Main Menu

อยากจะกลับมาขับ 2 จังหวะ 150 cc

เริ่มโดย ovantien, ธันวาคม 02, 2013, 08:51:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

ovantien

ขออธิบายก่อนครับ ตอนนี้ผมใช้ cbr150 ตัวคาร์บู เป็นรถที่อึดทนจริงขับทางไกลได้สบายๆ และก็ออกทริปบ่อยมากๆ ประหยัดน้ำมันดี
แต่ติดที่ว่า มัันบิดไม่ทันใจในบางช่วงเทียบกับแต่ก่อนที่เคยใช้ KR ต่างกันมาก เลยคิดอยากจะกลับมาใช้ 2 จังหวะอีกครั้ง
จึงรบกวนช่วยพี่ๆน้องๆแนะนำหน่อยครับ รุ่นไหนที่น่าใช้ ทั้งอะไหล่ที่หาง่ายราคาไม่แพงเกิน ขับทางไกล 120 สบายๆ ประมาณนี้ครับ
อยากได้ความรู้ใหมๆเพิ่มขึ้น  ขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาให้ความรู้ครับ  :D

@@TaJung@@

จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ovantien

tzm  ได้ยินมาว่าไฟหน้า เวลากลางคืน ไม่ค่อยสว่าง อันนี้จริงหรือป่าวครับ @@@TaJung@@

@@TaJung@@

อ้างจาก: ovantien เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 09:09:57 หลังเที่ยง
tzm  ได้ยินมาว่าไฟหน้า เวลากลางคืน ไม่ค่อยสว่าง อันนี้จริงหรือป่าวครับ @@@TaJung@@
สว่างที่รอบเกิน 5000 ครับ...แต่รถผมวิ่งทางไกลกลางคืน ถ้าเลนสวน โดนรถยนต์แย๊บไฟใส่ทุกที

เรื่องสว่างคงไม่ใช่  ต้องเรียกว่า มีปัญหาเรื่องการกระจายแสงสว่างของโคมไฟหน้ามากกว่า

ปล.รถผมเอาหลอด H4 55/60 วัตต์ของรถยนต์มาใส่ STD ติดรถ 45/45
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

pongpang

ovantien

bestcom

อ้างจาก: pongpang เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 09:28:09 หลังเที่ยง
ดีทุกรุ่น ถ้าสภาพเครื่องดี

ตามนั้นครับ เครื่องดี บำรุงรักษาดี ใช้กันยาวครับ ไม่ต้องห่วง ???

Hunterzero

ZMสว่างครับแค่โคมมันยิงฟุ้งไปหมด ออกข้างออกบนออกล่างออกแม่งทุกที่แต่ไม่ยิงไปข้างหน้าตรงๆ

ฅนดี ไร้ที่ฝัง ก็มีคนสรรเสริญ
Heart Under Blade

@@TaJung@@

อ้างจาก: Hunterzero เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 11:53:04 หลังเที่ยง
ZMสว่างครับแค่โคมมันยิงฟุ้งไปหมด ออกข้างออกบนออกล่างออกแม่งทุกที่แต่ไม่ยิงไปข้างหน้าตรงๆ
แล้วสว่างแยงตาเขาหรือยัง อิอิอิ

geenee

คิดถึงอัตราเร่งของสองจังหวะก็จัดเลยสักคันครับ คันไหนๆก็ดีทุกคันครับ ถ้าเอาไว้ใช้ยาวๆมีอะไหล่ คงเหลือแต่คาวา อะไหล่แท้เทียมยังเยอะที่สุด ราคาย่อมเยาว์สุด ฮอนด้าก็ดี อะไหล่ก็เยอะ แต่แพงกว่าหน่อย ยามาฮ่า ซูซูกิ ต้องหาๆหน่อยเรื่องอะไหล่ ถ้าซ่อมเป็นมือไม่หนักขี่ถนอมๆมันคงอยู่กับเราได้อีกสักสิบปีครับ หลังจากนี้คงไม่มีอีกแล้ว

ลมโชย...BANG NA

ผมว่ารุ่นไหนก้ได้ตามใจชอบเลย แต่ที่สำคัยพี่ต้องทำเครื่องให้มันสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับแล้วพี่จะขับขี่มันส์แบบใจพี่คิดเลย
เบอร์บัญชี เดชชัย 1712070950 ทหารไทย
TEL.0865548329

ถ้ารถคุณอยากใหม่...อยากสวย
**คลิ๊กที่ภาพเลยครับ แล้วคุณจะพบกับสิ่งใหม่ๆๆ**

ratree

อ้างจาก: ovantien เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 08:51:59 หลังเที่ยง
ขออธิบายก่อนครับ ตอนนี้ผมใช้ cbr150 ตัวคาร์บู เป็นรถที่อึดทนจริงขับทางไกลได้สบายๆ และก็ออกทริปบ่อยมากๆ ประหยัดน้ำมันดี
แต่ติดที่ว่า มัันบิดไม่ทันใจในบางช่วงเทียบกับแต่ก่อนที่เคยใช้ KR ต่างกันมาก เลยคิดอยากจะกลับมาใช้ 2 จังหวะอีกครั้ง
จึงรบกวนช่วยพี่ๆน้องๆแนะนำหน่อยครับ รุ่นไหนที่น่าใช้ ทั้งอะไหล่ที่หาง่ายราคาไม่แพงเกิน ขับทางไกล 120 สบายๆ ประมาณนี้ครับ
อยากได้ความรู้ใหมๆเพิ่มขึ้น  ขอบคุณล่วงหน้าที่เข้ามาให้ความรู้ครับ  :D

มักรุปในลายเซ็นหลายเด้อ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

lordomo

ตระกูลคาวา อะไหล่หาง่ายสุดครับ
แต่ท่านบอกว่าเคย ขี่ KR มาก่อนก้อน่าจะพอ คลำทาง เรื่องอะไหล่ได้ครับ
รถอะไรหว่า?

ไจ้ ณ.โซนรั่ว

อ้างจาก: ลมโชย...BANG  NA เมื่อ ธันวาคม 03, 2013, 10:11:20 ก่อนเที่ยง
ผมว่ารุ่นไหนก้ได้ตามใจชอบเลย แต่ที่สำคัยพี่ต้องทำเครื่องให้มันสมบูรณ์ที่สุดเท่าที่จะทำได้ครับแล้วพี่จะขับขี่มันส์แบบใจพี่คิดเลย
:D :D :D
ทีมงานพลังธรรมชาติ

ovantien

มองไว้  ser  กับ  tzm ครับ  ชอบรุ่นวัดรอบไฟฟ้าแต่ไม่รู้รุ่นไหนครับ

SAB_KR

ลองมองดู ZX ครับรูปทรงในกาiขับขี่ก้อเทร์นะ  555  อะไหล่ก้อยังพอมีนะ :(
"พวกคุณจะเป็นใครมาจากไหนผมไม่รู้ ขอให้รู้ไว้ว่าพวกคุณคือเพื่อนผม"

arm mx

"เหนื่อยแค่ไหน ถ้ายังไม่ถึงเส้นชัยจะไม่ยอมหยุด"