Main Menu

nsr ตากลม คันสตาร์ทไม่ดีดกลับ

เริ่มโดย chitipat, พฤศจิกายน 27, 2013, 01:17:41 ก่อนเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

chitipat

nsrตากลม ครับ พอประกอบคันสตาร์ทเสร็จเเล้วลองกดดูตอนยังไม่ใส่ฝาครอบเเคร้ง ยังดีดกลับปกติ เเต่พอใส่ฝาครอบเเคร้งเเล้วไม่ดีดกลับ ต้องคลายน็อตยึดฝาครอบแคร้งออกนึดนึงถึงจะดีดกลับครับมีวิดีโอมาให้ดูด้วย

เดช..ไอ้เสื้อทอง

ขั้นตอน การใส่ เดือยล็อค +สปริงเหนี่ยว +ครอบพลาสติก   ลองรื้อมาใส่อีกที นะครับ

ตอนผมถอดประกอบ  ใส่เข้าไป ทีละตัว  ไม่ได้ ประกอบเป็นชิ้นเดียว เหมือน ที่ คุณ ทำให้ดู ในคลิป

เหนี่ยวสปริงด้วย ครอบพลาสติก ทีหลัง ตามขั้นตอน  มันจะฝืน ๆ  ยาก หน่อย   

เคสนี้ ให้เดา  ผมว่า  สปริง มัน เหนี่ยว แต่ ไม่พอ ไม่เข้า ล็อก ในครอบ พลาสติก จริง ๆ

.
" ความซื่อสัตย์ จะสร้างความสุขที่แท้จริง  ให้แก่เรา  "

boonchu

ดูคลิปมะได้อะ
เดาช่วยละกัน
คลายน๊อตล๊อคคันสตาร์ทเบอร์12ถอยออกมาสัก2มิลแล้วลองกดดู(เดานะคลิปดูมะได้)

ratree

อ้างจาก: chitipat เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 01:17:41 ก่อนเที่ยง
nsrตากลม ครับ พอประกอบคันสตาร์ทเสร็จเเล้วลองกดดูตอนยังไม่ใส่ฝาครอบเเคร้ง ยังดีดกลับปกติ เเต่พอใส่ฝาครอบเเคร้งเเล้วไม่ดีดกลับ ต้องคลายน็อตยึดฝาครอบแคร้งออกนึดนึงถึงจะดีดกลับครับมีวิดีโอมาให้ดูด้วย

อาการจังซี่น่าจะเกิดจาก การใส่บู๊ชรองสปริงไม่ลงล๊อค ตรงรอยบากไม่เข้าไปล๊อค พอประกบฝาครอบเลยเยบียดทำให้ฝืด ลองใส่ใหม่ดูค่ะ  จิ๊บๆ

สิบปากว่าหรือจะเท่าตาเห็น สองตาเห็นมิอาจเท่ามือคลำ..น่า..จ๊ะ

manu16

บู๊ซรองสปริงไส่ไม่เข้าล็อค เลยไปกดสปริงสตาร์ททำให้ไม่ดีดกลับ
ถุงมือProBikerราคาพิเศษ 250฿ สีแดง/สีน้ำเงิน sizeXL/XXL ช้าหมดจะอดเท่ห์
มีโคมไฟหน้า TZM/Speed Mx/Serpico/KR/GTO-M4/Crystal/Royal/LS2000/Dash97-LS
ชุดไฟท้าย LS/NOVA/TENA/ZX150/Royal/Speed Mx/Crystal/NSRR-SP/TZM-TZRR-VRR
ไฟเลี้ยวเดิม NOVA-RS/GTO-M4/AKIRA/หลังTZRR-VRR-RXZM
บังโคลนท้ายติดป้าย

chitipat

อ้างจาก: manu16 เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 11:59:21 ก่อนเที่ยง
บู๊ซรองสปริงไส่ไม่เข้าล็อค เลยไปกดสปริงสตาร์ททำให้ไม่ดีดกลับ
อ้างจาก: ratree เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 09:24:39 ก่อนเที่ยง
อ้างจาก: chitipat เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 01:17:41 ก่อนเที่ยง

อาการจังซี่น่าจะเกิดจาก การใส่บู๊ชรองสปริงไม่ลงล๊อค ตรงรอยบากไม่เข้าไปล๊อค พอประกบฝาครอบเลยเยบียดทำให้ฝืด ลองใส่ใหม่ดูค่ะ  จิ๊บๆ
อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 05:51:02 ก่อนเที่ยง

อ้างจาก: เดช..ไอ้เสื้อทอง เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 05:51:02 ก่อนเที่ยง

ขั้นตอน การใส่ เดือยล็อค +สปริงเหนี่ยว +ครอบพลาสติก   ลองรื้อมาใส่อีกที นะครับ

ตอนผมถอดประกอบ  ใส่เข้าไป ทีละตัว  ไม่ได้ ประกอบเป็นชิ้นเดียว เหมือน ที่ คุณ ทำให้ดู ในคลิป

เหนี่ยวสปริงด้วย ครอบพลาสติก ทีหลัง ตามขั้นตอน  มันจะฝืน ๆ  ยาก หน่อย   

เคสนี้ ให้เดา  ผมว่า  สปริง มัน เหนี่ยว แต่ ไม่พอ ไม่เข้า ล็อก ในครอบ พลาสติก จริง ๆ

.
ตามที่พี่ๆบอกเลยครับ บู้ชพลาสติกไม่เข้าล็อคครับ ขอบคุณพี่ๆทุกคนมากนะครับ เกือบจะต้องยกไปร้านซะเเล้ว

chitipat

อ้างจาก: boonchu เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 08:17:44 ก่อนเที่ยง
คลายน๊อตล๊อคคันสตาร์ทเบอร์12ถอยออกมาสัก2มิลแล้วลองกดดู(เดานะคลิปดูมะได้)
ขอบคุณพี่ boonchu มากนะครับ ขนาดคลิปดูไม่ได้ยังช่วยเเนะนำครับ

boonchu

อ้างจาก: chitipat เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 12:24:43 หลังเที่ยง
อ้างจาก: boonchu เมื่อ พฤศจิกายน 27, 2013, 08:17:44 ก่อนเที่ยง
ขอบคุณพี่ boonchu มากนะครับ ขนาดคลิปดูไม่ได้ยังช่วยเเนะนำครับ
บเปนหยังครับ+1ให่กำลังใจครับ

chitipat

ขอบคุณครับผม อยาก+ ให้พี่ๆมั่งอ่าาา