Main Menu

JS-S เก่าๆอยากหล่อ ขอคำแนะนำด้วยครับ

เริ่มโดย HS4OVJ, มกราคม 07, 2014, 11:46:47 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

HS4OVJ

ผมพึ่งได้ JS-S มา กะว่าจะขายต่อ แต่ถ้าขายไม่ออก ก็กะจะแต่งให้หล่อซะเลย
เลยอยากขอคำแนะนำพี่ๆหน่อยครับว่า ควรเริ่มต้นจากอันไหนดี ตั้งแต่ราคาน้อย ไปหามาก เพราะงบไม่สูง
อะไหล่แถวบางปะกงบ้านผมก็หายากเต็มที คันสตาร์ทอันเดียว หาเป็นสิบๆร้านยังไม่ได้
พี่ๆช่วยแนะนำหน่อยครับ อะไหล่อันไหนที่พอใช้ร่วมกับด้วอื่นได้บ้าง
โครงการใหญ่ที่ตั้งไว้คือทำสีทั้งคัน
แต่หาสติกเกอร์ยังไม่ได้ ที่หาเจอราคาก็สูงลิ่ว

@@TaJung@@

ทำเครื่อง ทำสี  จบแล้ว  สติ๊กเกอร์ต้องหาดูก่อน   แต่สุดท้ายจริงๆ ต้องตัดสินใจว่าจะขาย หรือ จะทำขี่
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

The Mach Team

นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

@@TaJung@@

309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

HS4OVJ

ขอบคุณครับ งั้นคงต้องเริ่มจากสีละกันครับ

pu966

เริ่มจากเครื่องครับ พอยกเครื่องลงก็ส่งทำสีโครงก่อน พอเครื่องเสร็จก็ประกอบๆขี่ไปก่อนรองบก้อนใหม่ ถ้าคุณทำสีมาก่อนเวลาทำเครื่องก็รื้อเข้ารื้อออกสีเน่าพอดี วางแผนดีๆ ขายไม่ออกก็ทำขี่เองเลย ส่วยรถคันนี้สภาพดี ครบ ถ้าไม่รีบ ขายได้อยู่แล้ว

yooth mtx

อ้างจาก: pu966 เมื่อ มกราคม 08, 2014, 08:55:35 ก่อนเที่ยง
เริ่มจากเครื่องครับ พอยกเครื่องลงก็ส่งทำสีโครงก่อน พอเครื่องเสร็จก็ประกอบๆขี่ไปก่อนรองบก้อนใหม่ ถ้าคุณทำสีมาก่อนเวลาทำเครื่องก็รื้อเข้ารื้อออกสีเน่าพอดี วางแผนดีๆ ขายไม่ออกก็ทำขี่เองเลย ส่วยรถคันนี้สภาพดี ครบ ถ้าไม่รีบ ขายได้อยู่แล้ว
แนะนำดีครับ   เห็นด้วย
   คือทำให้สมบูรณ์ก่อน  แล้วค่อยทำให้สวย

ไม่แรง แต่เก่าครับ      ไม่แรง แต่เก่าครับ     ไม่แรง แต่เก่าครับ

HS4OVJ

อ้างจาก: pu966 เมื่อ มกราคม 08, 2014, 08:55:35 ก่อนเที่ยง

น่านไง เกือบพลาดแล้ว ขอบคุณครับพี่ งั้นเปลี่ยนแผน
1. ทำเครื่อง
2. ทำสวย
ว่าแต่ทำเครื่องให้กลับมา ฟิตปั๋ง เหมือนเดิมนี่ต้องทำอะไรบ้างครับ สภาพตอนนี้ก็เดิมๆ
ไม่ต้องถึงกับเอาไปขับแข่งนะครับ แก่แล้ว สายตาไม่ดี
ขอแค่ ให้มั่นใจเวลา เร่งแซง ก็พอครับ

@@TaJung@@

ผ่าเครื่องเปลี่ยนลูกปืนใหม่หมด   เปลี่ยนซีลทุกจุด 
เช็คก้านว่าหลวมยัง เสื้อลูกแหวนคว้านใหม่  ชามคลัทช์ย้ำใหม่ แผ่นคลัทช์ถ้าหมดก็เปลี่ยนใหม่

อะไหล่ก็แล้วแต่จะเลือก  ใช้แท้เทียมปนกันไป แค่คัดเกรดหน่อยเท่านั้นก็ประหยัดไปเยอะ

pu966

:Dทำเลยครับ jr120 สองจังหว่ะแรงอยู่แล้ว หาลูกปืนดีๆ skf ,nsk. Fagg  เลือกเอา. ส่วนซิลในเครื่อง ต้องแท้หมด  ทำเถอะ มีเพื่อนๆรอให้ความช่วยเหลือ คำแนะนำ และกำลังใจ

HS4OVJ

ขอบคุณพี่ๆๆทุกคนคร๊าบ...จะพยายาม ปลุกขึ้นมาแรง ให้ได้ครับ  :'( :'(