Main Menu

TZM ลูกติดครับ ขอข้อมูลเพื่อนๆ หน่อยครับ

เริ่มโดย sucheep, พฤศจิกายน 19, 2013, 02:43:56 หลังเที่ยง

หัวข้อก่อนหน้า - หัวข้อถัดไป

sucheep

1.ตอนนี้ลูกติด ต้องเปลี่ยนหรือ อะไรบ่างครับ
2.งบประมาณในการทำ ประมาณเท่าไหร่ครับ แบบรวมทุกอย่าง
3.ช่างเอก ท่าพระ ร้านอยู่ตรงไหนครับ

ขอขอบคุณสมาชิกทุกท่านด้วยครับ
้ืืื่่

~{ Eak_ThaPra }~

ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

www.facebook.com/Eak.Thaphra

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

@@TaJung@@

ในนี้ส่วนใหญ่ทำกันเอง  ไม่ได้เปิดร้านครับ  ทุกคนพร้อมให้คำปรึกษาเสมอ

แต่ตอนนี้ ไม่ทราบสภาพรถ ประวัติรถ  ว่าทำอะไรมาบ้าง  เลยไม่ได้ฟันธงว่าต้องทำอะไร
ดังนั้นในอีกกระทู้เลยตอบแบบภาพรวมๆ  เพราะไม่รู้ว่าต้องการซ่อมแบบไหน

นับ 1 ใหม่  หรือ ซ่อมแบบถูๆไถๆไป  ทุกอย่างอยู่ที่งบประมาณ เพราะมันจะผันแปรไปตามความต้องการของเจ้าของรถ

เช่น ถ้าบอกว่า มีงบซ่อมแค่ 2000  แบบนี้ก็จะประเมินได้ว่าต้องทำอะไรบ้าง
      เน้นแท้ๆอย่างเดียว  แบบนี้ก็จะประเมินราคาที่ต้องควักได้

ประมาณนี้  ตอนนี้อู่ที่ว่ามีใครพร้อมที่จะช่วยดูให้ไหม  ส่วนผมอยู่ต่างจังหวัดคงช่วยอะไรไม่ได้มากนัก  ตามนั้น
จรุง นามสถิตพงษ์
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า
อ.เมือง จ.ขอนแก่น 40000

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

รถเก่าๆ...คนขี่แก่ๆ...

ต่ำๆ ตีไว้ให้ 3000 ครับ

ต้องเห็นสภาพก่อนครับ ลูกติด ติดแบบไหน ลูกปืนบนแตก ลูกปืนล่างแตก

ถึงจะทราบงบประมาณที่แน่ชัดครับ
ท่อ PDK / ปลาย TSUKIGI / อะไหล่ท่อ PDK
www.2strokeclub.com/smf/index.php/topic,107473

นายศุภกร เลาหโรจน์กุล ธ. กรุงไทย  070-0-06906-2

Vilator

ถ้าอยากสนุกต้องลุกขึ้นมาทำเอง  ทำไป พังไป บ่นไป  ซ่อมทั้งปีไม่มีเบื่อ ทำกันเองมาแล้ว เฮ้ออออ  โครตรัก TZM เลยล่ะจะบอกให้
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

auntonio_lpn

อ้างจาก: Vilator เมื่อ พฤศจิกายน 25, 2013, 07:49:10 หลังเที่ยง
ถ้าอยากสนุกต้องลุกขึ้นมาทำเอง  ทำไป พังไป บ่นไป  ซ่อมทั้งปีไม่มีเบื่อ ทำกันเองมาแล้ว เฮ้ออออ  โครตรัก TZM เลยล่ะจะบอกให้

เห็นด้วยครับ  แล้วจะหลงรักมัน
ตอนนี้ผมหัดทำเองหมดครับยกเว้นผ่าเครื่องให้ผู้ชำนาญดีกว่าเด๋วงานงอก อิอิ

sucheep

้ืืื่่

@@TaJung@@

ต้องรื้อดูเท่านั้นถึงจะรู้    ไม่รื้อดู  ไม่มีใครบอกได้ครับไม่เห็นของ

ลูกปืนข้อแตก มันก็ติด
ลูกปืนสลักล่างแตกมันก็ติด
สองทีหมดก็ติด
ชามคลัทช์แตกขัดเฟืองมันก็ติด

ขึ้นอยู่กับว่าเป็นที่ส่วนไหนมันพัง  ขั้นต้น กดคันสตาร์ทลงหรือเปล่าหรือล๊อกติดตาย  ยังไงก็ต้องรื้อใไม่รื้อไม่รู้ครับ
309/1 หมู่ 8 ถ.เหล่านาดี ต.เมืองเก่า

บัญชี ธ.กสิกรไทย 491-2-20805-8

Vilator

ถอดเสื้อก่อนครับ แล้วถ้าอาการหนัก  ก็ต้องผ่าครับผม ถอดเสื้อมาดูสภาพเป็นอันดับแรกครับผม
สองผู้เฒ่า  TZ ออกทริปทั่วไทย ตามล่าฝันไม่หยุดนิ่ง

เข้ามาเก็บความรู้

พรุ่งนี้ผมไปส่งแฟนตรงตลาดโอ๋เอ๋(พระราม2)ตอนเช้า หลังจากนั้นว่าง ถ้าสนใจยกเครื่องมาคับที่ท่าพระ

@@TaJung@@