องปาดฝาแล้วแรง ท่านข้างบนเขาตอบหมดแล้ว สรุป ขี่เล่นใกล้บ้านปาดไปเหอะ ขี่ใช้งานไกลๆอย่าดีกว่า

(ถ่ายรูปรถท่านให้สมบ้างสิ ชอบๆ vr)

พอๆกันเลยครับ ก่อนหน้านี้ใส่ท่อ TZR ครับ

nouvomxclub

รูปตอนนี้ยังไม่ได้ถ่ายเลยครับ รถปั้นตามงบ ใหม่แค่ล้อกับท่อ นอกนั้นสนิมแวะมาเยี่ยม T___T

Witt-RRw

ผมว่าไอ้ยุ่นมันทำมาดีแล้วนาาาาา  เนี่ยรถผมใส่ฝาเดิมวิ่งขี้แตกขี้แตนเบย......................

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000

Mtz

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ เมษายน 10, 2014, 05:32:38 หลังเที่ยง
ผมว่าไอ้ยุ่นมันทำมาดีแล้วนาาาาา  เนี่ยรถผมใส่ฝาเดิมวิ่งขี้แตกขี้แตนเบย......................
จริงเรอะ? ที่ว่าฝาเดิม  อิอิอิิอิ

suphachai

อ้างจาก: Witt-RRw เมื่อ เมษายน 10, 2014, 05:32:38 หลังเที่ยง

น่าสงสารคนซ้อนนะครับ 555+
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

เด็กชาย_โหน่ง_

"เดิมอีกรุ่น หล่ะสิครับ"

คิกๆ อันนี้แซวตาวิทย์

ส่วนอันนี้ไม่ใช่

ที่ผมบอกว่า ปรับกำลังอัดให้เพิ่มขึ้น หน่ะจริงหรือ ผมหน่ะมองว่า เขาไม่ได้ทำกำลังอัด หรือ สัดส่วนกำลังอัด หรือ Compression Ratio ให้เพิ่มขึ้น เพียงแค่ ปรับให้มันมีเท่าเดิมตามที่โรงงาน ออกแบบมามากกว่ามั้งครับ

อย่าพากันหลงประเด็น รถเดิมแต่เสือกปาดฝาปรับซีซีลดลง เพิ่มอัตราส่วนกำลังอัดเขาไป พอวิ่งไม่ได้ หรือพังก็มาพลานโทษช่างโทษหนังสือโทษคนบอก ก็ซวยสิครับ โดนด่าฟรี เพราะคนถาม ถามไม่หมด หรือถามหมด แต่ไม่เข้าใจ ไม่พยายาม ทำความเข้าใจ

"ช่างครับ ช่างบอกผมมาดีกว่า ฝาปาดกี่มิล เสื้อยกเท่าไหร่ ท่อลอดหรือข้าง คาร์บูอะไร กล่องอะไร ฯลฯ" แหม่.....ถามแต่เปลือกนะครับ

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง รถที่มีวาล์วไอเสีย นะครับ หึหึหึ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

Witt-RRw

อ้างจาก: Mtz เมื่อ เมษายน 10, 2014, 09:51:02 หลังเที่ยง
จริงเรอะ? ที่ว่าฝาเดิม  อิอิอิิอิ
ฝาเดิมจริงจรี้งงงงงงงงงงงงงงงงงงง

อ้างจาก: suphachai เมื่อ เมษายน 10, 2014, 11:38:16 หลังเที่ยง

น่าสงสารคนซ้อนนะครับ 555+
เหม็นใช่ป่ะ

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ เมษายน 11, 2014, 08:51:26 ก่อนเที่ยง
"เดิมอีกรุ่น หล่ะสิครับ"

คิกๆ อันนี้แซวตาวิทย์

ส่วนอันนี้ไม่ใช่

ที่ผมบอกว่า ปรับกำลังอัดให้เพิ่มขึ้น หน่ะจริงหรือ ผมหน่ะมองว่า เขาไม่ได้ทำกำลังอัด หรือ สัดส่วนกำลังอัด หรือ Compression Ratio ให้เพิ่มขึ้น เพียงแค่ ปรับให้มันมีเท่าเดิมตามที่โรงงาน ออกแบบมามากกว่ามั้งครับ

อย่าพากันหลงประเด็น รถเดิมแต่เสือกปาดฝาปรับซีซีลดลง เพิ่มอัตราส่วนกำลังอัดเขาไป พอวิ่งไม่ได้ หรือพังก็มาพลานโทษช่างโทษหนังสือโทษคนบอก ก็ซวยสิครับ โดนด่าฟรี เพราะคนถาม ถามไม่หมด หรือถามหมด แต่ไม่เข้าใจ ไม่พยายาม ทำความเข้าใจ

"ช่างครับ ช่างบอกผมมาดีกว่า ฝาปาดกี่มิล เสื้อยกเท่าไหร่ ท่อลอดหรือข้าง คาร์บูอะไร กล่องอะไร ฯลฯ" แหม่.....ถามแต่เปลือกนะครับ

โดยเฉพาะอย่างยิ่ง รถที่มีวาล์วไอเสีย นะครับ หึหึหึ
ตาคนเนี้ยข้อมูลมาแน่นเบย

ช่างบอก ปาดฝา ควักเบ้า  งงสิครับควักเท่าไหร่ไม่บอก ควักแล้วความจุมากกว่าเดิมก็จบเห่  ควักแล้วหัวลูกสูบยังชนฝาก็เห็นมาหลายอัน  สรุปซื้อฝาใหม่ๆมาใส่จบเลย

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000