Main Menu

ตัวท่อ nsrr เอามาใส่ n pro ได้ใหมท่อเป็นตัวเดียวกันไหมครับ

เริ่มโดย tonywut, มกราคม 17, 2014, 02:53:22 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

aoaaued

รูปทรงไม่เหมือนกัน ตำแหน่งจุดยึดก็ไม่ค่อยตรงกัน ปากก็ไม่เหมือนกันจะใส่ต้องแปลงเอา ใช้งานก็วิ่งสู้ท่อเอ็นโปรเดิมไม่ได้ครับ

suphachai

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 17, 2014, 03:13:30 หลังเที่ยง
รูปทรงไม่เหมือนกัน ตำแหน่งจุดยึดก็ไม่ค่อยตรงกัน ปากก็ไม่เหมือนกันจะใส่ต้องแปลงเอา ใช้งานก็วิ่งสู้ท่อเอ็นโปรเดิมไม่ได้ครับ

เข้ามาฮาลายเซ็นต์ครับ 555+
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

boonchu

อ้างจาก: suphachai เมื่อ มกราคม 17, 2014, 03:58:28 หลังเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 17, 2014, 03:13:30 หลังเที่ยง

เข้ามาฮาลายเซ็นต์ครับ 555+
5555ฮาดา

lordomo

ตัวท่อผมดูเผินๆมันเหมือนกัน แต่ก็น่าจะแบบที่ทุกๆท่านว่าคือพวก จุดยึดไม่ตรงกันหรืออะไรพวกนี้

แต่ปลายท่อที่ผมเห็น ก็คล้ายกัน แต่ของ RR จะเป็นโครเมียมหมดเลย ส่วนของ N pro จะมีบางจุดที่ไม่เป็นโครเมียม ครับ
รถอะไรหว่า?

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ใส่้แล้ว น่าจะวิ่งไม่ออก  เพราะ คอท่อ ประเก็นคอท่อ ช่องพอร์ท คนละไซส์ คนละอย่างกันเน้อ ..

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

อ้างจาก: lordomo เมื่อ มกราคม 19, 2014, 10:41:37 หลังเที่ยง
ตัวท่อผมดูเผินๆมันเหมือนกัน แต่ก็น่าจะแบบที่ทุกๆท่านว่าคือพวก จุดยึดไม่ตรงกันหรืออะไรพวกนี้

แต่ปลายท่อที่ผมเห็น ก็คล้ายกัน แต่ของ RR จะเป็นโครเมียมหมดเลย ส่วนของ N pro จะมีบางจุดที่ไม่เป็นโครเมียม ครับ

เฉพาะปลายเท่ากันครับ ใช้แทนกันได้ครับ

pu966

เอาแบบชัดๆเลย ท่อnsr proใหญ่กว่าทั้งปากท่อและท้องใหญ่กว่า. ปลายท่อจัดยึดปลายท่อ(สามรู)ไม่เท่ากับ รูแป้นไม่เท่ากัน ถ้าจะเอามาไส่ตากลมต้องแปลงปากท่อ แต่วิ่งไม่ออกครับ มันอืดและหนักกว่า 

aoaaued

อ้างจาก: pu966 เมื่อ มกราคม 21, 2014, 08:16:23 ก่อนเที่ยง
เอาแบบชัดๆเลย ท่อnsr proใหญ่กว่าทั้งปากท่อและท้องใหญ่กว่า. ปลายท่อจัดยึดปลายท่อ(สามรู)ไม่เท่ากับ รูแป้นไม่เท่ากัน ถ้าจะเอามาไส่ตากลมต้องแปลงปากท่อ แต่วิ่งไม่ออกครับ มันอืดและหนักกว่า 

ตัวท่อก็อย่างที่ว่าแหละ แต่ปลายน่ะใช่รึ  ทำไมของผมมันใส่ได้ลงตัวพอดีล่ะ

<< ZenSoNic >>

ตัวท่อ nsrr เอามาใส่ n pro ได้ใหมท่อเป็นตัวเดีย

ขอจั๋วตามหัวกระทู้เลย

-ไส่ไม่ได้ครั้บ  // ถ้าจะได้ก้ต้องแปลง
-ท่อไม่เหมือนกันนะคั้บ

tonywut