Main Menu

NSR ตากลมขึ้นประมาณ 140 แล้วเครื่องน็อคครับ

เริ่มโดย lordomo, กุมภาพันธ์ 20, 2014, 01:47:28 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

lordomo

รถผม NSR ตากลม พอดีวันนี้หลังจากเอาลวดในนมหนูน้ำมันออก ก็เลยลองเอาไปวิ่งดู ผมเข้าไปเรียนตอนเช้า 7.30 น ขับไป 15 โล ปกติดี
พอตอนขากลับตอนเที่ยง เลยลองซัดดูขึ้น 140 สักพักไม่น่าเกิน 30 วิ เครื่องวูบครับ
เหมือนไม่มีแรงอัด กำคลัชเครื่องไม่ดับครับ พอจอดเกียร์ว่างก็เร่งเครื่องได้ไม่ดับ แต่ออกตัวไม่ได้เลยมันจะไหลฝืบๆแล้วดับ
พอเปิดโช๊คจะวิ่งได้ไม่เกิน 40 ผมประคองรถมาถึงบ้านจนได้ ก็ได้ยินเสียงกึกๆดังปนมาด้วยจากปกติไม่ดังขนาดนี้
รถคันนี้ซื้อต่อมาครับ พี่ที่ขายให้ผมเขาบอกว่าแหวนดังนิดหน่อย อันนี้เป็นไปได้มั้ยครับว่าตอนนี้แหวนพังแล้ว รถเลยไม่มีแรงอัด
อีกอย่างคือ รู้สึกว่ากลิ่นควันมันฉุนๆด้วยน่ะครับ ฉุนๆแบบนี้ปกติรึเปล่าครับ
สงสัยได้ซ่อมอีกแล้ว  :)  :P

คลิปเสียง
รถอะไรหว่า?

lordomo

กลัวจะเป็นอย่างนั้นเหมือนกันครับ อีกสัก 2-3 วันคงได้เข้าร้าน
รถอะไรหว่า?

gomol

ลองให้ช่างล้างคาบูเเล้วจูนให้ใหม่ แล้วลองขี่ เพราะถ้าเเหวนหักเครี่องไม่มีทางติด

boonchu

เบื้องต้นก่อนนะ  ดูถังน้ำมันมีสนิมรึเปล่า ถ้ามีจัดการไล่มันออกไปซะ ไม่ต้องให้เช่า ถ้าไม่มีก็ทำตามท่านข้างบนกล่าว
รออาจารย์ท่านต่อไป ปล รถสวยมว้ากกกกก

lordomo

อ้างจาก: gomol เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:03:19 หลังเที่ยง
ลองให้ช่างล้างคาบูเเล้วจูนให้ใหม่ แล้วลองขี่ เพราะถ้าเเหวนหักเครี่องไม่มีทางติด
อ้างจาก: boonchu เมื่อ กุมภาพันธ์ 20, 2014, 08:18:57 หลังเที่ยง
เบื้องต้นก่อนนะ  ดูถังน้ำมันมีสนิมรึเปล่า ถ้ามีจัดการไล่มันออกไปซะ ไม่ต้องให้เช่า ถ้าไม่มีก็ทำตามท่านข้างบนกล่าว
รออาจารย์ท่านต่อไป ปล รถสวยมว้ากกกกก
เดี๋ยวผมจะลองเช็คดูครับ เสาร์อาทิตย์นี้แหละครับ รถคันนี้ซื้อมา 2หมื่นพอดีครับ พี่เจ้าของเก่าเขาเพิ่งทำสีมาใหม่ ต้นมกรานี้เองครับ
ตอนนี้เลยมี 2 คัน อีกคัน N pro ใช้สลับกันครับ ปล รถท่านพี่ก็สวยนะครับทั้งสองคันเลย คันแดงของท่าน gomol ตาสวยเชียว
ส่วนของ ท่าน boonchu ดูเผินๆละนึกว่า N Pro
รถอะไรหว่า?

Franesae

แรงอัดไม่มีหาสาเหตุจากจุดนี้ครับ
1. ลูกสูบและกระบอกสูบเป็นรอย
2.ใบหรีดแตก
นาย เทพรัตน์   จันทะโส
ธนาคารกสิกรไทย สาขา หนองฉาง จ.อุทัยธานี
เลขที่บัญชี  216-2-35949-8
โทร 086-8182530   087-7476595

ratree

1 ปั๊ม2t มีปัญหาการจ่ายออโตลูปตอนรอบเครื่องสูงๆ เช็คซีลด์ปั๊มฯใหม่ จังซี่ก่ะส่งผลให้ เสื้อ ลูก แหวน เดี้ยงแล่ว   
2 วาล์วRC ทำงานเพี้ยนเด้อ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

lordomo

[/quote]
อ้างจาก: ratree เมื่อ กุมภาพันธ์ 21, 2014, 09:08:41 ก่อนเที่ยง
1 ปั๊ม2t มีปัญหาการจ่ายออโตลูปตอนรอบเครื่องสูงๆ เช็คซีลด์ปั๊มฯใหม่ จังซี่ก่ะส่งผลให้ เสื้อ ลูก แหวน เดี้ยงแล่ว   
2 วาล์วRC ทำงานเพี้ยนเด้อ

มันเพี้ยน จังใด๋ครับ อัน RC น่ะ
รถอะไรหว่า?

DEDOR

เช็คปั้มทูทีด้วยครับ  ว่าตรงมาร์คมั้ย  ผมว่ามันมีกลิ่นฉุนๆแบบนี้  น่าจะขาด ทูทีนะครับ แหวนเลยติด ไม่คืนตัวออกมาจากร่องแหวนครับ  เรียกง่ายๆว่าแหวนติด  ทำให้รถไม่มีแรงอัดครับ   ปล. ผมเดาเอานะครับ  รื้อดูเลยครับ  รู้

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

lordomo

ขอบคุณทุกๆท่านสำหรับรายละเอียดครับ
ไปให้ช่างดูอาการมาแล้วครับ ช่างบอกว่า ล้างคาร์บูจบ ผมเลยถอดมาล้างก็ขับได้เป็นปกติครับ
แต่จะมีแค่เสียงคิดว่าน่าจะเป็นแหวนเหมือนจะดังขึ้นกว่าเดิมนิดหน่อย
รถอะไรหว่า?

aoaaued