Main Menu

ตัวอักษรเเละตัวเลขข้างกล่องCDI NSRตากลม

เริ่มโดย chitipat, ธันวาคม 03, 2013, 11:57:39 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chitipat

ขอถามพี่ๆเรื่องความหมายตัวอักษรเเละตัวเลขข้างกล่องไฟ NSRตากลม หน่อยครับ เห็นว่ารุ่นเดียวกันเเต่ทำไมตัวเลขข้างกล่องไม่เหมือนกัน มีผลอย่างไรบ้าง เเละก็กล่องไฟตาเหลี่ยมแปลงใส่ตากลมได้ไหมครับ

DEDOR

เดาว่าเหมือนกันนะครับ  เป็นเพียงแค่ตัวเลขบอกรุ่นของกล่องแค่นัน้ครับ
ส่วนจะเอาของตาเหลี่ยมมาใช้แทนตากลมนั้น  ปลั๊กมันไม่เหมือนกันครับ  ของตากลมจะมีปลี๊กในตัวส่วนของตาเหลี่ยมจะเป็นแบบมีสายยื่นออกมาจากกล่องโดยตรงแล้วค่อยมีปลั๊กครับ   ถ้าจะใช้แทนกันก็ต้องแปลงกันเอาตามความสามารถล่ะครับ  เป็นผมหากล่องตรงรุ่นมาใส่ดีกว่าครับ

วิธีการซ่อมกล่องไฟ เอ็นโปร RW และ FSXครับ
http://www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,94916.0.html

aoaaued

อย่าไปซีเรียสกับตัวเลขอันนี้เลย  ผมลองสลับกันตั้งหลายกล่อง ไม่เห็นมีอะไรแตกต่างกันเลยครับ

ZAAKA

กล่องตาเหลี่ยมเปนจั่งซี่

ตากลมมีหลายรหัสเด้อ
คือกล่องแอลกะมีหลายรหัสคือกัน

puttasak

เคยมีกระทู้ถามกันมาแล้วนะครับ ผมเคยวิ่งเข้าไปศูนย์หาฝ่ายอะไหล่และหัวหน้าช่างและก็ช่าง ตัวเลขต่างๆบนกล่อง ก็ได้ความมาแต่ไม่กระจ่างทั้งหมด สรุปง่ายๆ เป็น ระหัสรุ่นสินค้า ระหัสรุ่นผลิต ส่วนระหัสไหนใส่แล้ววิ่งดีไม่ดีนั้น มันแล้วแต่ว่า รุ่นผลิตรุ่นนั้น เขากำหนดมาในการผลิตอย่างไร เช่น การประหยัด ความสะอาดไอ้เสีย ตัวกำหนดเหล่านี้มันมีผลต่อการผลิต ต้องเปลี่ยนแปลงระบบ เช่น มุมจุดระเบิด เป็นต้นครับ

chitipat

อ้ออออ เป็นอย่างนี้นี่เอง ผมนึกว่าเกี่ยวกับความเเรงของไฟ ขอบคุณพี่ๆที่ให้คำตอบทุกคนมากๆเลยนะครับ  :D