Main Menu

ขอสูตรทำไส้ท่อ TZR

เริ่มโดย ookood, มกราคม 07, 2014, 10:04:29 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ookood

ตามหัวข้อเรย พอดีมีไส้อยู่ 2 ไส้ อยากเอาไปทำให้มันแสบทรวง แต่ไม่รู้ว่ามีสูตรไหนบ้าง
ขอคำแนะนำด้วยคราบ
TEL. 089-0319-019

@@TaJung@@

ยัดแป๊บยิงสด  สะท้านขี้หูแน่ๆ
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

*นักการภารโรง*..TZ..

เปลี่ยนปลายท่อก้อพอแล้วคับ
หมูกับหมู คือสุกร
วัวกับวัว คือโค
ควายกับควาย คือกระบือ
หมากับหมา คือสุนัข
ตัวเงินกับตัวทอง คือตัวเหี้ย
แล้วถ้าเด็กเลี้ยงแกะ กับคนหูเบามาเจอกัน มันคืออะไร..
ก็แค่...ฝนตกขี้หมูไหล  คน(จังไร)มาเจอกัน..
ทำไมคนโบราณ  ชอบเอาพวก(สัตว์) มาเปรียบเทียบกับคน..จัง

ก็แค่คติธรรม...

aoaaued

aek_j

เดิมยังดังไม่พอเรอะท่าน ยัดแป๊บโลด
นิยังหาวิธีให้ อีขาวตูดเป็ดสงบปากสงบคำลงหน่อยเวลาวาล์วเปิด - -"
เปิดตำนาน พระอาทิตย์สองดวง  แม้อนาคตยังตกเป็นผู้ตาม

นาย อุเทน  สุภาวรรณ์ ( เอก )

27 หมู่  8 ต ป่าก่อดำ   อ แม่ลาว จ เชียงราย  57250

มือถือ 086 729 5613 บ้าน 053 666 068 Line ID Clubjz

ธนาคาร TMB (ทหารไทย) สาขาพหลโยธิน - เชียงราย ออมทรัพย์ 462 - 2 - 24085 - 3

ponggame1

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

blue_jrs

อยากจะเสียงดังมั่ง เหมือนกัน

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

blue_jrs

อ้างจาก: *นักการภารโรง*..TZ.. เมื่อ มกราคม 09, 2014, 08:27:41 ก่อนเที่ยง
เปลี่ยนปลายท่อก้อพอแล้วคับ

อยากได้ปลายหล่อๆเหมือนกัน ถ้าพอมีแนะนำได้นะครับ  :D

รักสนุก ไม่มีพิษภัย รักทุกคน จริงใจ จริงจัง YAMAHA TEAM

GENIUS

อยากเสียงดังกว่าเดิมด้วยคน

ยัดแป๊บนี่หมายถึงอะไรครับ

เอาเหล็กแป๊บขนาดเท่าไส้ท่อมาใส่ลงไปเเทนใช่ป่ะครับ

ponggame1

เมื่อก่อนผมทำเป็นแบบใส้เลื่อนครับสูตรโบราณ ขับธรรมดาเสียงนิ่มเพราะมากแต่พอซัดเมื่อไหร่เสียงออกหมดใส้หมดพุง

วาดภาพตัวอย่างมาให้ดู พอดูออกมั๊ยครับ แป๊บสีแดงๆคือแป๊บข้างในเอาไว้เลื่อนมาปิดรู เอาใบเลื่อยปาดปลายแป๊บตัวนอกลงนิดนึง(ในลูกศรที่วงไว้)
แล้วพับลงไปจะเป็นเขี้ยวป้องกันแป็บไหลลงไปในท่อ ตรงแป๊บที่เจาะรูก็ต้องคว้านเอาขี้สว่านออกด้วย
ทำเสร็จแล้วลองเลื่อนแป๊บดูว่าติดตรงไหนมั๊ย เสร็จแล้วตอนประกอบก็อัดใยแก้วเข้าไปด้วย อัดเฉพาะตรงแป๊บที่มีรูก็พอ  ^_^

แวะเข้าไปเยี่ยมชมเพจพวกเราได้ครับ >>>> https://www.facebook.com/pages/%E0%B8%AA%E0%B8%B2%E0%B8%A7%E0%B8%81-Ls-125/398265420264765?ref=ts&fref=ts

blue_jrs

อ้างจาก: ponggame1 เมื่อ มกราคม 26, 2014, 03:23:54 ก่อนเที่ยง
เมื่อก่อนผมทำเป็นแบบใส้เลื่อนครับสูตรโบราณ ขับธรรมดาเสียงนิ่มเพราะมากแต่พอซัดเมื่อไหร่เสียงออกหมดใส้หมดพุง

