Main Menu

n pro เติมน้ำมันโช๊คหน้ากี่ CC ครับ

เริ่มโดย 75thranger, กุมภาพันธ์ 20, 2014, 09:06:16 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

75thranger

n pro เติมน้ำมันโช๊คหน้ากี่ CC ครับ รบกวนหน่อยครับพี่
NSR หรอ ผมก็มั่วตามหนังสือ ถ้าผิดก็โทษ พี่ยุ่นละกัน

pongpang

ประมาณ 225 cc.รึเปล่าไม่แน่ใจ รถผมโช้คก็รั่วข้างหนึ่งครับ รอผู้รู้มาตอบครับ

G7

ใน Manual Services ระบุไว้ที่ข้างละ ๓๒๒ cc. น่ะครับ ..
(น้ำมันช็อคอัพเบอร์ ๑๐)

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

DEDOR

ตามสเป็คเดิมก็ 322 ซีๆตามที่ท่านข้างบนว่าเลยครับ  แต่การใช้งานจริงมันไม่แน่นอนขนาดนั้นครับ  ปริมาณที่เค้าบอกมันใช้ได้สำหรับชิ้นส่วนที่มันใหม่หมดจริงๆครับ  ผ่านการใช้งานมาแล้วค่าต่างๆมันจะเพี้ยนไปครับ  เช่น สปริงมันล้า มันอ่อน ไปแล้ว  ส่วนตัวผมเติมทีละนิดครับ  แล้วเอาไปขับทดสอบการใช้งานดู  อ่อนไปก็เติมเข้าไปอีก  จนได้จุดที่เราพอใจครับ  ปล.ตอนทดสอบต้องพยามเล็งหลุมไว้ด้วยนะครับ  555++

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 10:40:00 ก่อนเที่ยง
ตามสเป็คเดิมก็ 322 ซีๆตามที่ท่านข้างบนว่าเลยครับ  แต่การใช้งานจริงมันไม่แน่นอนขนาดนั้นครับ  ปริมาณที่เค้าบอกมันใช้ได้สำหรับชิ้นส่วนที่มันใหม่หมดจริงๆครับ  ผ่านการใช้งานมาแล้วค่าต่างๆมันจะเพี้ยนไปครับ  เช่น สปริงมันล้า มันอ่อน ไปแล้ว  ส่วนตัวผมเติมทีละนิดครับ  แล้วเอาไปขับทดสอบการใช้งานดู  อ่อนไปก็เติมเข้าไปอีก  จนได้จุดที่เราพอใจครับ  ปล.ตอนทดสอบต้องพยามเล็งหลุมไว้ด้วยนะครับ  555++

แบบเนี่ยถูกต้อง  เอาม้าไป 1 ตัวนะท่านด้อ  อิอิอิ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

aoaaued

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:20:06 ก่อนเที่ยง
ยินดีต้อนรับเข้าสู่สาวกรถเล็กครับผม

อุ้ย! เอ็นโปรไม่น่าอยู่ในกลุ่มรถเล็นะ  ผมได้มาแรกๆ คิดแต่จะหาทางขายต่อเพราะรู้สึกมันใหญ่เกิน  แต่ตอนนี้ชอบมันแล้วละ

HS7QBT

คลาส Moped ครับ และอันที่จริงพี่เขาขยับลงจาก 250 CC พี่บิ๊กลงมา ตามนั้น ^^
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

aoaaued

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 11:39:32 ก่อนเที่ยง
คลาส Moped ครับ และอันที่จริงพี่เขาขยับลงจาก 250 CC พี่บิ๊กลงมา ตามนั้น ^^

ช่วยอ

ช่วยอธิบายให้ทราบหน่อย เขาแบ่งรุ่นกันยังไง  ไม่รู้จริงๆครับ