Main Menu

ปัญหารถไม่วิ่ง

เริ่มโดย deviltrue, ธันวาคม 19, 2013, 02:16:26 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

deviltrue

ตากลมผมรอบเครื่อง11000  วิ่งเหลือ9000. เร็วเต็มที่140.  ทำไงให้เร็วข้นครับ

lettuce

เครื่องเป็นไงบ้างครับ หลวมยัง เปลี่ยนลูกแหวน พอช่วยได้
แจ็คครับ  086-068-0527   ธ.กรุงไทย เลขที่บัญชี  4240-33 4241 นายสุนทยา  สีหา  42  ม.3 ต.คลองนา อ.เมือง จ.ฉะเชิงเทรา 24000

Tong_2T_150

ถ้าเครื่องไม่หลวมมาก เป็นผมจะทำ6อย่างนี้ก่อน
1.รื้อคาร์บูมาล้าง-เป่า ตีนปลายได้น้ำมันจากนมหนูเจ็ทมาช่วย  เจ็ทตันใหม
2.ล้างใส้กรองอากาศ กรองเริ่มตัน อากาศใหลเข้าไปชงกับน้ำมันไม่สะดวก ส่วนผสมไม่ดี
3.รื้อเสื้อสูบ มาขัด-ล้างRC-Valveที่อาจจะเปิด ปิดไม่คล่องจากขี้เขม่า เช็คว่าวาล์วเปิด-ปิด ถูกตำแหน่งใหม อันนี้มีผลต่อกำลังโดยตรง
4.เปลี่ยนหัวเทียนให้ถูกเบอร์ตรงรุ่น
5.จะถอดท่อไปไปเผา ขี่มาหลายปีท่ออาจจะไกล้ตันก็มีส่วน
6.ทำทุกอย่างเสร็จแล้ว ก็ปรับจูนสรูอากาศ เอาไปขี่ดูสังเกตุการตอบสนอง กลับมาเช็คดูสีหัวเทียน ไอดีหนา หรือ บาง
เพราะไม่ว่าไอดีจะหนาหรือบาง กำลังที่ได้ก็ออกมาไม่เต็มที่ มีผลต่อท้อปสปีด แค่นี้น่าจะดีขึ้นนะ

เครดิตภาพ:พี่สุดยอด

deviltrue

เครื่องไม่ดังครับ.  ปกติรถมันวิ่งกันเท่าไรครับ.  ดะผมะลองเชคนะครับ

aoaaued

อ้างจาก: Tong_2T_150 เมื่อ ธันวาคม 19, 2013, 04:31:24 หลังเที่ยง
ถ้าเครื่องไม่หลวมมาก เป็นผมจะทำ6อย่างนี้ก่อน
1.รื้อคาร์บูมาล้าง-เป่า ตีนปลายได้น้ำมันจากนมหนูเจ็ทมาช่วย  เจ็ทตันใหม
2.ล้างใส้กรองอากาศ กรองเริ่มตัน อากาศใหลเข้าไปชงกับน้ำมันไม่สะดวก ส่วนผสมไม่ดี
3.รื้อเสื้อสูบ มาขัด-ล้างRC-Valveที่อาจจะเปิด ปิดไม่คล่องจากขี้เขม่า เช็คว่าวาล์วเปิด-ปิด ถูกตำแหน่งใหม อันนี้มีผลต่อกำลังโดยตรง
4.เปลี่ยนหัวเทียนให้ถูกเบอร์ตรงรุ่น
5.จะถอดท่อไปไปเผา ขี่มาหลายปีท่ออาจจะไกล้ตันก็มีส่วน
6.ทำทุกอย่างเสร็จแล้ว ก็ปรับจูนสรูอากาศ เอาไปขี่ดูสังเกตุการตอบสนอง กลับมาเช็คดูสีหัวเทียน ไอดีหนา หรือ บาง
เพราะไม่ว่าไอดีจะหนาหรือบาง กำลังที่ได้ก็ออกมาไม่เต็มที่ มีผลต่อท้อปสปีด แค่นี้น่าจะดีขึ้นนะ

ทำได้ตามที่ท่านโต้งแนะนำมา 160 อยู่ในกำมือครับ