Main Menu

ใครมีวิธีเอา สแตนด์ ขึ้นแบบง่ายๆ บ้างครับ

เริ่มโดย ningeg, มกราคม 14, 2014, 10:27:00 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ningeg

ของผมตัวรองมักจะไม่ค่อยตรงกับ สวิงอาม เลื่อนแล้วเลื่อนอีก บางทีพอตั้งรถตรงๆ ก็เกือบจะ คะมำ ไปอีกฝั่งน่ะครับ

ใครมีทริก หรือ เทคนิคที่เอาขึ้นง่ายๆ บ้างครับ

ขอบคุณครับ
ฝากรถไว้คันนึงครับ http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,113963.0.html

aoaaued

อ้างจาก: ningeg เมื่อ มกราคม 14, 2014, 10:27:00 ก่อนเที่ยง
ของผมตัวรองมักจะไม่ค่อยตรงกับ สวิงอาม เลื่อนแล้วเลื่อนอีก บางทีพอตั้งรถตรงๆ ก็เกือบจะ คะมำ ไปอีกฝั่งน่ะครับ

ใครมีทริก หรือ เทคนิคที่เอาขึ้นง่ายๆ บ้างครับ

ขอบคุณครับ

ขอโทษครับ!  ไม่เข้าใจคำถาม ที่ว่า"เทคนิคที่เอาขึ้นง่ายๆ" นั้น หมายความว่าอย่าไร และมันเป็นรถอะไรครับ แล้วมันขาเดี่ยหรือขาคู่ครับ

เอส ณ.โซนรั่ว

หากหมายถึงสแตนแบบตั้งรถในรูป ก็ว่างให้ตรงกลับสวิงอามทั้ง 2 ฝังแล้วก็เหยีบขึ้น ง่ายๆนิดเดียว

เด็กชาย_โหน่ง_

ตามนั้น คิกๆ

มีรถคันเดียวใช่ไหมครับ แล้วแสตนด์ ไม่ได้ใช่ร่วมกับคันอื่น ก็เจาะลอค แค่ขนาดสวิงอาร์มเลย

แต่ถ้าไม่ ผมใช้ตั้งรถให้ตรง ตั้งแฮนด์ให้ตรง เล็งแป้นให้ดี กดลงเอาตีนเหยียบ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

FVCCHONRI

สำหรับผม ดันให้ตัวรองให้สุดติดไปข้างใดข้างหนึ่ง 1 ข้าง (สุดแบบไหนก็ได้) จับรถไว้อยู่ในท่าพร้อมขึ้น เอาเท้าดันตัวรองอีกข้างให้พอดีกับอาร์ม

พอโอเคลงตัวก็เหยียบสแตนขึ้นได้เลย 

.........................งงไหมนะ
33/12 ม.2 ต.บ้านสวน อ.เมือง จ.ชลบุรี 20000

ningeg

ครับ สแตนขาตั้งคู่ครับ เป็น เคอา ครับ
มีรถคันเดียวครับ

ปัญหาคือ ผมทำให้ลงล๊อคสวิงอาร์มทั้งสองฝั่งมันยากอะครับ มันชอบเลื่อนไปมา เดี๋ยวผมจะถ่ายให้ดูนะครับ ว่าผมเอาขึ้นยังไง ทำไมมันดูยากจัง

ขอบคุณครับ
ฝากรถไว้คันนึงครับ http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,113963.0.html

poi4

เข้าใจและคือแสตนของคุนซื้อแล้วเวลายกขึ้นทางด้านฝั่ง ซ้ายกับขวามันรองแขนสวิงอาร์มแล้วมันไม่เท่ากันแบบนี้ใช่ไหมครับ ถ้าใช่ง่ายนิดเดียวเอาแสตนที่ซื้อมาตั้งรถตรงหน้าตรงลองช้อนขึ้นแต่ยังไม่ต้องยกนะครับ(ตอนเอารถขึ้นทุกครั้งแตะขาตั้งข้างออกด้วย)ดูและ กะด้วยสายตาดูก่อนว่ามันห่างจากแขนอาร์มมากไหมแล้วเอาออกมาให้เอาฝั่งที่ยกข้างหนึ่งวางกับพื้นและให้คุนค่อยๆกดแขนอีกข้างหนึ่งลงไปที่ละนิดนะครับแล้วลองเอาไปวัดดูว่ามันรับแขนอาร์มทั้งสองข้างได้พอดีกันที่เราต้องการไหมทั้งซ้ายและขวาที่นี้แหละแป๊ะลองดูนะครับส่วนวิธีเอารถขึ้นด้วยแสตนง่ายครับ จอดรถด้วยขาตั้งข้างแบบปกติ หน้ารถตรง ขยับตัวไปตรงส่วนท้ายรถตั้งรถให้ตรงจากทางด้านท้ายใช้แขนข้างหนึ่งกดท้ายรถไว้ออกแรงพอประมาณ นำแสตนมาเตรียมยกกะให้ทั้งสองข้างพอดีกันแต่ไม่ควรเลยน๊อตล้อหลังมามากใช้กำลังแขนที่จับแสตนกดลงแบบพอดีไม่ต้องเร็วมากมันจะค่อยๆยกขึ้นยกให้สุดครับอย่าหยุดทำอย่างต่อเนื่องแค่นี้เป็นอันจบ ทำสัก 3-4 ครั้งก็จะทำได้เองแบบปกติครับ

ZAAKA

มันเลื่อนได้ใซมะท่านแบบเดียวกันเยยจับรถตั้งตรงเล็งใส่ให้มันแนบกะอามสองข้างพอดี
เท้าเหยีบโลดมันจายกพอดีถ้ารถหนักก้อยกอามนำเด้อ ;) :D ;D :-* :'(

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