Main Menu

MIO น้ำมันเครื่องไม่ขึ้นฝาสูบ ?

เริ่มโดย h.4nEw, ธันวาคม 22, 2013, 04:09:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

h.4nEw

MIO น้ำมันเครื่องไม่ขึ้นฝาสูบ ? เป็นเพราะอะไรใครรู้บ้างคับ
ปั้มน้ำมันเครื่องเสีย หรือว่าใส่บูทเสาผิด หรือไง ใครรู้ช่วยทีคับ   :P
นาย.รัตนพงษ์ แสงอ่วม (nEw)
        โทร. 081-344-4478
ธ.ทหารไทย 258-2020-30-7 ออมทรัพย์

chitinut

เช็คเฟื่องปั้มก่อนเลยคับใส่ดีรึเปล่า อีกอย่างที่สำคัญเวลาประกอบ ประเก็นเหลวที่ทาบางทีเข้าไปอุดทางเดิน น้ำมันคับ  ค่อยๆหา ???

manatPGM

เช็คตาม พี่ chitinut แนะนำเลยคับ คิดตรงกันน่ะ

JO

เวลาน้ำมันเครื่องเหลือน้อย มันจะเหนียวมาก ชอบตันตรงปั๊มน้ำมันเครื่อง ต้องถอดมาล้างแล้วเอาลมเป่าที่แคล้ง ตรงปั๊ม มันจะมีรูอยู่ครับ

aoaaued

Arm TZ

อ้างจาก: JO เมื่อ มีนาคม 24, 2014, 09:24:57 หลังเที่ยง
เวลาน้ำมันเครื่องเหลือน้อย มันจะเหนียวมาก ชอบตันตรงปั๊มน้ำมันเครื่อง ต้องถอดมาล้างแล้วเอาลมเป่าที่แคล้ง ตรงปั๊ม มันจะมีรูอยู่ครับ
ตามนี้เลยครับ เช็คไปถึงทางเดินน้ำมันตามเสื้อสูบฝาสูบด้วยครับ เป่าให้โล่ง