วาดภาพตัวอย่างมาให้ดู พอดูออกมั๊ยครับ แป๊บสีแดงๆคือแป๊บข้างในเอาไว้เลื่อนมาปิดรู เอาใบเลื่อยปาดปลายแป๊บตัวนอกลงนิดนึง(ในลูกศรที่วงไว้)
แล้วพับลงไปจะเป็นเขี้ยวป้องกันแป็บไหลลงไปในท่อ ตรงแป๊บที่เจาะรูก็ต้องคว้านเอาขี้สว่านออกด้วย
ทำเสร็จแล้วลองเลื่อนแป๊บดูว่าติดตรงไหนมั๊ย เสร็จแล้วตอนประกอบก็อัดใยแก้วเข้าไปด้วย อัดเฉพาะตรงแป๊บที่มีรูก็พอ  ^_^

ขอบพระคุณครับจะลองทำดูครับ

shadow

อ้างจาก: blue_jrs เมื่อ มกราคม 26, 2014, 08:13:08 หลังเที่ยง
อ้างจาก: ponggame1 เมื่อ มกราคม 26, 2014, 03:23:54 ก่อนเที่ยง

ขอบพระคุณครับจะลองทำดูครับ

แล้วใชแปปกว้างเท่าไหร่ดีครับ เท่าใส้ท่อเดิมรึเปล่าครับ

ยกสูงแล้วเด้อออ

maanoi11

CHANTHABURI THAILAND
I LOVE 2 Stroke
มือใหม่ หัด แป๊ดดด !!!
ไม่หล่อขอ ขี่ 2T ค๊าบบบ  ^^"

Hunterzero

ของผมใช้ลวดขัดเอา อิอิ แต่ยังไม่เคยทำไส้ท่อเลื่อนเลยม่ายชอบเสียงดังครับ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

thidasatan

แต่ผมมี ใส่เลื่อนของใหม่ ด้วย อิอิ  รถไม่มี

Hunterzero

อ้างจาก: thidasatan เมื่อ กุมภาพันธ์ 06, 2014, 07:33:49 หลังเที่ยง
แต่ผมมี ใส่เลื่อนของใหม่ ด้วย อิอิ  รถไม่มี
ไส้เลื่อนJRพอมีผ่านตาบ้างไหมฮะ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

กาฝาก

อันนี้สะท้านทรวงแน่นอน  ;)

aoaaued

ขออนุญาต จขกท.ถามต่อนิดนึงครับ
จากภาพ ก็พอเข้าใจ แต่สงสัยว่าที่ว่าไส้เลื่อนนั้น มันเลื่อนไป เลื่อนมาเอง หรือว่าเราบังคับให้เลื่อน ครับ

กาฝาก

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:21:21 ก่อนเที่ยง

ขออนุญาต จขกท.ถามต่อนิดนึงครับ
จากภาพ ก็พอเข้าใจ แต่สงสัยว่าที่ว่าไส้เลื่อนนั้น มันเลื่อนไป เลื่อนมาเอง หรือว่าเราบังคับให้เลื่อน ครับ

ขออนุญาติ มาตอบแทน เจ้าของภาพครับ

มันจะเลื่อนเพราะแรงดันจากไอเสียที่ไหลออกท่อน่ะครับ พอวาวล์เปิด รอบเครื่องเพิ่มขึ้น แรงดันไอเสียมันเพิ่ม ไส้มันจะเลื่อนลงไปปิดรังผึ้ง

ก็ .... กลายเป็นปลายปืนดี ๆ นี่แหละพี่  :-*

aoaaued

อ้างจาก: กาฝาก เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:33:39 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: aoaaued เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:21:21 ก่อนเที่ยง

ขออนุญาติ มาตอบแทน เจ้าของภาพครับ

มันจะเลื่อนเพราะแรงดันจากไอเสียที่ไหลออกท่อน่ะครับ พอวาวล์เปิด รอบเครื่องเพิ่มขึ้น แรงดันไอเสียมันเพิ่ม ไส้มันจะเลื่อนลงไปปิดรังผึ้ง

ก็ .... กลายเป็นปลายปืนดี ๆ นี่แหละพี่  :-*

ขอบคุณท่าน กาฝาก มากครับ +1แรงให้ครับ