Main Menu

ปั้มหน้าคลิก ใส่ปั้มหลังเอโปร

เริ่มโดย proonejup, มกราคม 04, 2014, 06:25:42 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

proonejup

สอบถามข้อสงสัยจากพี่ๆครับ มีหลายท่านบอกว่าปั้มหน้าคลิกตัวเก่าใช้แทนปั้มหล้งเอนโปได้เลย(รวมขายึดของคลิก)
แต่พอผมซื้อมาใส่ดู มันใส่ได้ครับ แต่ว่าขายึดคาลิปเปอมันยาวไม่ถึงของเอนโรเลยครับ (ผมไม่มีชุดเบรคของเดิมเอนโปร)
รบกวนพี่ไขความข้องใจทีครับ ขอบคุณมากครับ

aoaaued

อ้างจาก: proonejup เมื่อ มกราคม 04, 2014, 06:25:42 หลังเที่ยง
สอบถามข้อสงสัยจากพี่ๆครับ มีหลายท่านบอกว่าปั้มหน้าคลิกตัวเก่าใช้แทนปั้มหล้งเอนโปได้เลย(รวมขายึดของคลิก)
แต่พอผมซื้อมาใส่ดู มันใส่ได้ครับ แต่ว่าขายึดคาลิปเปอมันยาวไม่ถึงของเอนโรเลยครับ (ผมไม่มีชุดเบรคของเดิมเอนโปร)
รบกวนพี่ไขความข้องใจทีครับ ขอบคุณมากครับ

ไม่มีคขายึด(เหล็กยึด)ของของเดิมอยู่ก็คงต้องจัดหามาแหละนะ

บูรพาพยัคฆ์

จะบอกว่าแปลกดี  ทำไมของผมไม่มีปัญหาน้อ  เพราะของผมยัดไส่ทั้งยวงเลย รวมที่ติดมากับปั้้ม

ภาพความหลัง

aoaaued

อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ มกราคม 05, 2014, 07:14:47 หลังเที่ยง
จะบอกว่าแปลกดี  ทำไมของผมไม่มีปัญหาน้อ  เพราะของผมยัดไส่ทั้งยวงเลย รวมที่ติดมากับปั้้ม

ปัญหาของเขาน่าจะไม่มีเหล็กขายึดที่ติดกับอาร์มน่ะท่าน เลยใส่ไม่ได้ครับ

บูรพาพยัคฆ์

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ มกราคม 06, 2014, 09:58:51 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: บูรพาพยัคฆ์ เมื่อ มกราคม 05, 2014, 07:14:47 หลังเที่ยง

ปัญหาของเขาน่าจะไม่มีเหล็กขายึดที่ติดกับอาร์มน่ะท่าน เลยใส่ไม่ได้ครับ
หมายถึงขาเดิมคลิ้กนะ

ภาพความหลัง

phu4123

ก็ขายึดปั้ม คริก มันสั้นกว่าขายึด N PRO จะใส่ไงครับ ถ้าไม่ใส่ขายึดN PRO(เอ๊ะ รึเราซื้อมาผิดรุ่นหว่า แต่มีทั้งใหม่ ทั้งมือ2 ซื้อคนละร้าน มันก็หน้าตาเหมือนกัน งง)

phu4123

บูรพาพยัคฆ์

ไปก้มลงดู  รู้คำตอบและ   จริงดังภาพข้างบน   ขายึดเอ็นโปรจริง ๆ    ซื้อต่อจากวัยรุ่นมาทั้งชุดรวมขาก็เลยนึกว่าขาเดิมคลิ้ก   ต้องขออภัย

ภาพความหลัง

Tong_2T_150

มี2ทาง
1.หาสเปเซอร์(ขายึด)ของNPro
2.DIY ยาวตัด สั้นต่อ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

tong6500c4

ไม่น่าจะมีปัญหาอะไร ผมก็ใช้อยู่ แค่เปลี่ยนตัวยึดปั้มสลับกัน ครับ

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

ma-deaw

mechanicsfever

เปลี่ยนใส่เหล็กยึดของ เอ็นโปร ไม่ได้เหรอ
นายคงศักดิ์ เดชคุณมาก
ธนาคารกสิกรไทย  สาขาฮาร์เบอร์มอลล์ แหมฉบัง 531-2-22654-7

โทร 084-6110603

ร้านของแต่ง และอะไหล่แท้ ผมครับ
https://www.facebook.com/Vanz.Grian

phu4123

อ้างจาก: mechanicsfever เมื่อ มกราคม 11, 2014, 08:13:45 หลังเที่ยง
เปลี่ยนใส่เหล็กยึดของ เอ็นโปร ไม่ได้เหรอ
เปลี่ยนได้เลยครับ แต่เจ้าของกระทู้ไม่เคยเห็นหน้าตาของขาปั้มหลัง N PRO เลยลงรูปเปรียบเทียบให้ดูแค่นั้นเองครับ

DEDOR

เข้าใจว่า  จขกท  ไม่มีขายึดแม่ปั้มติดอาร์มมาด้วย  ก็เลยเจอปัญหา

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html