Main Menu

วิธีการเปลี่ยนลูกยางกันกระชากNpro

เริ่มโดย LEO, มกราคม 25, 2014, 09:51:53 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

LEO

คือผมถอดไม่ออกครับมันแน่นมากเลย มันมีวิธีที่ทำให้ออกแบบง่ายๆ มั้ยครับ หรือว่าผมทำผิดวิธีก็ไม่รู้ครับ คืออยากจะทำเองบ้างครับ ใครเคยทำช่วยชี้แนะหน่อยครับ .        :)

boonchu

งานช้างอ่ะครับใครมีวิธีช่วยกันแชร์ครับ

phu4123

เคยเปลี่ยนครับ ผมใช้บริการโรงกลึง เสียตังค์จบ  มีบางท่านใช้ไฟเป่าแต่ก็ต้องทำสีใหม่  บางท่านบอกใช้สกัดฝนปากคมๆหน่อยตอกให้เหล็กวงในขาดหลุดออกแล้วค่อยตอกแงะออกแต่ยากมาก  มันไม่มีเครื่องมือเฉพาะทางครับ

aoaaued

รอฟังคำตอบด้วยคน  เผื่อโอกาสหน้าต้องทำ
อ้างจาก: phu4123 เมื่อ มกราคม 27, 2014, 01:01:53 หลังเที่ยง
เคยเปลี่ยนครับ ผมใช้บริการโรงกลึง เสียตังค์จบ  มีบางท่านใช้ไฟเป่าแต่ก็ต้องทำสีใหม่  บางท่านบอกใช้สกัดฝนปากคมๆหน่อยตอกให้เหล็กวงในขาดหลุดออกแล้วค่อยตอกแงะออกแต่ยากมาก  มันไม่มีเครื่องมือเฉพาะทางครับ
ทางเลือกอีกวิธีนึง  ขอบคุณ +1แรงไปครับ

triton

ลองปรึกษาคุณวิทย์ rrw ครับ เค้าทำอยู่แล้วบอกผมว่าทำอย่างไร แต่จำไม่ได้แล้วครับ

TouchIRRE61

ผมเคยเปลี่ยนนะแต่ใช้เครื่องมือดึงออกมา คล้ายๆกับตัวดูดจานไฟอะครับแต่เอาออกมายากเหมือนกัน

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

บูรพาพยัคฆ์

เชื่อมหัวน็อตกับปลอกตัวในแล้วประแจขันดึงปลอกตัวในขึ้นมา  อิอิ  ดูพี่วิทย์ทำมานะ

ภาพความหลัง

triton

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ มกราคม 28, 2014, 07:10:18 หลังเที่ยง
เชื่อมหัวน็อตกับปลอกตัวในแล้วประแจขันดึงปลอกตัวในขึ้นมา  อิอิ  ดูพี่วิทย์ทำมานะ

อิๆๆๆ ใช่ ๆๆ เลยครับ ที่แท้ก้อศิษย์สำนักเดียวกัน