Main Menu

N pro เวลาขับกำครัชแล้วมีเสียงดัง

เริ่มโดย LEO, มกราคม 12, 2014, 11:32:48 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

LEO

ขอถามกูรูหน่อยครับว่ามันเกิดจากสาเหตุอะไรครับ แล้วจะแก้ยังไง คือเวลาขับแล้วช่วงตอนกำครัชมันมีเสียงดัง กึกๆๆๆๆ ครับแต่มันไม่ได้ดังทุกครังที่กำครัชครับ แต่จะดังบ่อย มันไม่ได้เป็นตอนเปลี่ยนเกรียนะครับ แต่จะเป็นช่วงตอนกำครัชแล้วปล่อยรถใหล ครับ แผ่นครัชผมผึ่งเปลี่ยนมา รบกวนหน่อยครับ  :)

lordomo

NPRO ผมเคยเป็นนะครับ ตอนเอาไปซ่อมเกียร์ที่ศูนย์ ตอนรับรถขับกลับบ้าน กำคลัชมีเสียง แชงๆๆๆ ปนมาด้วย พอปล่อยคลัช เสียงก็หายไป
แต่พอขี่ไปสักพักเสียงมันก็หายไปเองครับ
รถอะไรหว่า?

boonchu

เสื้อครัชเป็นร่องม้าง ดันรอท่านอื่นครับ

aoaaued

ไม่ได้ยินเสียงเลยไม่รู้จะแนะนำอย่างไร  หากมีคลิปเสียงสักหน่อยคงจะดีครับ

LEO

อ้างจาก: lordomo เมื่อ มกราคม 12, 2014, 04:40:40 หลังเที่ยง
NPRO ผมเคยเป็นนะครับ ตอนเอาไปซ่อมเกียร์ที่ศูนย์ ตอนรับรถขับกลับบ้าน กำคลัชมีเสียง แชงๆๆๆ ปนมาด้วย พอปล่อยคลัช เสียงก็หายไป
แต่พอขี่ไปสักพักเสียงมันก็หายไปเองครับ
ของท่านหายแต่ของผมยังไม่หายเลยครับ. ของผมก็มาเป็นตอนที่ผ่าเครื่องเปลี่ยนก้านนี้เหละครับ ต้อนที่เปลี่ยนแผ่นครัชทีแรกไม่เป็นซ่อมที่ศูนย์เหมือนกันครับ
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 13, 2014, 09:51:24 ก่อนเที่ยง
ไม่ได้ยินเสียงเลยไม่รู้จะแนะนำอย่างไร  หากมีคลิปเสียงสักหน่อยคงจะดีครับ
[/q
               ต้องขออภัยในความไม่สดวกครับ  ถ้าให้ถ่ายคลิปผมคงต่องลำบากหน่อยครับเพราะ ขับไปด้วยถ่ายไปด้วยคงจะยากหน่อยนึง และขอขอบคุณทุกท่านมากครับ