Main Menu

Victor M ไม่มีกล่องไฟ ครับ...งงง

เริ่มโดย chutragul, มีนาคม 19, 2014, 08:30:06 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chutragul

รบกวนถาม พี่ๆ หน่อย ครับ พอดี ผมซื้อ Victor มาปั้น อ่ะ ครับแต่ พอรื้อ มาไม่มีกล่อง ไฟ อ่ะครับ เลย งง
ว่าทำไมไม่มีกล่องไฟ หรือ โดนถอดออกไป หรือ ว่ามีรุ่นที่มีกล่องไฟ กับ ไม่มีกล่องไฟ...ครับ   

เดช..ไอ้เสื้อทอง

วิคเตอร์ M ไ่ม่มีกล่องไฟ  

วิคเตอร์ S ตัวสุดท้าย ดรัมเบรคหลัง  รถตำรวจ  จึงจะมี กล่องไฟ  (เล็ก) แรง ขับง่ายที่สุดแล้ว ตัวนี้  ล้อหลังเบาดี

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

chutragul

ขอบคุณครับ นึกว่า โดนถอด ออก ตอนนี้ กำลังปั้น....ครับ :D

ควีนส์ปาร์ค

วิคเตอร์ m มี 2 รุ่นครับ

ตัวแรกไม่มีกล่องไฟ ฝาครอบเครื่องเป็นสีเงิน

ตัวสองมีกล่องไฟ ฝาครอบเครื่องเป็นสีเดียวกับ zx ครับ

เพิ่มอีกนิด..วิคเตอร์ m มีกล่องไฟ ลายเดียวกับ วิคเตอร์ se ฝาเครื่องสีเงิน..
k a w a s a k i

JO

ควีนส์ปาร์ค

JO

pikky_team

กล่องไฟที่พูดถึงนี้มันทำหน้าที่อะไรครับ เหมือน ECU ในรถยนต์หรือปล่าวครับ แล้วมีกับไม่มีนี่มันแตกต่างกันมากใหม ของผมเป็น victor m รุ่นแรก

geenee

มันน่าจะมีนะ มันเป็นcdi มาตั้งนานแล้วนิครับ :-X

suphachai

กล่องไฟมีครับ แต่มันรวมอยู่กับคอยล์หัวเทียน ที่บ้านผมเขาเรียก"คอยล์รวม"
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ควีนส์ปาร์ค

อ้างจาก: pikky_team เมื่อ มีนาคม 19, 2014, 01:01:15 หลังเที่ยง
กล่องไฟที่พูดถึงนี้มันทำหน้าที่อะไรครับ เหมือน ECU ในรถยนต์หรือปล่าวครับ แล้วมีกับไม่มีนี่มันแตกต่างกันมากใหม ของผมเป็น victor m รุ่นแรก
ตัวมีกล่องไฟ โชว์ เทคโนโลยี่ ความเสถียร ระบบการจ่ายไฟ เฉยๆครับ...