Main Menu

ใช่แหวนดังหรือป่าวครับ

เริ่มโดย PegasO, มีนาคม 12, 2014, 08:16:06 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

PegasO

พอเวลาขับ ลากรอบขึ้นไปให้วาล์วเปิด พอผมผ่อนเครื่อง ปล่อยไหล

ก็จะมีเสียงดัง อออืออออ.......เหมือนมีเหล็กสั่นดังมาจากท่อนบน

พอกำครัชก็จะหายไป จะเป็นทุกครั้งที่ผ่อนหมดปล่อยไหล เสียงนั้น

ใช่เสียงแหวนหรือป่าวครับ  แล้วถ้าไม่ทำอะไร มันจะเป้นอะไรไหมครับ

:-* :-* :-*

Victorloveyou

เป็นเหมือกันครับ รอผู้รู้ครับ ลากรอบมาพอปล่อยคันเร่งเสียดัง แค๊กๆ แถวๆเสื้อนี่และครับพอบิดไปก็เงียบพอผ่อนก็ดัง

aoaaued

ไม่ได้ยินเสียงคงตอบแบบชี้ชัดว่าใช่รึเปล่าไม่ได้หรอกครับ
ถ้าเสียงแหวนดัง น่าจะดัง กิ๊กๆ (เป็นเสียงที่แหวนกระทบก้บร่องลูกสูบ) แต่ไม่น่าจะมีเสียงดังแรงนัก

ถ้าอยากทราบคำตอบที่ชัวร์ๆ ควรจะบอกข้อมูลมามากๆ เช่นรถยี่ห้ออะไร?รุ่นไหน? ทำเคื่องมาหนานรึยัง หากมีคลิปเสียงฯลฯได้ยิ่งดี
รอผู้รู้มาตอบให้นะครับ