Main Menu

- - ลูกสูบยี่ห้อไหนดีครับ..??? - -

เริ่มโดย slamzaa, กุมภาพันธ์ 14, 2014, 08:57:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

slamzaa

กำลังจะเปลี่ยนลูกสูบใหม่ให้ NSR ตา-กลม ครับ เพราะมันหลวมมากแล้ว

ผมอยากทราบว่าในกรณีที่เราไม่ใช้ลูกสูบแท้ จะมียี่ห้อไหนใช้ได้ใกล้เคียง หรือ เทียบเท่าบ้างไหมครับ และมันหาซื้อได้ที่ไหนบ้างครับ

ขอบคุณมากๆครับ ^^
  :(
ชื่อบัญชี น.ส. ปรารถนา แซ่ตัน  076-0-22636-9

ธ.กรุงไทย สาขาพระราม 9 ซอย 13 (บัญชีภรรยาคับ...^ ^)
  :-[

DEDOR

ลูกที่ราคาแพงที่สุดครับ ในบรรดาเกรดเทียมทั้งหมด  อิอิ  บอกร้านเลยครับ  เอาแพงสุด

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

slamzaa

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 14, 2014, 09:23:35 หลังเที่ยง
ลูกที่ราคาแพงที่สุดครับ ในบรรดาเกรดเทียมทั้งหมด  อิอิ  บอกร้านเลยครับ  เอาแพงสุด

ง่าาา ระบุยี่ห้อให้หน่อยครับพี่ด้อ ท๊อปโปร นี่ดีไหมครับ

ปล.พี่ด้อเปรียบเสมือนพ่อพระของน้องๆ อิอิ
ชื่อบัญชี น.ส. ปรารถนา แซ่ตัน  076-0-22636-9

ธ.กรุงไทย สาขาพระราม 9 ซอย 13 (บัญชีภรรยาคับ...^ ^)

aoaaued

ลูกสูบยี่ฮ้อ ART ก็พอได้ หัวเหนียวเหือนกัน ไม่ค่อยเจอทะลุ ครับ

slamzaa

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:50:06 ก่อนเที่ยง
ลูกสูบยี่ฮ้อ ART ก็พอได้ หัวเหนียวเหือนกัน ไม่ค่อยเจอทะลุ ครับ

หาซื้อได้ทั่วไปใช่ไหมครับ ^^

aoaaued

อ้างจาก: slamzaa เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2014, 11:49:43 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:50:06 ก่อนเที่ยง

หาซื้อได้ทั่วไปใช่ไหมครับ ^^

ผมเห็นมีแทบทุกร้านครับ

slamzaa

ขอบคุณครับพี่ aoaaued แล้วราคากลางๆปกติเค้าขายกันเท่าไรหรอครับ เผื่อแถวบ้านผมขายแพงไป

aoaaued

ขอบคุณครับพี่ aoaaued แล้วราคากลางๆปกติเค้าขายกันเท่าไรหรอครับ เผื่อแถวบ้านผมขายแพงไป

ราคาก็ประมาณ 350-450 แล้วแต่ละร้าน บางทีร้านเีดียวกันก็ขายไม่เท่ากัน แล้วแต่อารมณ์ของเจ้าของร้านด้วย บางวันก็ขาย350 บางวันบอก 450 วันไหนขายแพงผมก็แกล้งเงินไม่พอ แต่ที่แน่ๆถ้าซื้อกับน้องสาวเจ้าของร้านหรือูกสาวเจ้าของร้านมักจะได้ถูก  อิอิอิ

slamzaa

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:36:50 หลังเที่ยง

ราคาก็ประมาณ 350-450 แล้วแต่ละร้าน บางทีร้านเีดียวกันก็ขายไม่เท่ากัน แล้วแต่อารมณ์ของเจ้าของร้านด้วย บางวันก็ขาย350 บางวันบอก 450 วันไหนขายแพงผมก็แกล้งเงินไม่พอ แต่ที่แน่ๆถ้าซื้อกับน้องสาวเจ้าของร้านหรือูกสาวเจ้าของร้านมักจะได้ถูก  อิอิอิ

55555+ มีอย่างงี้ด้วยหรอครับเนี่ย

boonchu

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 15, 2014, 09:36:50 หลังเที่ยง

vอ้าวยังไง ราคาขึ้นอยู่กับคารมย์ของผู้ซื้อละสิ+รูปหล่อเข้าอีก 555

DEDOR

ของแท้ก็ปั้มว่า ART ครับ  ผมล่ะงง  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

slamzaa

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ กุมภาพันธ์ 16, 2014, 08:58:41 ก่อนเที่ยง
ของแท้ก็ปั้มว่า ART ครับ  ผมล่ะงง  อิอิ

ตามที่ผมเข้าใจ ART เป็นบริษัทผลิตลูกสูบ (ซึ่งถ้าผมจำไม่ผิดน่าจะอยู่แถวๆมีนบุรีครับ) ที่ผลิตลูกสูบให้กับทางฮอนด้า (อยู่ที่นิคมอุตสาหกรรมลาดกระบัง)

ผิดถูกยังไงขออภัยด้วยครับ

aon125r

HONSAI ครับ เบา ทน ใกล้เคียงของแท้ เรียกง่ายว่าเทียมญี่ปุ่นครับ

gastomodify

topro  ครับ คูณภาพโอเคเลย  ตอนนี้ลูกเเกร่มม่านิยมมากในรถเเข่งทางตรง     .art ก็โอเค   เเต่รราคาใกล้ของเเท้        ยี่ห้อ eye  โหลสุดเเหวนเก็บเเรงอัดไม่อยู่.......จากการใช้เเทนเนื่องจากไซ้   100  ไม่มีของเเท้