Main Menu

BEAT อยากใส่แมกซ์แอลเอส

เริ่มโดย S40, มีนาคม 09, 2014, 03:10:04 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

S40

BEAT อยากใส่แมกซ์แอลเอส แปลงเยอะมั้ยครับ
ท่านใดเคยใส่มาบ้างหรือพอจะทราบ รบกวนด้วยนะครับ ???

JO

ล้อหน้าน่าจะใส่ได้พอดีแต่ใส่จานเดิม ส่วนล้อหลังต้องกลึงบู๊ชลูกปืนใหม่ เห็นเวปสองทีมีคนทำขายอยู่ครับ

aoaaued

ไม่เคยทำร๊อก แต่เดาว่าไม่น่าต้องแปลงเยอะ เพราะมันยี่ฮ้อเดียวกัน น่าจะต่างกันไม่มาก ผมเอาล้อ LS ใส่โซนิกยังไม่ต้องทำอะไรมากเลยครับ

ponggame1

ตามที่ข้างบนบอกเลยครับ หล้อหน้าใส่ได้เลย แต่ล้อหลังต้องแปลงเพราะแกนล้อแอลใหญ่กว่า ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

innovate76

เคยแปลงครับ เอาของแอลเอสมาใส่ทั้งหน้าและหลัง ส่วนล้อหลัง แนะนำให้ท่านกลึงบูชใส่ ความยาวโดยประมาณช่วงดุมล้อแมกครับ(ในกรณีที่ซื้อล้อของแอลมาและมีลูกปืนล้อหลังอยู่ด้วยนะครับ) ดุมสเตอร์ของเดิมก็น่าจะใช้งานได้ ผิดถูกอย่างไร รอท่านอื่นๆๆแนะนำอีกได้ครับ ???
เกิดเมืองลิง พลัดถิ่นไปพัทยา กลับไปทำนาที่ระยอง 555

nai95

ของผมล้อหลังใช้วิธีการยกมาทั้งชุดเลยครับเปลี่ยนแต่หางปลาตั้งโซ่ครับ และต้องเจียแต่งสวิงอารม์เพิ่ม เพื่อใส่แกนล้อครับ

lordomo

รถอะไรหว่า?