Main Menu

ช่วยดูให้ผมหน่อยครับเวลาเปิดกูญแจ แล้ววาวล์มันเป็นแบบนี้ไม่ยอมหายเป็นที่อะไรครับ

เริ่มโดย joorenger, ธันวาคม 30, 2013, 10:46:08 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

joorenger

ช่วยดูให้ผมหน่อยครับเวลาเปิดกูญแจ แล้ววาวล์มันเป็นแบบนี้ไม่ยอมหายเป็นที่อะไรครับ เเล้วมีวิธีซ่อมป่าวครับ nsr proarm  

Uploaded with ImageShack.us

thidasatan

๑๒๓๔

joorenger

อ้างจาก: ๑๒๓๔ เมื่อ ธันวาคม 30, 2013, 11:36:25 หลังเที่ยง
แบตอ่อนรึเปล่าครับ หรือเซอร์โวฝืด
แบตอ่อนก็มีผลใช่ป่าวครับ เดี๋ยวผมลองเช็คแบตดูก่อน

phu4123

เสียแล้วครับ เคยเห็นลงใน ยูทูป อาการเดียวกัน เปลี่ยนตัวใหม่ครับ

one-man show

ตาม ท่านphu4123 ครับ

แต่ลองเช็คแบตฯก่อน ว่าไฟพอหรือเปล่า ถ้าพอ แล้วยังเป็นอยู่ก็ เซอร์โวไปแล้วครับ

แต่ อาการอย่างนี้ 90 % กลับบ้านเก่าไปแล้ว

ลองวิเคราะห์กันเล่นๆ ครับ

กล่องเสียง เซอร์โว จะไม่เปิด

แบตไฟอ่อนไม่เพียงพอ เซอร์โว ก็ไม่กระดิก หรือเปิดแบบเอื่อยๆ

แต่ แบตพอ+กล่องไม่เสีย เปิดอย่างไร เซอร์โว ต้องเปิดปกติ ไม่มีกระดิกไปมา
" ความรู้สึก และ ใจ หาซื้อไม่ได้ ด้วยเงินตรา "

http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107155.0.html

joorenger

ครับขอบคุณทุกท่านมากครับ  ผมจะหาเซอร์โวได้ที่ใหนครับใครมีขายให้ผมหน่อย :-[

DEDOR

เปลี่ยนแบตใหม่ ให้ชัวร์ๆเรื่องไฟก่อนครับ  ตัดไปทีละประเด็นครับ  จะได้ไม่ต้องจ่ายเยอะ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

joorenger

อ้างจาก: DEDOR เมื่อ ธันวาคม 31, 2013, 04:36:28 หลังเที่ยง
เปลี่ยนแบตใหม่ ให้ชัวร์ๆเรื่องไฟก่อนครับ  ตัดไปทีละประเด็นครับ  จะได้ไม่ต้องจ่ายเยอะ
ครับ

aoaaued

suphachai

เซอร์โวเสียครับ ถ้าไฟแบ็ตอ่อนมันน่าจะขยับช้าๆหรือนิดเดียว อาการดิ้นคล้ายเซอร์โวพวกรถบังคับเลย...ผมเดาเด้อ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

joorenger

lettuce

กล่องไฟก็มีส่วนนะครับ  ลองหายืมสลับกับของเอ็นโปรคันอื่นที่ปกติดูครับ

ของผมก็อาการแบบนี้แหละครับ ซื้อเซอร์โวมือสองมา  400  ไม่หาย นึกขึ้นได้ว่ามีพี่คนนึงใช้รุ่นเดียวกันอยู่ที่ชลบุรีเลยโทรไปนัดแกว่าจะไปหา ตอนเย็นขับรถจาก แปดริ้วไปถึง ชลบุรี เลยขอลองสลับกล่องปรากฏว่าหายครับ 

สรุปเสียตัง 1500 ได้กล่องมือสองใช้จนทุกวันนี้ครับ ส่วนกล่องที่เสียลองส่งไปให้ช่างใหญ่ซ่อมก็ซ่อมไม่ได้

ถ้าหาไม่ได้ลองขับมาหาผมที่ แปดริ้วได้ครับยินดี ลองสลับให้
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

suphachai

อ้างจาก: lettuce เมื่อ มกราคม 02, 2014, 03:08:08 หลังเที่ยง
กล่องไฟก็มีส่วนนะครับ  ลองหายืมสลับกับของเอ็นโปรคันอื่นที่ปกติดูครับ

ของผมก็อาการแบบนี้แหละครับ ซื้อเซอร์โวมือสองมา  400  ไม่หาย นึกขึ้นได้ว่ามีพี่คนนึงใช้รุ่นเดียวกันอยู่ที่ชลบุรีเลยโทรไปนัดแกว่าจะไปหา ตอนเย็นขับรถจาก แปดริ้วไปถึง ชลบุรี เลยขอลองสลับกล่องปรากฏว่าหายครับ 

สรุปเสียตัง 1500 ได้กล่องมือสองใช้จนทุกวันนี้ครับ ส่วนกล่องที่เสียลองส่งไปให้ช่างใหญ่ซ่อมก็ซ่อมไม่ได้

ถ้าหาไม่ได้ลองขับมาหาผมที่ แปดริ้วได้ครับยินดี ลองสลับให้

อ้อ จริงด้วยครับ ลืมไปว่าระบบควบคุมเซอร์โวมันอยู่รวมกันกับกล่องไฟ
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

lettuce

อ้างจาก: suphachai เมื่อ มกราคม 02, 2014, 03:36:26 หลังเที่ยง
อ้างจาก: lettuce เมื่อ มกราคม 02, 2014, 03:08:08 หลังเที่ยง

อ้อ จริงด้วยครับ ลืมไปว่าระบบควบคุมเซอร์โวมันอยู่รวมกันกับกล่องไฟ

ถูกต้องครับ ต่อให้เซอร์โวเทพขนาดไหน  แต่ไม่ได้รับคำสั่งหรือได้รับคำสั่งที่ผิดพลาดจากกล่องไฟ ก็ทำงานผิกปกติได้

เพราะรุ่นนี้ ตัวกล่องจะควบคุมทุกอย่าง 

แต่ก็อย่างว่าอาการนี้เป็นกันรถคันของผม  คันอื่นๆอาจจะมีสาเหตุมาจากตัวอื่นๆ   แต่ที่ผมบอกใว้เผื่อเป็นแนวทางครับ
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

joorenger

กล่องไฟก็มีส่วนนะครับ  ลองหายืมสลับกับของเอ็นโปรคันอื่นที่ปกติดูครับ

ของผมก็อาการแบบนี้แหละครับ ซื้อเซอร์โวมือสองมา  400  ไม่หาย นึกขึ้นได้ว่ามีพี่คนนึงใช้รุ่นเดียวกันอยู่ที่ชลบุรีเลยโทรไปนัดแกว่าจะไปหา ตอนเย็นขับรถจาก แปดริ้วไปถึง ชลบุรี เลยขอลองสลับกล่องปรากฏว่าหายครับ  

ใช่ครับวันนี้ผมลองเปลี่ยนเซอร์โวแล้วไม่หาย แล้วกล่องไฟมันซ่อมได้ป่าวครับ