Main Menu

@ @..สอบถาม..เรื่องชุดสตาร์ทมือ NSR..@ @

เริ่มโดย Bazooka, มีนาคม 03, 2014, 12:09:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

Bazooka

..ชุดสตาร์ทมือของ NSR 125..เราจะสามารถเอามาใส่..NSR RRW ได้มั๊ยครับ..

aoaaued

กระทู้นี้ตั้งมา2วันแล้ว ยังไม่มีผู้มีประสบการณ์เข้ามาตอบให้กระจ่าง
ความคิดเห็นในส่วนตัวผมคิดว่า ความคิดของ จขกท.นั้นมีความเชื่อว่าจะใช้ได้ แต่ยังขาดประสบการณ์เท่านั้น
ผมเองก็ไม่มีประสบการณ์กับเรื่องนี้ แต่เคยมีประสบการณ์เกี่ยวกับรถยนต์ เคยเห็นเครื่องยนต์ที่มีซีซี.ใกล้เคียงกันและมีรหัสเหมือนๆกันมอเตอร์สตาร์มันก็เท่ากัน เช่นเครื่อง 1300,1500,1600 ซีซี ก็มีขนาดเท่ากัน  งานนี้ เครื่อง 125 กับ 150 ซีซ๊.น่าจะใช้ได้ครับ(เดาเอานะ รอผู้มีประสบการณ์มาชี้แนะครับ)

Bazooka

..ขอบคุณครับท่าน aoaaued..ผมซ่อมรถไม่เป็นเลย..ขี่เป็นอย่างเดียว..
..แต่ชอบมีความคิดแผงๆแต่งนู้นนี่นั่นเล่น..ตอนนี้ซื้อ RRW มาแล้วและก็ไปเจอ N 125 F สนใจเพราะมันใช้สตาร์ทไฟฟ้า..เลยเกิดความคิดจะเอามันมารวมร่างกัน..แต่ต้องซื้อ N 125 มาระเบิดเอาสิ่งที่ต้องการ..ก่อนตัดสินใจซื้อเจ้า N 125 เลยเข้ามาถามดูก่อนเผื่อเจอคนเคยทำ..ถ้ามันใช้ได้ก็จะเอามารวมร่างกันแต่ถ้าห้าสิบห้าสิบนี่ไม่เอาดีกว่า เกิดไม่ได้ขึ้นมานี่ไม่คุ้มแน่ๆ..

The Mach Team

ตัวนี้ไม่มันใจครับ แต่ถ้าเป็นอีกตัวน่าจะได้ครับ อิๆ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

JO

phu4123

เคยอ่านเจออยู่ครับ  n สตาร์ทมือในเว็บเรา ลองค้นกระทู้ DIYดูครับ ไม่รู้ยังอยู่รึปล่าว

Bazooka

อ้างจาก: phu4123 เมื่อ มีนาคม 05, 2014, 09:24:52 หลังเที่ยง
เคยอ่านเจออยู่ครับ  n สตาร์ทมือในเว็บเรา ลองค้นกระทู้ DIYดูครับ ไม่รู้ยังอยู่รึปล่าว
..ครับผมก็เคยอ่านเจอแต่นานมากแล้ว..เสียดายเข้าไปหายังไงก็ไม่เจอ..

HS7QBT

อุ้ย รถสวยจัง อยากได้น่ะครับ ขอช่วงต่อได้มั้ย

ส่วนชุดสตาร์ทนี่ ยกชุดมันมาแบบนี้ สบายเลยครับ

ใส่ได้แน่นอน

รถที่ทำเสร็จโดยสมบูรณ์ในเมืองไทยผมเห็นมีอยู่ 2 คันนะ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

HS7QBT

เข้ามาชมอีกรอบ เพืื่อที่จะบอกว่า ผมชอบเจ้า JC20 F คันนี้มาก
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000

Bazooka

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มีนาคม 06, 2014, 05:08:04 ก่อนเที่ยง
อุ้ย รถสวยจัง อยากได้น่ะครับ ขอช่วงต่อได้มั้ย

ส่วนชุดสตาร์ทนี่ ยกชุดมันมาแบบนี้ สบายเลยครับ

ใส่ได้แน่นอน

รถที่ทำเสร็จโดยสมบูรณ์ในเมืองไทยผมเห็นมีอยู่ 2 คันนะ
..เอ้า..ใส่ได้จริงรึครับ..เสียดาย..เพราะเห็นว่ามันไม่น่าจะใส่ไม่ได้..ผมเลยตัดสินใจปล่อยเจ้า RRW แล้วก็มีน้องๆในกลุ่มจะรับอุปการะดูแลต่อพูดคุยตกลงกันเรียบร้อย..เหอะ เหอะ ..
..น้องเค้าจะมาดูตัวเจ้า RRW วันที่ 15 ถ้าเค้ารับช่วงต่อเจ้า RRW ไปก็จบกัน..อิ อิ..

