Main Menu

>>>เปลี่ยนล้อNS1ไปใส่NSR150RR<<<<

เริ่มโดย padipat, พฤศจิกายน 24, 2013, 08:30:01 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

padipat

NSR150RRตากลมอ่ะคัปถ้าเราจะแปลงล้อของNS1ใส่

มันต้องดัดแปลงอะไรบ้างคัปยากไหม?

แล้วงบประมาณอยู่ที่เท่าไหร่?

วอนผู้รู้หรือผู้เคยเปลี่ยนช่วยตอบทีคัปผม

จะไม่หยุดถ้าไม่ถึงจุดสุดยอด.....อิอิ

Man nsr

padipat

จะไม่หยุดถ้าไม่ถึงจุดสุดยอด.....อิอิ

aoaaued

อ้างจาก: padipat เมื่อ พฤศจิกายน 24, 2013, 08:30:01 หลังเที่ยง
NSR150RRตากลมอ่ะคัปถ้าเราจะแปลงล้อของNS1ใส่

มันต้องดัดแปลงอะไรบ้างคัปยากไหม?

แล้วงบประมาณอยู่ที่เท่าไหร่?

วอนผู้รู้หรือผู้เคยเปลี่ยนช่วยตอบทีคัปผม

ไม่รู้ว่าจะมีผู้เคยทำมาบ้างมั๊ย? หากมีคงมาช่วยแนะนำให้นะ
ถามนิดว่า  มีอุปกรณ์อะไรอยู่บ้าง?
ล้อ  เครื่องมือที่จะใช้ทำ  หากมีทั้ง2อย่างไม่ยากเพราะมันยี่ฮ้อเดียวกัน  หากไม่มีทั้ง2อย่างงบคงหลายตังค์อยู่
ผมเคยเอาล้อ TZM แปลงใส่ทำเองไม่เห็นมีปัญหาอะไรครับ

HS7QBT

HS7CXL Service Centre.
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000
Tel : (66) 08 6516 5729

Porrr

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ กุมภาพันธ์ 07, 2014, 09:26:24 ก่อนเที่ยง
ตำน้ำพริกละลายแม่น้ำ ตามนั้น

หมายความว่าอย่างไรครับ
ผมก้อใช้เอ็นตากลม ก้อเคยมีความคิดอยากใส่ล้อหน้าหลัง 17

ซึ่ง ns1 ดูลงตัวที่สุด หน้าตารูปร่างคล้ายเดิม
ถ้าผมมีเวลา+งบ คนเรามันก้อรักรถของเรา
ชิบหายไม่ว่า หมดเท่าไรเท่ากัน มันคือความสุขทางใจ ไม่งั้นขี่ฟิโน่คงสบายกว่า

ถ้าไม่อยากตำน้ำพริกละลายแม่น้ำก้อขี่ออโต้หัวฉีดรึเวฟเถอะครัชชชชช

HS7QBT

ลูกปืนล้อของ ns1 เล็กมาก แต่ขุดเพลาของเอ็นอันใหญ่เบ่อเร่อ
แปลงใส่แล้ว ลูกปืนแตกเป็นว่าเล่น ได้ไม่คุ้มสักนิด

แนะนำหากชอบล้อหกก้าน ให้มองล้อหลังของ ซีบีอาร์ 250 ไม่ใหญ่และไม่เล็กเกิน

แปลงแล้วรถสมถนะมันด้อยลง อยู่เฉยๆ ดีกว่า มั้ง
160 Khunpan Road. Tambon Tharahad. Muang Suphanburi 72000

Porrr

อ้างจาก: HS7QBT เมื่อ กุมภาพันธ์ 08, 2014, 09:20:04 ก่อนเที่ยง
ลูกปืนล้อของ ns1 เล็กมาก แต่ขุดเพลาของเอ็นอันใหญ่เบ่อเร่อ
แปลงใส่แล้ว ลูกปืนแตกเป็นว่าเล่น ได้ไม่คุ้มสักนิด

แนะนำหากชอบล้อหกก้าน ให้มองล้อหลังของ ซีบีอาร์ 250 ไม่ใหญ่และไม่เล็กเกิน

แปลงแล้วรถสมถนะมันด้อยลง อยู่เฉยๆ ดีกว่า มั้ง

ออ ครับ พอเห็นภาพละ ns1 มันรถเล็ก นน.เบา เครื่องไม่แรงก้อใช้ลูกปืนตัวเล็ก มาเจอตากลมที่หนักกว่านิดหน่อยแต่แรงกว่าเยอะ ถึงแปลงได้ลูกปืนก้อไม่น่าจะทนเนอะครัชชช

jib_ja

หาล้อ RW มาทำง่ายกว่าเยอะครับ ราคาไม่แพงด้วย ปล. ท่าน HS7QBT ผมยังรอล้อหลัง SP-1 เหมือนเดิมนะครับท่านประธาน  :-[ :-[ :-[

HS7QBT

paopiaw

----- Club ใจง่าย ------  247

EOT.

แนะนำเอาล้อของ cbr 150 i เลยครับแปลงง่ายราคาก็ไม่แรงมากด้วย

:D

......คนบนทาง