Main Menu

2t ptt power r out board มันใช้กับมอไซได้ใหมครับ

เริ่มโดย armforspeed, พฤศจิกายน 27, 2013, 03:54:59 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

armforspeed

http://www.smilefishing.com/board/index.php?board=4;action=display;threadid=13069
เห็นบอกว่าเหมาะกับเรือ2จังหวะ ดีต่อเครื่อยนต์รอบสูง
ราคาก็ไม่แพงเท่าไร หากเทียบกับ ptt ซินเนติก อันไหน น่าใช้กว่ากัน
ชีวิตน่ะอะไรที่ทำแล้วมี "ความสุข" ก็ทำไป

ไม่ต้องสนว่าใครจะ "เข้าใจ" หรือ "ไม่เข้าใจ"

เพราะมัน "เป็นไปไม่ได้" ที่จะหวังให้ทุกคนมา "เข้าใจ" เราไปซะหมด ...!!!

++ สนุกกับสิ่งที่เราเป็นและทำก็พอ ++ ^_____^

>> Madcat Madlove / ตุ๊กตาไล่ฝน <<

@@TaJung@@

คุณสมบัติตามที่บอก  วิ่งรอบสูงๆ โอเค
วิ่งรอบต่ำ ควันเยอะ

ผมเคยใช้ของคาสตรอล  อาการมันเป็นตามที่บอก  และได้ของแถมมาอีกตรงที่ว่า มันเกิดเขม่าจับแข็งที่แกนวาล์ว กว่าจะแซะออกได้  เลยเลิกใช้

ถามว่าดีมั๊ย  ถ้าชัดเป็นหลัก วิ่งไกลๆ  ดีครับ
แต่ถ้าวิ่งช้าๆรอบต่ำๆใช้ได้  แต่ควันเยอะ(หรือว่ามันเป็นกะรถผมคันเดียวก็ไม่รู้)

ปล.รถผม ปั๊ม 2T จ่ายหนา ครับ...

รอท่านต่อไปที่เคยใช้มาให้ข้อมูลเพิ่ม...
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

maximus2007

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 04:11:16 หลังเที่ยง
คุณสมบัติตามที่บอก  วิ่งรอบสูงๆ โอเค

ผมเคยใช้ของคาสตรอล  อาการมันเป็นตามที่บอก  และได้ของแถมมาอีกตรงที่ว่า มันเกิดเขม่าจับแข็งที่แกนวาล์ว กว่าจะแซะออกได้  เลยเลิกใช้

ถามว่าดีมั๊ย  ถ้าชัดเป็นหลัก วิ่งไกลๆ  ดีครับ
แต่ถ้าวิ่งช้าๆรอบต่ำๆใช้ได้  แต่ควันเยอะ(หรือว่ามันเป็นกะรถผมคันเดียวก็ไม่รู้)

ปล.รถผม ปั๊ม 2T จ่ายหนา ครับ...

รอท่านต่อไปที่เคยใช้มาให้ข้อมูลเพิ่ม...
ใช้ของอะไรครับถึงควันน้อย รถผมควันเยอะมากยิ่งตอนอากาศเย็นๆ นี่ มองข้างหลังนึกว่าอยู่ผาหมอก อิอิ

@@TaJung@@

อ้างจาก: maximus2007 เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 04:26:46 หลังเที่ยง
อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 04:11:16 หลังเที่ยง

ใช้ของอะไรครับถึงควันน้อย รถผมควันเยอะมากยิ่งตอนอากาศเย็นๆ นี่ มองข้างหลังนึกว่าอยู่ผาหมอก อิอิ
ก่อนหน้านี้ใช้ BP  ตอนนี้ใช้โมบิล 1   เพื่อนสมาชิกในกลุ่งก็งงกับรถผม(หรือว่าเป็นอยู่คันเดียว)
ติดเครื่องเบิ้ลกับที่ควันก็ออกปลายท่อ  ยิ่งอากาศเย็นนี้ไล่ยุง  แต่พอวิ่งแล้วเครื่องร้อน ควันหาย  ปลายท่อแห้ง
แต่ถ้าได้ยกเสื้อสูบมา ห้องแคร๊งฉ่ำไปด้วย 2T

ปล.พิสูจน์แล้วโดยช่างกิ๊ก เพราะไปยกเสื้อที่ร้าน ตอนลงไป กทม. 5555+

ปล2.ผมใส่ YCLS ด้วย
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

armforspeed

อย่างนี้ต้องเอามาลองแล้ว เพราะผมขั้นต่ำก็ 7,500rpm/min
ชีวิตน่ะอะไรที่ทำแล้วมี "ความสุข" ก็ทำไป

ไม่ต้องสนว่าใครจะ "เข้าใจ" หรือ "ไม่เข้าใจ"

เพราะมัน "เป็นไปไม่ได้" ที่จะหวังให้ทุกคนมา "เข้าใจ" เราไปซะหมด ...!!!

