Main Menu

มาดูไส้ใน CDI N-Pro แบบจ๊ะๆ

เริ่มโดย somchai_p, มกราคม 03, 2014, 09:58:07 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

somchai_p

N-Pro  ตัวแรง  แรงด้วยเครื่องในแบบนี้ครับ

aoaaued

somchai_p

เพื่อนเก่าให้มาครับ  ตัวนี้ไม่ตัดรอบครับ  บิดให้เครื่องพังไปข้างหนึ่งเลยครับ

DEDOR

อ้างจาก: somchai_p เมื่อ มกราคม 03, 2014, 04:12:38 หลังเที่ยง
เพื่อนเก่าให้มาครับ  ตัวนี้ไม่ตัดรอบครับ  บิดให้เครื่องพังไปข้างหนึ่งเลยครับ

มีอีกมั้ยครับ  ขอซื้อ  อิอิ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

อ้างจาก: somchai_p เมื่อ มกราคม 03, 2014, 04:12:38 หลังเที่ยง

กล่องตลาดลากยาวๆ ก็พังครับ รอบเครื่องแตะเลข10 ซักครึ่งชั่วโมงก็รอดยากแล้วครับ

GtozA

K.นิธิโรจน์ โทร.085-8325207(บิ๊ก)
LINE ไอดี0863114925

[

... Club ใจง่าย ...                                  
... ใจง่าย Club ...                 ... แก้งส์ ใจง่าย

บูรพาพยัคฆ์

กล่องไหญ่ เทพ เอนโปร   ปรากฎกาย

ภาพความหลัง

id2524

มาลงชื่อเฉยๆ ม่ายรู้เรื่องเลย อิอิ

triton

อ้างจาก: id2524 เมื่อ มกราคม 04, 2014, 05:24:36 หลังเที่ยง
มาลงชื่อเฉยๆ ม่ายรู้เรื่องเลย อิอิ

ไม่รู้เรื่องเหมือนกันครับ มาแลอย่างเดียวเลย

PRATEEP

JO

ZAAKA

มีกล่องแดชพังพอดีเยยที่ร้านซ่อม
เดี๋ยวเอามาผ่าตัดมั่งดีจั่วววววว :-*

HS7QBT

พร้อมกัน เปิดกระทู้เล่าเรื่องหน่อยสิ่ครับ ท่าจะมันส์
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

Tong_2T_150

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

aoaaued

ที่เข้ามาโพสกันในกระทู้นี้ ล้วนแต่สาวกค่ายปีกนกทั้งนั้นนิ

tzr133

328 080808 4
นายอานนท์ ไชยนอก ธนาคารกรุงเทพ สาขาแม่สอด ออมทรัพย์
0884246578

เด็กชาย_โหน่ง_

ก็นะ คิดว่าจะอมไว้ซะหน่อย

แต่ลักษณะมันเหมือน กล่องตัวที่ผม (จริงๆของเพื่อนผม) ถืออยู่

กล่องลอตนี้ มันเป็นกล่องที่ติดรถที่ใช้ในการแข่งขัน ในยุคนั้น ครับ

ส่วนไส้ในตัวที่ผมถืออยู่ ไม่กล้าแกะครับ ฮา าาา กลัวฟัง แล้วไม่มีตังซ่อม เอ ตังซ่อมไม่กลัวครับ กลัวหาอะไหล่ไม่ได้

คือ ผมไม่มีความรู้เรื่อง อุปกรณ์อิเล็กทรอนิค

ซึ่งก็รู้สึกดี ที่มีคนแกะมันดู

ทีนี้ผมไม่ทราบว่า เจ้าของกล่องใบนี้ได้ ปลั๊กมาหรือไม่

เพราะกล่องใบนี้มีวงจรควบคุมเจ็ทไฟฟ้า เพิ่มมาอีก

ผมจำไม่ได้ว่า ขั้วไหน อย่างไร

ซึ่งเอาจริงๆ สำหรับพวกผมก็เหมือน กิ้งก่าได้ทอง แหล่ะ (ไม่ได้ว่าเจ้าของกล่องใบนี้นะ) เพราะได้มาแต่ก็เอาวางไว้เฉยๆ ก็ไม่ได้คาร์บูมา ถึงมีมาขายก็ไม่มีเงินซื้อ

คิกๆ อ่อ อีกเรื่อง กล่องที่ผมได้มานั่น ไม่ได้เอาไว้ใช้ในสนามเมืองไทย นะครับ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"

HS7QBT

ลุง ๆ เขาเล่าว่า กล่องเวอร์ชั่นโน้น เวอร์ชั่นนี้ บลา ๆ ๆ ไม่เห็นเหมือนกับที่เขาเล่าเลยนะ เคอะ
HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

เด็กชาย_โหน่ง_

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ มกราคม 16, 2014, 01:21:16 หลังเที่ยง
ลุง ๆ เขาเล่าว่า กล่องเวอร์ชั่นโน้น เวอร์ชั่นนี้ บลา ๆ ๆ ไม่เห็นเหมือนกับที่เขาเล่าเลยนะ เคอะ

ต้องถามว่าใครที่ไหน เล่าว่า นะฮะ

อย่าเรียกผมว่า"ช่าง"ผมไม่ใช่ "ช่าง"ผมไม่ชอบ
"จน" แล้วยังไม่"เจียม"เงินหน่ะมีน้อยใช้สอยให้คุ้มค่า ใช้ปัญญาให้เยอะ ๆ หวังว่าน่าจะได้"รถซิ่ง"ค่อนข้างดีซักคันเอาไว้คลุ้มคลั่ง บ้าพลังกับเขาบ้างก็พอ
"แรงตามเงิน"