Main Menu

สารานุกรมรวมภาพ NSR 150 รุ่นและลายต่างๆ

เริ่มโดย lordomo, กุมภาพันธ์ 23, 2014, 11:13:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

ขออนุญาติรวบรวมรุ่น NSR นะครับ อันนี้เอามาเท่าที่จะหาได้แล้ว
ครบทุกลายรึเปล่า อันนี้ไม่ทราบนะครับ ผู้รู้ช่วยเพิ่มเติมให้หน่อยนะครับ เช่นปี ที่ผลิต แล้วผมจะปรับปรุงเรื่อยๆนะครับ

อ้างอิงมาจาก http://www.2tthailand.com/smf/index.php?topic=7646.0 http://www.*****.com/board/index.php?topic=237.0

NSR 150 R
NSR 150 R ตาเหลี่ยมรุ่นแรก เวอร์ชั่นนี้มี สามสี

NSR 150 R ตาเหลี่ยม ไม่เคยเห็นเหมือนกันครับ ลายนี้

ลายจะคล้ายๆ NSR 500 ของ Michael Doohan ช่วงปี 1989-1993

NSR 150 R ตาเหลี่ยม อีกเวอร์ชั่น มีกี่สีไม่ทราบหาได้เพียงเท่านี้ (คันนี้ผมว่าลายมันเหมือนลายตัวแรกนะ แต่ทำไมสีกับสติกเกอร์มันไม่เห็นเหมือนกับในโบรชัวร์เลยอ่ะ ไม่รู้ว่ามันเดิมๆรึเปล่า)

NSR 150 R ตาเหลี่ยม อีกเวอร์ชั่น มีสามสี

NSR 150 R ตาเหลี่ยม อีกเวอร์ชั่น มีกี่สีไม่ทราบหาได้เพียงเท่านี้ รุ่นนี้น่าจะเป็นรุ่นสุดท้าย เพราะ กันตกอันใหญ่

NSR 150 RR
NSR 150 RR ตากลมรุ่นแรก ล้อลวด มีสามสี เทา แดง น้ำเงิน แต่หาได้เพียงเท่านี้ครับ

NSR 150 RR ตากลมรุ่น 2 ล้อแม็ก ลายเดิม

NSR 150 RR ตากลมรุ่น 3 ล้อแม็ก ลายเดิมแต่มีการเปลี่ยนตำแหน่งตัวหนังสือเล็กน้อย จะมีคำว่า RR อยู่ตรงด้านข้างและ คำว่า RC ตรงด้านข้างจะหายไป

ลายจะเหมือน NSR 500 ของ Michael Doohan ช่วงปี 1994

NSR 150 RR ตากลมรุ่น 4 มีสามสี แดง น้ำเงิน ดำ

ลายจะเหมือน NSR 500 ของ Michael Doohan ช่วงปี 1994

NSR 150 RR ตากลมรุ่น 5 ลายจะต่างจาก รุ่นเมื่อกี้นิดนึง ตรงสติกเกอร์ท้าย กับ สติกเกอร์ไฟหน้า และ กันตกจะเป็นกันตกใหญ่

NSR 150 RR ตากลมรุ่น 6

NSR 150 SP เป็นรุ่นพิเศษ ทำมาขายควบคู่กับ NSR 150 RR
NSR 150 SP รุ่นแรก ที่เขาว่ากันว่า กล่องไม่ตัดรอบ

NSR 150 SP รุ่นต่อมา ที่กล่องตัดรอบแล้ว ตำแหน่งตัวหนังสือจะต่างจากตัวแรกเล็กน้อย

ลายนี้จะเหมือนกับ NSR 500 ของ Michael Doohan ปี 1995-1999

NSR 150 RRW รุ่นนี้ โครงเดียวกันกับ SP แต่ใช้โช๊คหน้ากับสวิงอาร์มเหมือนของ ตากลม
NSR 150 RRW เวอร์ชั่นแรก มีสามสี แดง ดำ น้ำเงิน

NSR 150 RRW เวอร์ชั่นสอง มีสองสี แดง น้ำเงิน

NSR 150 RRW เวอร์ชั่นสาม มีสองสี แดง เขียว

FSX 150 ตัวนี้ใช้โครงเดียวกันกับ RRW ถอดแบบมาจาก CBR 1100 XX Super BlackBird
รถอะไรหว่า?