++ สนุกกับสิ่งที่เราเป็นและทำก็พอ ++ ^_____^

>> Madcat Madlove / ตุ๊กตาไล่ฝน <<

armforspeed

bonus23

ลอง ptt racing formula อีกทางเลือกดูนะครับ  ผมใช้อยู่ okเลย  ขายเป็นแกลอน 4ลิตร ตกลิตรละประมาณ400 ครับ

ratree

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

DirectX

triton

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2013, 07:24:05 ก่อนเที่ยง
ลอง ptt racing formula อีกทางเลือกดูนะครับ  ผมใช้อยู่ okเลย  ขายเป็นแกลอน 4ลิตร ตกลิตรละประมาณ400 ครับ

หาซื้อได้ที่ไหนครับ  และขอดูรูปด้วยครับ

saravut

ฮันนี้ที่เคยใช้กับเรือ เครื่อง out boad รอบต่ำควันเยอะมาก
แต่พอวิ่งใช้งานไม่ค่อยมีควันเท่าไหร่
แต่ที่สังเกต เครื่องพวกนี้จะเปลืองหัวเทียน
บอดบ่อย ถ้าเอามาใส่มอเตอร์ไซด์ใช้งานทั่วไปคงหนีไม่พ้นปัญหานี้

KENG_TZ

***((...Club ใจง่าย...))***

KENG_TZ

+เพิ่มน้ำมันเจ็ตเลยครับผม แร็งงงแน่นอนครับ(555++..ล้อเล่นนะครับ)ทำตามที่ลุงจุงแนะนำเลยครับผม ผมเห็นด้วยกับแกครับ...

***((...Club ใจง่าย...))***

bonus23

อ้างจาก: triton เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2013, 12:11:00 หลังเที่ยง
อ้างจาก: bonus23 เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2013, 07:24:05 ก่อนเที่ยง

หาซื้อได้ที่ไหนครับ  และขอดูรูปด้วยครับ
จัดให้ครับ  ผมซื้อแถว   แยก วรจักร ครับ

@@TaJung@@

ว๊าว เกรด FD ซะด้วย  เห็นข้อความเหมาะสำหรับสกู๊ตเตอร์ 2 จังหวะ(รถพวกนี้เครื่องเล็กรอบจัดเพราะไม่มีเกียร์)  แหล่ม...

bonus23

อ้างจาก: @@TaJung@@ เมื่อ ธันวาคม 01, 2013, 09:45:50 หลังเที่ยง
ว๊าว เกรด FD ซะด้วย  เห็นข้อความเหมาะสำหรับสกู๊ตเตอร์ 2 จังหวะ(รถพวกนี้เครื่องเล็กรอบจัดเพราะไม่มีเกียร์)  แหล่ม...

ครับพี่  ลองแล้วใช้แล้วดีครับ

NovaScraper

ผมก็ใช้นะคับ PTT Power R Outboard 2T

สีแดงข้นๆ รอบจัดดีคับ ลากทุกเกียร์คับ (สายแว๊น)

แต่ควันเยอะไปหน่อย

ASENAL

ลองใช้ PTT ซินเทติก 100 %

แล้วจะติดใจ

ภาพรวมแทบจะประหยัดกว่า เซมิอีก

KenJi

อ้างจาก: bonus23 เมื่อ ธันวาคม 01, 2013, 08:02:27 หลังเที่ยง
อ้างจาก: triton เมื่อ พฤศจิกายน 28, 2013, 12:11:00 หลังเที่ยง

จัดให้ครับ  ผมซื้อแถว   แยก วรจักร ครับ

ผมก็ซื้ออโต้ลูปแถวนั้นเป็นประจำครับ ว่าแต่ไอ้ตัวนี้ใช้แบบถังแยก (เติมใส่ถังออโต้ลูป) ได้เลยไม่มีปัญหาใช่ไหมครับ ครั้งหน้าว่าจะจัดตัวนี้บ้าง

Witt-RRw

ptt syn 100% ก็แหล่มแล้วสำหรับผม  แพงกว่านี้ไม่ไหวครับ  ของน่ะดีจริงแต่ถ้าใช้ไม่ถูกที่ ไม่เหมาะ มันก็ไร้ประโยชน์ได้ครับ

เจ็ทสกี บิดทีรอบปรี้ดเลยครับ ไม่มีหรอกใช้รอบ 6-7 พันอย่างมอไซค์

บัญชี ธ.กรุงเทพ ออมทรัพย์  นายวิทมนต์ พันกง 088 00 6 904 2
โทรฯ 081 910 หก เจ็ด ห้า 9
ที่อยู่ในการส่งของ
35/106 ซ.เรวดี ต.ตลาดขวัญ อ.เมือง จ.นนทบุรี 11000