Main Menu

KRR ไฟไม่ชาร์ปเข้าแบตเตอร์รี

เริ่มโดย duean, กุมภาพันธ์ 13, 2014, 08:28:54 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

duean

สอบถามผู้รู้หน่อยครับ คือผมลองวัดไฟที่ขั่วแบตเตอร์รี(ถอดแบตออก)ไฟได้ประมาณ 3 v จะแก้ไขหรือต้องเปลี่ยนอุปกรณ์ส่วนไหนหรอครับ  (แบตเสียบ่อย) KR E5

PegasO

วัดไฟขณะเร่งเครื่อง แรงดันต้องมา มากน้อยตามรอบเครื่อง

อาจสูงถึง 13 volt ครับ แต่ถ้าเร่งแล้วแรงดันไม่ขึ้นเกิน 3 volt

แผ่นชาร์ตอาจเสียครับ แต่ลองตรวจสอบ ขั้วฟิวส์ สายไฟต่างๆ

ประกอบด้วยครับ ว่ามีสายขาดรั่วลงกราวด์บ้างหรือป่าวครับ

ราคาแผ่นชาร์ตประมาณ 2-3 ร้อยบาท ของเทียมก็ใช้ได้ครับ

suphachai

อ้างจาก: PegasO เมื่อ กุมภาพันธ์ 13, 2014, 09:09:46 ก่อนเที่ยง
วัดไฟขณะเร่งเครื่อง แรงดันต้องมา มากน้อยตามรอบเครื่อง

อาจสูงถึง 13 volt ครับ แต่ถ้าเร่งแล้วแรงดันไม่ขึ้นเกิน 3 volt

แผ่นชาร์ตอาจเสียครับ แต่ลองตรวจสอบ ขั้วฟิวส์ สายไฟต่างๆ

ประกอบด้วยครับ ว่ามีสายขาดรั่วลงกราวด์บ้างหรือป่าวครับ

ราคาแผ่นชาร์ตประมาณ 2-3 ร้อยบาท ของเทียมก็ใช้ได้ครับ

:D
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133