Main Menu

***ใครเคยเอา กล่อง DASH NEW มาใส่ LS 125 บ้างครับ ****

เริ่มโดย เดช..ไอ้เสื้อทอง, ธันวาคม 01, 2013, 07:25:37 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

เดช..ไอ้เสื้อทอง

หากเคยมีท่านใด  เคยลอง  ผม ขรบกวน แชร์ประสบการณ์ หน่อย

กล่อง  แดช นิว  ตัวไม่ตัดรอบ    มันลากรอบได้ลึก กว่าเดิมเยอะไหม

ผมเคยขับ แอล คันนึง  เป็นตัวเก่า  แต่ มัน บอกว่า เอากล่อง  แดช นิว มาใส่  

โอ้...ลากรอบได้ลึก มาก  สนุกดี  ...เกียร์ 3  พอ เข็มมันตีไปเลข 10 แล้ว ยัง ลากไป ต่อได้  อีก  แรง จน แก้ม กระเพื่อม   ;)

ส่วน แดชกล่อง 5 เกียร์ ลองแล้ว  ไม่มี อะไรแปลก เลย

.

" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

puttasak

ไม่เคยลองครับ แต่ที่ใช้ของแอลเอสตัวปลักคู่ ลากรอบไม่ตัด ของแดชไม่แน่ใจว่าตัดรอบหรือเปล่ารุ่นสองปลักนะ

อ้างจาก: puttasak เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 12:53:31 ก่อนเที่ยง
ไม่เคยลองครับ แต่ที่ใช้ของแอลเอสตัวปลักคู่ ลากรอบไม่ตัด ของแดชไม่แน่ใจว่าตัดรอบหรือเปล่ารุ่นสองปลักนะ

โอ้...ขอบคุณมากครับ สำหรับคำตอบ  ... 

เอ....เอา ปลั๊กเดียว แปลงใส่  2 ปลั๊ก  มันต้อง แปลง เยอะ ไหม  หนอ 

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

aoaaued

ตอนที่ใช้แดชกับแอลอยู่ เคยลองเหมือนกันแต่ของผมไม่ค่อยแตกต่างกัน อาจจะเป็บเพราะรถไม่เต็มร้อยก็ได้เพราะแอลของผมเป็นรถมือสองครับ

tob_sunnyb11

กล่อง แดชนิว ติดรอบนะคับ นอกจะหาตัว SP1 รุ่นแรก ไม่ตัดรอบคับ

นายสุชาติ สรรพสาร
6 ถนนเสนานิคม แขวงลาดพร้าว เขตลาดพร้าว กรุงเทพฯ10230  TEL.082-3385600
E-mail:[email protected]

อ้างจาก: aoaaued เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 01:31:08 หลังเที่ยง
ตอนที่ใช้แดชกับแอลอยู่ เคยลองเหมือนกันแต่ของผมไม่ค่อยแตกต่างกัน อาจจะเป็บเพราะรถไม่เต็มร้อยก็ได้เพราะแอลของผมเป็นรถมือสองครับ

ผมว่า  อาจะเป็น ได้  ว่าเป็นเพราะเหตุอื่นแล้ว แหละ  ที่ทำ ให้ รถ เพื่อน ผม  มันแรงผิด ปกติ  อาจจะไม่ใช่กล่องไฟอย่างเดียวก็ได้

เห็นว่า  มันยกเครื่องใหม่  เปลี่ยน ก้าน ข้อเหวี่ยงใหม่หมด  ตัวนี้ ก็อาจมีผล ด้วยก็ได้  ที่ รอบมันมาง่าย ๆ  บิดเป็นพุ่งตลอด

.

