Main Menu

Re: เทอร์โบท้ายแบน กระเป๋าแบน

เริ่มโดย อู๋ ลำพูน, พฤศจิกายน 22, 2013, 05:44:30 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

อู๋ ลำพูน

วันนี้ฝนตกๆ หยุดๆ น่ารำคานไม่แพ้รถคันนี้ มาดูปัญหาของวันนี้นะ จับตรงใหนมีมาให้ปวดหัวได้ทุกเม็ดไปซะฉิบ
  เอาเครื่องขึ้นโครงจะยึดน๊อตทุกตัว แต่หูยึดโครงตัวบนดันมีอันเดียว
  ไม่วายต้องมาหาเหล็กมาตัดใส่เอาเองอีก  แหม่...

อู๋ ลำพูน

เราเองจะไม่ใส่ก็ยังไงอยู่  ยอมรึที่จะไม่ใส่ คึ๊อ..
  ลองหัดทำดูนะ คงผ่านนะ

อู๋ ลำพูน

เสร็จจากตรงยึดเครื่อง ก็หันไปหันมาจับคาบูฯมาล้าง   เชิญทรรศนาเอาครับ
  ไม่รู้มันไปทำอีท่าใหนของมัน แรงดี สัส สัส.
  ขนาดเข็มเร่ง มันยังทำให้คดได้  อันนี้ต้องยอมมัน กริง กริง ปลวกเอ้ย
  น๊อตถ้วยคาบูฯ
  อันนี้แต่งแล้ว

อู๋ ลำพูน

na

123456

อู๋ ลำพูน

อู๋ ลำพูน

นี่ก็อีกคันนึงที่น้องเค้าเอามาให้แก้ปัญหาน้ำรั่ว
  ซิลเเท้ แน่นอนกว่าครับ
  ล้างด้วยโซล่าตามด้วยการพ่นเบนซิล วิ้งๆๆ

The Mach Team

อ้างจาก: อู๋ ลำพูน เมื่อ ธันวาคม 19, 2013, 09:47:03 หลังเที่ยง
  นี่ก็อีกคันนึงที่น้องเค้าเอามาให้แก้ปัญหาน้ำรั่ว
  ล้างด้วยโซล่าตามด้วยการพ่นเบนซิล วิ้งๆๆ

เจอราคาซีลปั๊มน้ำ น้ำตาไหลไหม ครับลุงอู๋ ไปถามที่ 0 มา 900 กว่าๆ +VAT 7 %  :P

ว่าแต่ ของ DASH ใส่ KR ได้ใช่ไหมครับ
นาย อ้น ศรีมงคลปทุม 0867711817               
THE MACH THE RIDE ON ROAD

kawinrover

ร้านพี่อยู่ที่ไหนครับ เพื่อมีอะไรผมได้ใช้บริการบ้าง ขอบคุณครับ

อู๋ ลำพูน

74/1 ชุมชนบ้านหลวย ต.ในเมือง อ.เมือง จ. ลำพูน 51000 ซอยด้านทิศใต้ของวัด

อู๋ ลำพูน

อ้างจาก: The Mach Team เมื่อ ธันวาคม 19, 2013, 10:22:34 หลังเที่ยง
อ้างจาก: อู๋ ลำพูน เมื่อ ธันวาคม 19, 2013, 09:47:03 หลังเที่ยง

เจอราคาซีลปั๊มน้ำ น้ำตาไหลไหม ครับลุงอู๋ ไปถามที่ 0 มา 900 กว่าๆ +VAT 7 %  :P

ว่าแต่ ของ DASH ใส่ KR ได้ใช่ไหมครับ
ไม่แน่ใจนะว่าใส่ได้ป่าว  แต่ของผมซื้อแท้จากศูนย์ คาวาซากิ 420 บาท ทั้งชุดครับ  สอบถามแกนปั๊มของแท้ราคาเดิมอยู่ที่ 380.ไม่รวมVAT. ส่วนมากจะเสียตรงปลายน๊อตมันสัมผัสกับน้ำโดยตรง แต่ของแดชเกลียวไม่สัมผัสน้ำ ตัวนี้ก็น่าพิจารนาเหมือนกันนะ(หมายถึงใบพัดนะ)

kawinrover

ทําไมร้านดีดี ดูแล้วมารตฐานต้องอยู่ไกลด้วย ฮือๆๆ   ผมอยู่ กทม.  ผมดูผลงานพี่แล้วใส่ใจรายละเอียดมาก
ผมไว้ใจกว่าช่างศูนย์ honda อีก

อู๋ ลำพูน

อ้างจาก: kawinrover เมื่อ ธันวาคม 20, 2013, 12:44:21 ก่อนเที่ยง
ทําไมร้านดีดี ดูแล้วมารตฐานต้องอยู่ไกลด้วย ฮือๆๆ   ผมอยู่ กทม.  ผมดูผลงานพี่แล้วใส่ใจรายละเอียดมาก
ผมไว้ใจกว่าช่างศูนย์ honda อีก
วันนี้ การขนส่งทำได้ง่ายครับ

อู๋ ลำพูน

จัดไปพระอาทิตย์รุ่นซองดำ แข็งมวกกกกก
  น๊อตของเก่า แบบนี้ไม่ทนแรงดึงอาจมีการคลายตัวได้

อู๋ ลำพูน

แบบนี้กันคลายเกลียว1.25 /13 มม.สวยดูดี มีราคา
   ใครที่จะเปลี่ยนเสตอร์หลังเมื่อใหร่จัดแบบนี้เถอะครับ ..ปลอดภัยไม่มีหลุด  ...สวยด้วยรักษาเกลียวด้วย

thom-333

:Dสุดยอดครับ พี่อู๋ ที่ช่วยดูแลรักษาน้อง สายฟ้า ทำด้วยใจรักจริงๆ :D

2t club lamphun

AOF KRR150

อ้าวอาจารต้อมวันก่อนเรียกลุง ไหนวันนี้เรียกพี่สะแล้วละ(แซวเล่น)