DEDOR

ต้องถามท่าน  เอกพล ครับ  เห็นว่าเคยทำอยู่นี่นา   

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

Bazooka

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ มีนาคม 08, 2014, 07:59:27 ก่อนเที่ยง
ต้องถามท่าน  เอกพล ครับ  เห็นว่าเคยทำอยู่นี่นา   

..ไม่ทันละครับท่าน..เพราะตอนนี้มีน้องในกลุ่มตกลงรับเจ้า RRW คันที่จะรวมร่างแล้วครับ..เดินหน้าต่อไม่ได้ละ ปิดโปรเจ็คครับ..ขอบคุณทุกๆท่านที่แนะนำครับ..

HS7QBT

น้ำตาจะไหล เมื่อรู้ว่า nsr125 โดนระเบิดไปแล้ว

อยากได้จริงๆ รถที่ไม่นิยม ผมโคตรชอบ

lordomo

แล้ว nsr 125 คันนี้ของท่านพี่รึเปล่าครับ ไม่ลองปลุกดูครับ ผมว่าสวยดีนะ
รถอะไรหว่า?

Bazooka

อ้างจาก: lordomo เมื่อ มีนาคม 10, 2014, 11:16:18 ก่อนเที่ยง
แล้ว nsr 125 คันนี้ของท่านพี่รึเปล่าครับ ไม่ลองปลุกดูครับ ผมว่าสวยดีนะ
..ต้นเรื่องก็คือ..ผมไปได้ RRW มาแล้วก็ไปเจอ เจ้า JC 20Fซึ่งเจ้าของจะระเบิดขายอยู่แล้ว..และเห็นมันเป็นสตาร์ทไฟฟ้าเลยคิดจะเอาชุดสตาร์ทมาใส่ RRW เพราะว่ามันเป็นตระกูล N เหมือนกัน..ก็เลยจอง JC20F โดยตกลงกันสองกรณีคือถ้าชุดสตาร์ทใส่ได้เอาทั้งคันแต่ถ้าใส่ไม่ได้จะเอาแค่ชุดแฟริ่ง..แต่พอถามช่างหลายๆคนแล้วบอกตรงกันว่าใส่ไม่ได้..ผมก็เลยเอาแต่แฟริ่ง..เจ้าของรถก็วางระเบิดส่วนอื่นไป..[/c

lordomo

อ้างจาก: Bazooka เมื่อ มีนาคม 10, 2014, 06:01:51 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lordomo เมื่อ มีนาคม 10, 2014, 11:16:18 ก่อนเที่ยง
..ต้นเรื่องก็คือ..ผมไปได้ RRW มาแล้วก็ไปเจอ เจ้า JC 20Fซึ่งเจ้าของจะระเบิดขายอยู่แล้ว..และเห็นมันเป็นสตาร์ทไฟฟ้าเลยคิดจะเอาชุดสตาร์ทมาใส่ RRW เพราะว่ามันเป็นตระกูล N เหมือนกัน..ก็เลยจอง JC20F โดยตกลงกันสองกรณีคือถ้าชุดสตาร์ทใส่ได้เอาทั้งคันแต่ถ้าใส่ไม่ได้จะเอาแค่ชุดแฟริ่ง..แต่พอถามช่างหลายๆคนแล้วบอกตรงกันว่าใส่ไม่ได้..ผมก็เลยเอาแต่แฟริ่ง..เจ้าของรถก็วางระเบิดส่วนอื่นไป..[/c

อ๋อ ครับ เป็นแบบนี้นี่เอง พูดถึงเรื่องสตาร์ทมือ ผมเคยคิดจะเอา เวฟ 110i ผม ใส่สตาร์ทมือเหมือนกัน ของผมมันรุ่นไม่มีสตาร์ทมือ
ผมเลยถามศูนย์ เขาบอกว่า ถ้าไปซื้อสตาร์ทมือของรุ่นที่มีสตาร์ทมือมาใส่ มันต้องแปลงอีก เพราะมันทำมาไม่เหมือนกัน ขั้นตอนยุ่งยาก แพงด้วย ทั้งๆที่เป็นเวฟเหมือนกัน
รถอะไรหว่า?

Bazooka

..นั่นหละครับท่าน lordomo ดูแล้วถ้าทำต้องผ่าสองเครื่องรวมกันแล้วเกิดไม่สำเร็จนี่บานเบอะ..คิดแล้วได้ไม่คุ้มเสีย..ตอนนี้ผมก็เอาแต่ชุดแฟริ่งทั้งชุดของ NSR 125 ใว้..ส่วนที่เหลือถูกระเบิดลงไปแล้ว..ทั้งล้อ เครื่องโครง..แยกกันไปอยู่คนละที่แล้วครับ..

beat_125

ผมมาช้าไปรึเผล่าครับ ขอดูรุปคันเกียร์N125 หน่อยครับ ผมไปถามเเล้วนะครับ รถผมเวฟ 110i สตาร์ทมือ ถามมาเซลล์บอกว่าต่างจากสาร์ทเท้า2000กว่าครับ ผมซื้อดาวน์20000ครับ ผ่อน2งวด  พอครับ