อ้างจาก: tob_sunnyb11 เมื่อ ธันวาคม 02, 2013, 03:36:23 หลังเที่ยง
กล่อง แดชนิว ติดรอบนะคับ นอกจะหาตัว SP1 รุ่นแรก ไม่ตัดรอบคับ

ตัว สองปลั๊ก  ผม ว่า มันให้อารณ์ การขับขี่  ที่ สมู้ท  นิ่นวล กว่าเดิม นะ 

ส่วน กล่อง SP 1    เท่าที่ เคยได้แกะ มา 5-6 คัน   เป็นกล่อง ธรรมดา  เหมือน แดชตัวเก่าทั่วไป ครับ 

ไม่ใช่กล่อง สี่เหลี่ยม จตุรัสอะไร  ทั้งนั้น 

.   

suphachai

เข้ามาเก็บความรู้ครับ เผื่อวันข้างหน้าอยากกลับมาขี่แอลบ้าง
เบอร์ติดต่อและไลน์ ID : 0903095133

ZAAKA

พอดีเยยผมเปลี่ยนแคร้งแดชขวามาใส่
ลองวิชาตัวเบากันคัฟเครื่องลูกคาบูเดิมท่อผ่า
สเตอ๓๔ก้อพาผมไปถึง๑๖๐สบายๆไม่หมอบลากได้เรื่อยจนถึงหมดโค้ง
กล่องแอลอิกตัวรหัส๖๑๙รอบเครื่องก้อเร่งมาก่อนเลยจัดไป๑๖๕ตามไม
ผมได้กล่องแดชสองปลั้กมาแต่ยังบ่ได้ลองเยยถ้าได้เกิน๑๖๐ก้อแจ่มเยย :( :o 8) ???

ZAAKA

ตัวรหัส๖๖๑เด้อจำผิด >:(
รูปต่อสายกล่องสองปลั้กจากสมาคมแอลเค้ด

ZAAKA

ลองแระคัฟวานนิกล่องแดชสองปลั้ก
ก้อใช้ดีระดับนึงลากได้เหมือนกันกะกล่องแอล๖๖๑สำหรับการต่อสายแบบผมเด้อ
รอบปลายสุดได้๑๖๕เท่าตัวรหัส๖๖๑เปนที่น่าพอใจ
กล่องแอลอิกตัวเขาพ่นสีทับมองบ่เหนรหัสวิ่งได้๑๖๐
ที่เขาบอกความเรวรอบสูงสุดแอลเก่า๙๐๐๐แอลไหม่๘๕๐๐
งั้นก้อต่างกันแค่๕%ผมพอเดาถืกบ่นี่

อ้างจาก: ZAAKA เมื่อ ธันวาคม 04, 2013, 11:35:46 ก่อนเที่ยง
ลองแระคัฟวานนิกล่องแดชสองปลั้ก
ก้อใช้ดีระดับนึงลากได้เหมือนกันกะกล่องแอล๖๖๑สำหรับการต่อสายแบบผมเด้อ
รอบปลายสุดได้๑๖๕เท่าตัวรหัส๖๖๑เปนที่น่าพอใจ
กล่องแอลอิกตัวเขาพ่นสีทับมองบ่เหนรหัสวิ่งได้๑๖๐
ที่เขาบอกความเรวรอบสูงสุดแอลเก่า๙๐๐๐แอลไหม่๘๕๐๐
งั้นก้อต่างกันแค่๕%ผมพอเดาถืกบ่นี่

เจ๋งเป้ง.

.

ZAAKA

geenee

วัดgpsด้วยจะดีมากๆครับ อยากเทียบกับเคอาร์ที่หนักกว่าซีซีเยอะกว่าหน่อย ว่าเบากว่าซีซีน้อยกว่าหน่อยจะเร็วพอๆกันมั้ยอะครับอยากรู้จริงๆครับ

ZAAKA

ผมลองเอามาใส่แอลที่มีวัดรอบดูละกล่องไฟทุกอัน
แดชห้าเกียดีที่สุดแค่ลองจอดเฉยๆแล้วบิดรถ
กล่องแอลปลั้กเดียวได้13000
กล่องแอลสองปลั้ก    15000 ถึงท้ายตัว rpm
กล่องแดชห้าเกีย     17000 ผมเคยบิดถึงตัวไฟสองทีเลยทีเดียว
จากรูปท่านจะเหนว่าทะลุตัว rpm มาแล้ว ไม่กล้าลากนานเนื่องจากอยุ่ตลาดชาวบ้านจารำคาน

จะเอาฮา  เอ้ย....เอาแรงไปไหน กันเนี่ย  ....

11000 รอบ  ก็ ดึง จน แก้มกระเพื่อม ไปข้างหลังตามแรงลมตี  แหล่ว

.