Main Menu

กระทู้แรกครับ แนะนำตัว ใช้ NSR-R ครับ มาพร้อมคำถาม

เริ่มโดย NSRtaro, มีนาคม 17, 2014, 01:26:10 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

NSRtaro

เหตุที่ชอบ 2จังหวะ เพราะเป็นรถที่ที่บ้านมีและเป็นรถที่หัดขี่คันแรก ติดใจในรอบเครื่องที่สูง และ แรงดึงตอนบิด :-[
ตอนนี้รถอยู่ กทม 1.ตอนนี้รถมีปัญหาความร้อน 2.น้ำหม้อน้ำเข้าในเครื่อง(ตอนถ่ายน้ำมันออกมีน้ำปนเยอะ) 3.ต้องการหาอู่ที่ถนัดรถ2จังหวะ

Franesae

1.เอาหม้อน้ำไปผ่า
2.เปลี่ยนชุดปั้มน้ำ เปลี่ยนทั้งชุดนะครับ รวมทั้งแกนใบพัด แต่ตัวใบพัดถ้าไม่สึกก็ใช้ตัวเดิมได้
3.เปลี่ยนประเก็นฝาสูบ และดูว่าฝาโก่งหรือไม่ ถ้าโก่งก็จัดการปาดให้เรียบ
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

DEDOR

ถ้าหาชีลปั้มไม่ได้  หรือว่างบฯจัดของแท้ไม่พอ  แนะนำ ฝาครอบทั้งชุดมือ 2 มาลงเลยครับ  แต่ต้องดูดีๆหน่อยว่าชีลปั้มน้ำมันรั่วมั้ย  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ตามนั้น  สำหรับ  ร้านซ่อม  แนะให้เลือก ร้านเก่าแก่ ที่เปิดมานาน ๆ  ช่าง มี อายุ หน่อย  ...แกจะมีประสบการณ์และชำนาญครับ

หาก เปิดมานาน กว่า 20 ปี ...แกต้องเคย ผ่าน ปัญหา อาการเสีย ของรถ สองจังหวะ  มาไม่น้อยแน่นอน

และ ก็น่าเชื่อถือ ตรงที่ว่า  เปิดมานาน แล้วอยู่ได้  แสดงว่า คุณาพงานซ่อมใช้ได้   นิสัย วินัยในการนัดหมายส่งงาน ดี...ไม่ดองงาน

เพราะหาก  ร้านซ่อมไหน มีปัญหา มันมักอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ  เปิดมาได้ ไม่เท่าไหร่ เดี๋ยว ก็เงียบ ก็เจ๊ง

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

NSRtaro

ครับๆๆ ขอบคุนพี่ๆทุกคน หม้อน้ำผ่ามาแล้วครับ ตอตนี้ อยากได้ลายแทงร้านซ่อม มากเลยครับ

aoaaued

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ มีนาคม 17, 2014, 02:19:38 หลังเที่ยง
ตามนั้น  สำหรับ  ร้านซ่อม  แนะให้เลือก ร้านเก่าแก่ ที่เปิดมานาน ๆ  ช่าง มี อายุ หน่อย  ...แกจะมีประสบการณ์และชำนาญครับ

หาก เปิดมานาน กว่า 20 ปี ...แกต้องเคย ผ่าน ปัญหา อาการเสีย ของรถ สองจังหวะ  มาไม่น้อยแน่นอน

และ ก็น่าเชื่อถือ ตรงที่ว่า  เปิดมานาน แล้วอยู่ได้  แสดงว่า คุณาพงานซ่อมใช้ได้   นิสัย วินัยในการนัดหมายส่งงาน ดี...ไม่ดองงาน

เพราะหาก  ร้านซ่อมไหน มีปัญหา มันมักอยู่ได้ไม่นานหรอกครับ  เปิดมาได้ ไม่เท่าไหร่ เดี๋ยว ก็เงียบ ก็เจ๊ง

.

จริงอย่างที่ว่ามาครับ