Main Menu

จะเปลี่ยนขนาดของล้อหลัง Ser จากขอบ 18" เป็น 17" DID

เริ่มโดย kujojung, ธันวาคม 06, 2013, 04:02:43 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

kujojung

รบกวนผู้รู้....ที่จะช่วยแก้ปัญหาครับ..คือผมอยากจะเปลี่ยนล้อหลัง  Ser จากขอบ 18" เป็น 17" DID แต่ไม่อยากให้ ท้าย มันตกลงมา ต้องทำยังงัยครับ หรือต้องเปลี่ยนโช๊ค...ถ้าเปลี่ยนโช็คแล้วต้องใช้ของอะไรครับถึงจะใช้แทนกันกับของเก่าได้และ ท้าย สูง ขึ้น....(พอดีผมเป็นแนว ล้อเล็กๆ..อะครับ...)  ขอบคุณล่วงหน้าครับผม :(

SIRI

:(ใส่โช๊ครุ่นไหนใด้ผมไม่ทราบ??? แต่มีตัวยกท้ายขาย...ลองติดต่อท่านปู...ดอนเมืองเคยเห็นมีขาย 

ควีนส์ปาร์ค

เปลี่ยนโช้คหลัง แนะนำ ของโซนิค ครับ ของมือ 2 สภาพดีราคาถูกมากๆ

ปล. รถผมใช้อยู่ครับใช้งานได้ดีครับ...
k a w a s a k i

nouvomxclub

โช๊คหลังโซนิคแล้วไปเชื่อมหูใหม่ครับ แบบในรูปนี้ครับ

ไม่เกิน 200 ครับ ไปตามร้านแต่งมอไซค์ครับ

แบบในรูปนี้ครับ

โด่งขนาดไหนดูลายเซ็นผมครับ

familyman

มันไม่ตกเท่าไหร่ครับ จากที่ลองๆ มา

ใส่หลังขอบ 17 แล้วใส่ยางใหญ่ขึ้นสักเบอร์ก็ได้ ยางหน้าแก้มเตี้ยหน่อยยิ่งสวย

**ขายโช๊ค YSS serpico ใหม่ๆ พร้อมส่ง 750-
http://2strokeclub.com/smf/index.php?topic=48300