Main Menu

ขอความช่วยเหลือ ชุดโปรอาร์ม ของnsr sp มีเสียงดัง

เริ่มโดย scar, มีนาคม 09, 2014, 03:00:25 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

scar

โปรอาร์ม มีเสียงดังแก็กๆ เวลาขี่อะครับ เกิดจากอะไร กำคลัชไหล ไม่ดัง แต่ถ้าใช้คันเร่งนิ่งซัก3ถึง5000รอบจะมีเสียงดังแก็กๆที่ชุดหลังตลอดเลยครับ และแป้นสเตอร์หลังก็ขยับซ้ายขวา ได้ประมาณ 1cm. ครับ ไม่ทราบว่าต้องแก้ไขที่จุดไหนครับ งบประมาณต้องเตรียมไว้เท่าไรบ้างครับหรือมีพี่ๆท่านไหนรับซ่อมบ้างไหมครับผมอยู่ย่านรามคำแหงครับ แต่ถ้าจำเป็นต้องนำรถไปซ่อมก็สามารถไปได้ช่วง กทม.และปริมณฑล ครับผม

DEDOR

ตึงโซ่  หยอดน้ำมัน  หรือ ถ้าคิดว่าโซ่มันยืดแล้วก็ลองเปลี่ยน ชุดสเตอร์ดูครับ  รอท่านต่อไปมาเพิ่มเติมครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

scar

ความตึงโซ่กับหยอดน้ำมัน ผมเช็คตลอดอยู่ครับท่านด้อ

aoaaued

scar

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 10, 2014, 09:20:03 ก่อนเที่ยง
บูชสเตอร์หลวมมั๊ยครับ

ถ้าบูชสเตอร์หลสมนี่ต้องแก้ไขอย่างไรครับ แล้วค่าใช้จ่ายประมานเท่าไรครับ

aoaaued

อ้างจาก: scar เมื่อ มีนาคม 13, 2014, 08:38:09 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มีนาคม 10, 2014, 09:20:03 ก่อนเที่ยง
บูชสเตอร์หลวมมั๊ยครับ

ถ้าบูชสเตอร์หลสมนี่ต้องแก้ไขอย่างไรครับ แล้วค่าใช้จ่ายประมานเท่าไรครับ
ตามปรกติโซ่เบอร์ 520 ดังมากอยู่ ตรวจสอบว่าดังจากโซ่หรือ บุชเสตอร์ใหแน่ัชัดก่อน ค่อยเปลี่ยนบุชใหม่ครับ ส่วนราคาบุชลองสอบถาม BIRA(สมาชิก VIPหัวเวปดู)  หาอะไหล่ได้แล้วก็ส่งโรงกลึงเขาจัดการให้ง่ายที่สุดครับ

scar

ขอบคุณครับ เดี๋ยวจะลองทำตามคำแนะนำดูครับผม

id2524

แป้นสเตอร์หลวม เท่าที่เจอ เป็นเพราะเสา กะ รูในบุชมันสึกครับ

ที่เคยทำก็เอาไปให้โรงกลึง  กลึง เสาใหม่ ให้มั้นเเน่นกะบุช

ก็จะใช้ได้อีกนานครับ

scar

อ้างจาก: id2524 เมื่อ มีนาคม 19, 2014, 12:41:42 หลังเที่ยง
แป้นสเตอร์หลวม เท่าที่เจอ เป็นเพราะเสา กะ รูในบุชมันสึกครับ

ที่เคยทำก็เอาไปให้โรงกลึง  กลึง เสาใหม่ ให้มั้นเเน่นกะบุช

ก็จะใช้ได้อีกนานครับ
ขอบคุณคร้าบ