TouchIRRE61

ขอบคุณสาระ ความรู้ที่นำมาเสนอ แก่สาวก HONDA มากๆครับ

aoaaued

ดีครับ ขอบคุณที่อุตส่ารวบรวมมาให้ดูกัน  +1แรงม้าให้ครับ

fluke32

(((ฟลุ้ค กลุ่มท่าน้ำนนท์)))25/12 หมู่บ้านสหกรณ์ 3ถนนติวานนท์ตัดใหม่ ต.บางพูด อ.ปากเกร็ด จ.นนทบุรี 11120 080-607-9971

boonchu

เพิ่มเติมช่วยอีกรุ่น N ตากลมรุ่น5 ออกตลาดพร้อมกับFSX ยืมรูปจากพี่อ๊อฟครับ
N ตากลมรุ่นสุดท้าย

lordomo

อ้างจาก: boonchu เมื่อ กุมภาพันธ์ 25, 2014, 10:22:58 หลังเที่ยง
เพิ่มเติมช่วยอีกรุ่น N ตากลมรุ่น5 ออกตลาดพร้อมกับFSX ยืมรูปจากพี่อ๊อฟครับ
N ตากลมรุ่นสุดท้าย
ขอบคุณท่านพี่มากครับ เดี๋ยวผมจะอัพลงเพิ่มเติมครับ
ผมอยากทราบปี ของแต่ละรุ่นด้วยน่ะครับ ว่าแต่ละรุ่นเริ่มผลิตปีไหนถึงปีไหน
จะบอกว่าลายนี้ปีไหน หรือถ้าจำไม่ได้บอกรวมเป็นรุ่นเลยก็ได้ครับ
รถอะไรหว่า?

เด็กชาย_โหน่ง_

ถ้านึก ลาย สี ปีไม่ออก ให้เทียบกับ แดช ในปีนั้น ๆ ยกเว้น SP-1

เพราะสี โทนสี ธีม คอนเซปจะคล้ายหรือเกือบเหมือน เลย

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

The Mach Team

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 26, 2014, 08:35:58 ก่อนเที่ยง
ถ้านึก ลาย สี ปีไม่ออก ให้เทียบกับ แดช ในปีนั้น ๆ ยกเว้น SP-1

เพราะสี โทนสี ธีม คอนเซปจะคล้ายหรือเกือบเหมือน เลย

ตามนั้นครับ อิๆ ลาย DASH กับ NSR ออกลายใกล้เคียงกันครับผม
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

boonchu

อ้างจาก: เด็กชาย_โหน่ง_ เมื่อ กุมภาพันธ์ 26, 2014, 08:35:58 ก่อนเที่ยง

ใช่เลยครับ ตามนั้น+1ท่านโหน่ง

id2524

Tong_2T_150

เด็กชาย_โหน่ง_

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

lordomo

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ กุมภาพันธ์ 26, 2014, 08:40:54 ก่อนเที่ยง

ตามนั้นครับ อิๆ ลาย DASH กับ NSR ออกลายใกล้เคียงกันครับผม
ปัญหาก็คือ ผมก็ไม่ทราบว่า แดช ลายไหน ออกปีไหนบ้างครับ :)
รถอะไรหว่า?

boonchu

ตาเหลี่ยมรุ่นนี้มี3สีครับ

ออกวางเมื่อปี2537พร้อมกับ N ตากลมรุ่น2มี3สีเหมือนกันผมหารูปสีเทาดำไม่เจอ

ขอบคุณเจ้าของรูปทุกท่านด้วยนะครับ

Tong_2T_150