Main Menu

วันนี้ซัด pcx 150 หงายท้อง

เริ่มโดย populasamo, มกราคม 05, 2014, 03:46:05 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

populasamo

ซะใจสุด!!!!!!!!!
วันอาทิตย์ผมไปเรียน ป.ตรี รอบพิเศษที่ ม. ซึ่งขากลับใช้ทางเรียบ มอเตอร์เวย์กลับประจำกับเพื่อนวันนี้
เพื่อนไม่มา ผมขี่ npro คู่ใจคันเก่งกลับเหมือนเดิม เเต่วันนี้สนุกๆจริง ผมวิ่งมาปกติกะลังเลี้ยวเข้าซอยทาง
ลัด เพื่อออกถนนใหญ่ จู๋ๆ มี pcx 150 ตีโค้งเลนนอก ปาด npro เเล้วเเซงหน้าขึ้นไปพร้อมเบิ้ลท้าทาย 2ที
ซึ่งทางลัดนี้ กว่าจะไปออกถนนใหญ่ก็ ประมาณ 1โลโดยประมาณตรงอย่างเดียว ซึ้งผมดูรถ pcx 150 สีขาวมุก
เเต่งพอควรเลย น่าใจใส่กล่องตัดรอบมาเเล้ว+ท่อสูตรไม่รู้สำนักเเต่ไม่ใช่ ท่อเดิมผ่า เสียงดุดันดังพอควร
ผมก็ซัดตามไล่ลังไป เเต่เบิ้ลตามไปโดยยังไม่เเซงโดยถนนรถ เลนเดียวสวนไปมาเเต่โล่งดี เจ้า pcx รู้ว่าจี้ถูกจุดผม
มันบิดพร้อมหมอบ ไปซึ่งผม ยืนพื้นเกียร์ 4 บิดโดย วาวล์ ไม่เปิดไล่ตามไปห่างๆ  3-4 ช่วงรถดูจากอาการมันคงได้ใจไปเยอะ
ซึ่งในใจคิดกะจะเอามันคืนที่ถนน ใหญ่พอจะเข้าสู้ถนน ใหญ่เป็นทางสี่เเยก คิดในใจขอให้มันเลี้ยวขวาที่เถอะ
ผมเห็นเเต่ไกลมันเปิดไฟเลี้ยว ขวาในใจคิดได้เวลาเเล้วโว้ย!!!!!!!! เมื่อเเซงรถเก๋งขึ้นมาใกล้จะถึง pcx 150 ตัดสินใจฝ่าไฟแดงเลย
ไอเราตามมานิ่งไป 1วิเอาไงดีว่ะ มองซ้าย-ขวา pcx มันไปพอควรเเล้วเอาๆก็เอาๆ ว่ะ เหมือนรถใหญ่มันจะรู้ ไฟอีกฝั่งเขียวเเล้ว
เเต่เข้าหยุดให้หน่อยนึง ครับ ผมเลยจัดตามวิ่งฝ่าไฟเเดงเเม่งเลย เพื่อเอาคืนพอเข้าถนนใหญ่ ไอ pcx ซัดเลนขวายาวเลยเเซง
รถใหญ่ขึ้นไป ผมจัดเต็มซัดตาม 1-2 รอถึงรอบหน่อยวาวล์ เปิดซัดตาม สนันเลนขวาเช่นกัน กด 3-4 ไล่จี้ตูดมันไปติดพร้อมเบิ้ล
ขู่ มันหน่อยยังไม่เเซงเหมือนรุ่นพี่ตบเกรียนเด็กน้อย พอได้จังหวะผมบิดเเซงขึ้นเลนขวาเเล้วหักปาดกลับ คืนซัดยาวไปรอมันที่เเยกไฟเเดง
พอซักนิดมันก็ตามมา ไปต่อตูด cbr 150 อยู่คนล่ะฝั่งสงสัย หงีดไปนาน 5555555 

lordomo

หูย ตอนแรก ผมล่ะตกใจนึกว่าท่าน ถีบ pcx ลงข้างทางซะอีก
รถอะไรหว่า?

JO

ZAAKA

geenee

ถ้าในถนนเมือง สองจังหวะเราก็แพ้เค้าครับ แต่ถ้าทางไกลๆไงก็สู้เราไม่ได้ เค้าวิ่งได้130gps คงสู้ 150gps ยากอะนะ ทางยาวๆหรือเร่งแซงเราดีกว่าเยอะ เสน่ห์รถสองจังหวะเลยแหละ รถสี่จังหวะ จะเร่งแซงรถใหญ่ จากความเร็ว 100-110 ลากขึ้นไปถึง 120 อืดแทบคลั่งจะแซงรถยนต์พ้นมั้ยนั้น แต่รถสองจังหวะ บิด 110 ถึง 140 ความเร็วขึ้นเร็วมากๆ สามวิก็ถึง 140gps แล้ว แซงรถใหญ่แล้วรู้สึกปลอดภัยกว่าเยอะ จุดนี้ทำให้รถสองจังหวะมีเสน่ห์กว่าสี่จังหวะ แถมเบาด้วย ถ้าเรื่องรอบต่ำๆ หรือในเมืองก็ขี่เวฟดีกว่าสบายๆ

Tong_2T_150

แนวนี้ไม่ไหวมั้งครับ เกรียนพอๆกัน ไม่หนับหนุน!

