Main Menu

ขอความช่วยเหลือ Nova RS 5 เกียร์ รถทำมาใหม่หมด สตาร์ทติดยาก

เริ่มโดย RS34_DEE, ธันวาคม 01, 2013, 09:26:38 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

RS34_DEE

รถคันนี้พ่อซื้อให้เมื่อปี 2534 โดนน้ำท่วมปี 2554 มิดคัน เอามาซ่อมมาใหม่ทั้งคัน แต่เจอปัญหาสตาร์ทติดยากและเครื่องตีกลับ  ให้ช่างอีกคนช่อมเจอว่ากล่อง CDI เป็น LS โดนแปลงมาจากช่างคนเก่า ช่างเลยเอากล่องตรงกับรุ่นของแท้มาใส่ เจอปัญหาว่ากล่องไหม้ไป 2กล่อง  ขอความช่วยเหลืออยากใช้กล่อง CDI เดิมตรงรุ่น อยากรู้ว่าการต่อสายไฟเข้าก่อง DCI ให้ตรงกับกล่องเดิมทำอย่างไร

ma-deaw

ซื้อสายไฟ ยกชุดเลยครับ ไม่ต้องนั่งไล่ให้ปวดหัว ถามพี่ๆในเว็ป ก็ได้ครับ

puttasak

RS34_DEE

ขอบคุณครับ ชุดสายไฟแท้ยกชุดหาซ้อที่ไหนได้บ้างครับ ตอนนี้อยู่ปทุมธานี

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ที่ผม พอ  มีอยู่  แต่ ราคามันแรงนิดนึง นะครับ  ประมาณ  พันกว่า 

ของ เกรดเอ ก็ เคยเบิกให้ เพื่อน ๆ ในเว็บอยู่   ประมาณ 600 

รูปรู้สึกเคยเอามาลงด้วย      ผมอยู่ เชียงใหม่ ครับ

-
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

RS34_DEE

ขอบคุณทุกท่านที่แนะนำ เดี่ยวลองหาแถวๆนี้ก่อน

ss2006

ถ้ามีผังไฟน่าจะไล่ระบบได้ไม่ยาก ช่วยเหลือกันครับชาวทูที

pikky_team

อายุสายไฟก็ตามอายุรถ แถมยังโดนน้ำท่วมมาอีก เปลี่ยนใหม่ทั้งชุดน่าจะจบกว่า ถึงจะไล่เองใหม่ก็สมควรที่จะเปลี่ยนสายไฟหมดทุกเส้นเหมือนกัน
ปล.โนวามักจะมีปัญหาสายไฟกับคอบังคับเลี้ยว เวลาอายุรถมากขึ้น ผมเคยขี่คันเก่า ไฟเกียร์ 5 กับแตรไม่ดัง แต่พอหักคอเลี้ยวสุดก็ติดตามปกติครับ

RS34_DEE

ขอบคุณสำหรับคำแนะนำ รถคันนี้ทำใหม่มาทั้งคัน สายไฟเปลี่ยนไปแล้วครับ ตอนอยากได้ผังไฟโนวา 5 เกียร์ครับ