Main Menu

วิธีการตั้งมาร์คเฟืองบาลานเซอร์ ของรถ ฮ้อนด้า LS และชุดครัช หน่อยน่ะค่าปๆ ^_^

เริ่มโดย kongkang, มกราคม 08, 2014, 06:31:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kongkang

สวัสดีครับ ผมรบกวนถามหน่อยน่ะค่าป ว่าการตั้งมาร์คเฟืองบาลานเซอร์ ของรถ Honda LS หน่อยน่ะค่่าป มีขั้นตอนที่ต้องทำยังไงบ้าง
แล้วก็อีกอย่าง ชุดครัชนี่ แผ่นครัชแผ่นบนสุดใส่ยังไงอะค่าปๆ และการประกอบชุดครัชด้านหลังมีบูชมีแหวนกี่ตัว ด้านหน้าต้องใส่แหวนแล้วล็อคน็อตด้วยหรือปล่าวค่าปๆ รบกวนหน่อยน่ะค่าปๆๆ  ???

เดช..ไอ้เสื้อทอง

เฟือง บาล้านซ์เซอร์  มันมี มาร์คจุดให้ดู อยู่แล้ว นีี่ครับ  ...  วางให้ตรงกัน  ก็ คือ ถูกแล้ว 

การเรียงแผ่นคลัทช์ ก็เรียงตาม ร่องบังคับ ของ ชาม เลย แผ่น บนสุด มัน ต้อง ขวาง ไม่เหมือน ตัวอื่น ๆ อยู่แล้ว

ใส่ แหวนสปริง คลัทช์ สองตัวแรก ใหุู้ถูก ครับ แล้ว กดเข้าไปอีกที เล็กน้อย   

หากคุณเรียงถูก  ก่อนจะ ปิด ฝาครอบคลัทช์   ให้ ลอง  ใส่ คันสตาร์ท  แล้ว โยก  ดู   หากใส่ถูก  มันจะ ฝืด ๆ  หากผิด มันจะสตาร์ทแล้ว วืด ไปเลย

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

kongkang

Re: วิธีการตั้งมาร์คเฟืองบาลานเซอร์ ของรŨ
« ตอบ #1 เมื่อ: วันนี้ เวลา 08:16:01 PM »
ตอบโดยอ้างถึงข้อความอ้างถึง

เฟือง บาล้านซ์เซอร์  มันมี มาร์คจุดให้ดู อยู่แล้ว นีี่ครับ  ...  วางให้ตรงกัน  ก็ คือ ถูกแล้ว 

การเรียงแผ่นคลัทช์ ก็เรียงตาม ร่องบังคับ ของ ชาม เลย แผ่น บนสุด มัน ต้อง ขวาง ไม่เหมือน ตัวอื่น ๆ อยู่แล้ว

ใส่ แหวนสปริง คลัทช์ สองตัวแรก ใหุู้ถูก ครับ แล้ว กดเข้าไปอีกที เล็กน้อย   

หากคุณเรียงถูก  ก่อนจะ ปิด ฝาครอบคลัทช์   ให้ ลอง  ใส่ คันสตาร์ท  แล้ว โยก  ดู   หากใส่ถูก  มันจะ ฝืด ๆ  หากผิด มันจะสตาร์ทแล้ว วืด ไปเลย

ขอบคุนมากครับๆ คุณ
เดช..ไอ้เสื้อทอง

แต่ครัชของผมมันจะเเข็งๆๆฝืดๆๆอะค่าป ผมอยากทราบว่าด้านหลังและด้านหน้าชามครัช มีบูชหรือมีแหวนอะไรบ้างคับ แล้วน็อตล็อคชามครัชตรงกลางๆ มีแหวนหรือใส่น็อตอย่างเด่วอะค่าปๆ รบกวนอีกทีน่ะค่าปๆๆ

aoaaued

หากไม่มีประสบการณ์การซ่อมมาก่อนการแนะนำทางตัวหนังสือคงจะเข้าใจยากสักหน่อย ทางที่ดีคงต้องลองผิดลองถูกเอา ทำหลายๆครั้งก็เก่งเองแหละครับ

arm mx

"เหนื่อยแค่ไหน ถ้ายังไม่ถึงเส้นชัยจะไม่ยอมหยุด"

kongkang

kongkang

ช่วยถ่ายรูปให้ดูหน่อยน่ะค่าปๆๆ ชุดครัชด้วยๆๆๆ ขอบคุณค่าปๆๆ ^_^

kongkang

[bgcolor=#FF44FF]ขอบคุนมากๆน่ะค่าปๆๆทุกคนที่ให้ความรู้ ตอนนี้รถผมเสร็จเป็นที่เรียบร้อยแล้วค่าปๆๆไม่มีปัญหาอะไรแล้วๆๆๆ[/bgcolor]