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

Hunterzero

ไร้สาระครับ  แซงเค้าได้แล้วยังไง? รถแรงกว่าแล้ว?เป็นไง   มีคนสรรเสริญหรือมีแต่พวกก้นด่าตอนท่านฝ่าไฟแดง ถ้าเกิดฝ่าไฟแดง ไม่รอดเรียบวุธคาไฟแดง
ใครเสียใจคนข้างหลังเราซิ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

populasamo

ผมกลับมานั่งคิดดูก็ไม่น่าไปตามเรียน อีก 2เดือนจะจบเเล้วถ้าโดนชนมาคง จบ
เเต่อารมณ์มันพาไป ช่วงนั้น

pu966

ต้องฟังท่าน hunterzero ครับ เพราะถ้าคุณไม่พ้นไฟแดง กจบเลยครับ เพราะคนอยู่ข้างหลังคุณต้องมาเสียใจกับอารมณ์วูบเดียวเอามันสะใจ มองในเชิงตรรกะ อย่างไงรถccเท่ากัน สองจังหว่ะก็เหนือกว่าอยู่แล้ว รอบจัดกว่าแต่จะอึดกว่าไม๊ นั่นอีกเรื่อง มีสติน่ะครับทุกคน

กาฝาก

ผมขี่ zx ยังไม่เคยไล่กวด นูโว ฟีโน่ ฯลฯ ทันเลยนะ

ถ้าอยู่ในเมือง ...... ผมกัวอ่ะ  :-*

HS7QBT

ดี ชาวบ้านเขาจะได้เหมารวมว่าพวกรถสองจังหวะมันห่วย ถ่อย
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

Arm TZ

geenee

นั่นเนอะคิดได้ดีแล้ว สองจังหวะเรามันมีเสน่ห์ของมันไม่ต้องไปแข่งใครหรอก ถ้าเด็กรุ่นใหม่ว่าห่วยก็ช่างเค้าเถอะ เรารู้ของเราดียังไง ไปแข่งกันอันตราย ใช้ความเร็วที่เหมาะสมและปลอดภัยกับถนนดีกว่า โล่งๆก็ซัดเล่น รถเยอะก็ 80 ชนมาเสียดายเจ็บพิการตายเปล่าๆ ชอบความเร็วก็ใช้ตอนที่เหมาะสม ขี่ในซอยบิดสุดหมาตัดหน้าก็ชนก็ล้มเจ็บเปล่าๆ รักมันอยากอยู่กับมันนานๆก็รักษาชีวิตด้วยละอิอิ

populasamo

ปกติผมอยู่เเถวชานเมืองก็โดน แบบนี้บ่อยๆ
โดยเฉพาะขี่ kr. นี่โดนกวนประจำเเต่รอบนี้
โดนปาดหน้า อารมณ์มันขึ้น โดยปกติผม
ก็ไม่เคยไปเเข่งกับใคร เเต่รอบนี้มันเหลืออดจริง
ยังไงก็ขอโทด ด้วยครับ ที่เดี่ยวเขาจะมองว่า
2จังหวะ เราไม่ดี

ip-man

เอาน่าๆๆๆ  เรื่องแบบนี้มันมีโอกาสเกิดขึ้นได้ทุกคนแหล่ะ  แต่ส่วนใหญ่เขาไม่มาเอาลงกันหรอก(กลัวโดนว่า)  มันเป็นเรื่องของค่านิยมอ่ะนะ เหมือนกับว่ามาแข่งกันบนถนนหลวงอะไรแบบนี้  แถมบรรยายตอนฝ่าไฟแดงอีก  (ไม่ต้องละเอียดนักก็ได้)     

ผมเคยเจอ ตัว 300 ไม่รู้ว่าเป็น PCX หรือเปล่าซัดกันยาวๆๆ(ถนน ตจว.) กว่าเอ็นโปรจะแซงได้ก็สุดคันเร่งเหมือนกัน แต่ตัว  150 นี่คงชิวๆ

ip-man

อีกครั้งนึงเดินทางไปเป็นกลุ่ม ไปอุ้มผางกัน  พอมาถึงนครสวรรค์  เจอ CBR 150 ใส่ท่อดังแต่งเต็มๆ วิ่งแซงเฉียดๆ ไม่พอดันเบิ้ลใส่อีก ผมก็ไล่กวดเลย รถผมวิคเตอร์สัมภาระเต็มท้าย  พอไล่ทัน เขาก็หมอบใหญ่เลยดูแล้วก็ตลกดี ผมก็ขับทาบกับเขาไป(ไม่แซง) สักพักใหญ่  ก็พอรถเรายังต้องไปอีกไกล   

ratree

PCX แต่งอย่างไรก่ะเป็นรองเอ็นโปรหลายขุมค่ะ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

Arm TZ

ผมไม่ได้โดนแต่รถ 4t ผมยังเคยโดน 2t150 ขี่ยั่วท้าทายเหมือนกัน ไม่แข่งด้วยหรอก เลยแช่งมันให้สูบติดซะเลย

ตอนนี้ 2t โดนเอาไปทำชื่อเสียไว้เยอะ ช่วยกันอนุรักษ์ไว้จะดีกว่า